Nơi hội tụ G2 liệt và không liệt cảm ứng

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi phimong, 6 Tháng bảy 2014.

1. thuanphong_mufc

thuanphong_mufc Member

2 E G2
    1 e là D802 Mua tại Tgdd máy sx 26/2/2014. Mua hồi tháng 3 sài đc 4 tháng rồi ko thấy gì hết. Pin trâu Văn Bò ln. Rớt 1 lần mẻ mất miếng thịt sau đít và viền bên hông máy. Cầm 2 đầu máy bẻ, vặn thử nhẹ nghe rắc rắc (Kêu ít hơn G Pro mọi lần sài G Pro F240 bẻ cũng nghe rắc rắc tháo pin ra bẻ thử thì hết) sài 4 tháng rồi chưa thấy gì...
    1 e là G2 At&t sx 2013 sài 1 tuần rớt 1 cái 0.5m tiêu 2 e cảm biến ( Gọi điện đưa lên tai ko tắt, màn hình ko quay ngang đc) Chưa bẻ thử máy coi có kêu ko...

Ae tiện cho hỏi ln là con G2 D802 của ae có như của mình ko cầm 2 đầu vặn, bẻ nhẹ nghe rắc rắc.. Mọi lần G Pro cũng bị vậy tháo nắp lưng và Pin ra vặn thử thì ko kêu. Mà con G2 Tgdd ko tháo đc Pin nên ko thử đc.

2. quanrambo

quanrambo New Member

thấy mọi người bàn luận sôi nổi quá nên mình cũng tham gia.con g2 mình mua được 4 tháng rồi.có lẽ số nó hên nên lần nào mua điện thoại cũng được bóc tem.lần trước là con samsung,giờ là g2.mình mua ở hoangha lê duẩn.hôm vào mua cái e xinh xinh còn giao hẹn là a quyết định thì e mới lấy chứ hàng e chưa khui đâu (nghe sướng rơn).bóc tem xong xem lướt qua rồi thanh toán luôn.bên cạnh có ông mua z10 đi vs bạn.ngồi mầy mò mãi thấy mình tàu nhanh quá ngó nghiêng nhìn chứ.hehe
    đây là hình chụp hôm mua về.khuyến mại tặng kèm vài thứ thì cái loa vs sạc mình dùng suốt,chất lượng tốt chả như mấy cửa hàng tặng đồ dùng 1,2 tháng là tèo.bao da chính hãng.bút cảm ứng tàu vứt xó

về vụ cảm ứng thì mình trước khi mua nghiên cứu kĩ nên cũng biết chút ít.nguyên do chưa xác định chính xác,chỉ thấy khuyên nên dùng sạc chuẩn,ko sạc quá lâu,ko để qua đêm,hạn chế để máy nóng khi chơi game thời gian dài,cách kiểm tra *#4636*#*#.máy mình thì chưa root cũng như chưa up lên 4.4.2.chơi game thì suốt ngày vì mình nghiện game,cài đặt ~30 game nặng trong máy rồi chưa kể phần mềm linh tinh.máy chạy vẫn ngon,ko lag.bạn nào đang có ý định mua thì cứ mua vì trong tầm giá này con này ngon nhất rồi.lúc mua nên chọn cửa hàng uy tín và kiểm tra kĩ nếu máy đã dc khui.vụ màn hình thì có lẽ tuỳ duyên.mình dùng điện thoại nhiều từ nokia,sony,samsung giờ là lg chưa gặp vấn đề gì.các bạn ko nên suy nghĩ lăn tăn cho già người ra.tiền khó kiếm nhưng chẳng nhẽ ko tiêu.thoáng 1 chút cho đời nó sướng nhé.ai cần tư vấn gì thì mình sẽ giúp

Last edited: 17 Tháng bảy 2014
    songoku thích bài này.
  3. JimmyLin

JimmyLin Member

Sao mấy trang gần đây thấy nói tốt cho G2 toàn nick mới nhỉ?

4. owlabrh

owlabrh Member

thay cảm ứng có khỏi bệnh không các bác ? hay là cái khác nữa ??

5. hieunguyenkg77

hieunguyenkg77 Well-Known Member

thấy có số bạn thay xong vài tháng sau bị tiếp

6. Landwind

Landwind New Member

Bác không cần dùng đèn led đâu, tắt màn hình ra ngoài nắng vẫn thấy, theo các bác thợ nói là công nghệ phần cứng hỗ trợ tính năng chống nhìn trộm, rất thường thấy trên các máy của Nhật, nếu có phần mềm hỗ trợ khi nhìn ở góc nghiêng sẽ không thấy rõ được hiển thị trên màn hình hoặc chỉ thấy các họa tiết hoa văn kiểu như ảnh 3D.
    Bác kiểm tra lại kỹ xem, đó thường là các chấm tròn, nhỏ, phản quang chạy thành hàng.
    Nếu các chấm bố trí đều hết cả màn hình và khoảng cách cũng như độ phản xạ ánh sáng đều nhau thì khả năng màn hình máy của bác thuộc loại như tôi nói ở trên.
    Mình đang có chú G2 Docomo cũng thế
    Chúc bác hài lòng với dế yêu của mình.

7. owlabrh

owlabrh Member

bác nào dính chết cảm ứng thì thử cái này nhé : kdz về 4.2.2, ko root, up ota lên full nền mới nhất, sau đó thử cài 1 rom nào đó. Thằng bạn em có con F320K đã sống lại ( ko chết cảm ứng, knock on, knock code ngon làh) nhờ cái này :)

8. Acronit

Acronit New Member

Công nghệ nhật, vãi quá

Sent from my IM-A830S using Tapatalk

9. noname111

noname111 Active Member

nghi ngờ làm gì nữa bác. chính là kẻ mà ai cũng biết là ai đó

10. skyrocket299

skyrocket299 Đột tử

mấy bác bên trên phán vãi ra,màn sọc em để ý thì là panel JDI nhé,ko sọc hình như là panel của LG

11. leo198x

leo198x Well-Known Member

F320s sx tháng 10/2013 ngày dùng bt tối về cắm sạc đến sáng..lâu lâu up rom và kdz cáp zin theo bộ..bị liệt một hàng ngay phía dưới thanh stt ....gần đc một tháng rồi ợ..các bác biết nguyên nhân k ợ..

12. skyrocket299

skyrocket299 Đột tử

Bác check thử coi màn dùng panel của JDI hay của LG

leo198x thích bài này.
  13. leo198x

Bác biết cách check k chi e với..e chưa biết kt màn..

14. Trường phi

Trường phi Member

thế này em G2 mất điểm rồi! đang định cưới em nhưng giờ bị thế ko dám nữa rồi hix

15. noname111

noname111 Active Member

em nghỉ không phải vậy. mấy bác kia nói là sọc chìm. còn sọc do khác panel nó sọc trắng màn hình

16. KhoaiTay_Da

KhoaiTay_Da Member

trước đam mê Lte2, dùng sạc samsung 1,2 khi sạc màn hình bị giật giật cảm ứng, lên đời lg g dùng 1 thời gian ngon, bất ngời 1 hôm bị liệt cảm ứng ở 1 góc, và giờ là g2 dcm, mới dùng đc hơn 1 tháng,dùng sạc của ms moile cung cấp, ko sạc đêm. đến nay 1 tháng thì chưa bị nhưng mai ngày kia thì không biết thế nào. dùng 3 máy lg thì 2 con bị màn hình, máy thứ 3 này không biết thế nào, thấy anh em bị nhiều cũng camarun..

17. KhoaiTay_Da

KhoaiTay_Da Member

muốn ăn ngon ngủ kĩ thì chuyển dòng khác đi bạn, khuyên chân thành chứ mình dùng 3 máy của lg thì bị 2 rồi. cái thứ 3 đang dùng này thì chưa biết thế nào mới dùng có hơn 1 tháng

tphuc612 and Trường phi like this.
  18. kutikute

kutikute New Member

D802 sx cuối tháng 10.2013 dùng đến bjo chưa có hiện tượng j.đã root.bị rơi 1 lần vào cạnh bàn cấn 1 vết to dưới đít

Gửi từ LG-D802 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

19. vuasumu_online

vuasumu_online New Member

Dùng 5,6 tháng rồi, G2 D802 mua ở TGDĐ. Mình sạc lung tung beng ( sạc Ipad, HTC, Iphone ), ko sạc sạc đểu (sạc tàu) chưa thấy bị gì hết :D. Có 1 điều nhỏ là khi cắm sạc, cắm tai nghe khi chạm cảm ứng có nghe tiếng hơi sột soạt ( tai nghe Iphone 5s, mình ghét cái tai nghe Quadbeat của LG, nghe như hạch í ).

20. leo198x

Cứ dùng đi sẽ rõ bác à...

Gửi từ LG-F320S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk