Hỏi nên mua optimus G hay GK

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi tauthichmi1004, 17 Tháng mười 2013.

1. tauthichmi1004

tauthichmi1004 Member

tư vấn giúp em. e xài chủ yếu lên mạng, xem video, nghe nhạc, chơi vài game bình thường và thỉnh thoảng cho bạn gái mượn chụp hình thôi ạ

2. luna_killer

luna_killer Active Member

GK đáp ứng đầy đủ nhu cầu này & có cấu hình tốt
    Thích vọc room trải nghiệm thì yêu G :D

Sent from my VS930 4G using LG Việt mobile app

3. tauthichmi1004

tauthichmi1004 Member

mình thì ko thích vọc cho lắm, có cái rom xài ổn định là OK :laugh:

4. xda.com.vn

xda.com.vn Member

Em vote cho GK bởi những lý do sau đây:
    - Pin cực trâu, em đánh giá là trâu nhất trong những loại điện thoại cao cấp hiện này khi sở hữu pin lên tới 3100mA. Dùng bét nhè luôn chứ ko như em LG G pin bình thường nếu ko nói là kém. Cũng là điều dễ hiểu bởi pin của nó chỉ có 2100mA thôi ạ
    - Màn hình của GK là full HD 1080 chứ còn G chỉ là HD 720 thôi ạ. Dù mắt thường khá khó phân biệt giữa full HD và HD nhưng nghe đến chữ full vẫn sướng hơn nhiều. Đại đa số các dòng cao cấp hiện nay đều trang bị màn hình full HD cả.
    - Màn hình to hơn trải nghiệm thích hơn tuy ko đáng kể. GK là 5 inches còn G chỉ là 4.7 inches.
    Nếu tiền nong ko thành vấn đề thì chắc chắn bác nên chọn em GK rồi. Với lại em GK giá cũng rất tốt ở thời điểm hiện tại. Mời bác tham khảo tại website của em để biết rõ thêm chi tiết nhé: http://xda.com.vn/lg-optimus-gk-f220-blackwhite-1.html

5. www.nology.vn

www.nology.vn Active Member

gk hơn hẳn g mà bạn. so về các điểm thì gk vẫn hơn ngay cả giá tiền em ý cũng hơn mà :)
    hiện tại bên mình đang có khuyến mãi nên giá gk chỉ còn 7690k nhé. Rảnh mời bạn ghé qua bên mình test máy