Nên thay kính cảm ứng hay thay cả bộ màn

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi thacloan00, 29 Tháng tám 2014.

1. thacloan00

thacloan00 New Member

chào các bác.tình hình em mua con gk từ tháng 11 năm 2013. giờ này thì cháu nó đã bị loạn...hiện nay trên thị trường em thấy có thay kính cảm ứng giá 1tr2 và thay trọn bộ tầm 1tr9. theo các bác nên thay trọn bộ hay thay nguyên kính./thay trọn bộ có ảnh hưởng đến chất lượng full hd của máy không ạ.và bác nào thay xong rồi thì liệu cái màn mới thời gian có được lâu ko.chứ em sợ thay xong được 2 tháng lại chết nhăn răng thì thà em mua máy mới cho nó lành ạ. bác nào đã có kinh nghiệm thay rồi vào cho anh em 1 số lời khuyên ạ. em trân thành cảm ơn

2. quynh30988

quynh30988 Member

mình có thay cảm ứng dùng được 3 tháng không thây bị loạn,giời máy bị lỗi do mình up rom,thay cảm ứng ko được ngon như man hình zin.màn cảm ứng thay song khá dày nút home bị thụt xuống khá nhiều so vs màn zin.lúc tr mình dùng man zin nút home còn nồi lên mốt chút thay song nó nõm hảnh xuống.bác thay cảm ứng dùng cũng được.

thacloan00 thích bài này.
  3. thacloan00

thacloan00 New Member

tks bác.. em đã điện hỏi trực tiếp bác chocon1411..bác ấy khuyên nên thay toàn bộ.thời gian bảo hành là 5 tháng..nghe vậy cũng khả quan bác ợ