nút nguồn LG optimus g f180

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi lionx254, 20 Tháng bảy 2015.

1. lionx254

lionx254 New Member

Mọi người ơi cho e hỏi với, hiện tại e dùng LG optimus g f180 được 1 thời gian thì nút nguồn của e có vấn đề, lúc ấn được lúc không, nhiều khi ấn mạnh mới được, cái này có thể tự khắc phục được không nhỉ mọi người, nếu không đc thì các bác cho e hỏi là mang sửa ở đâu đảm bảo vậy ạ, em cám ơn mọi người ...!

thanhchungvip9x thích bài này.
  2. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Cái này thường là vệ sinh lại nút là được, hoặc đệm lại, bạn tự tháo làm cũng dc.
    Ko thì bạn vào box mua bán, vấn đề này cửa hàng nào cũng giải quyết dc.

3. thanhchungvip9x

thanhchungvip9x New Member

Thân chào bạn ! Mình cũng đã bị tình trạng như máy của bạn và đã có cách khắc phục rất hay như sau!
    bạn chuẩn bị cho tớ 1 cuộn bông tai( tăm ngoáy tai) và 1 lọ dung dịch RP7 ( nước chống gỉ sét) .ok
    Thực hiện! Bạn bỏ nắp ốp lưng nếu có, dùng giấy ăn or rẻ vệ sinh sạch mặt máy tiếp theo dùng Lọ Rp7 lắc đều xịt trực tiếp vào nút nguồn và volume ( lưu ý nên xịt mạnh và trực tiếp vào nút nguồn và volume nhé) tiếp theo bạn dùng tay liên tục bấm vào nút bị liệt rồi lại xịt Rp7 trực tiếp vào khoảng 2 ,3 phút bảo đảm máy lại ok như khi xuất xưởng chúc bạn tcong

4. Anhh Dũngg

Anhh Dũngg New Member

qua 217 đà nẵng, hải phòng nhờ ngta vệ sinh lại cho. có khi còn được free đấy bác. :D