Nơi hội tụ G2 liệt và không liệt cảm ứng

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi phimong, 6 Tháng bảy 2014.

1. namtien

namtien New Member

của tôi g2 dcm dùng 2 tháng rồi toàn sạc qua đêm bằng sạc được MS tặng chưa thấy bị sao cả up đổi rom liên tục vẫn mượt mà như làn da châu á

2. Nguyễn Văn Vượng 21

Nguyễn Văn Vượng 21 New Member

3. trandangarch

trandangarch Member

Máy vợ em G2 bản L, xách tay, sạc của Sky ở nhà ngày nào cũng qua đêm, lại còn sạc trên cái tivi crt 17 inch to đùng.
    Ở cty vợ ko chịu nghe lời ngày nào cũng cắm vào cáp máy tính, pin đầy cũng cắm. Dùng 4 tháng như vậy rồi. Nói chung về sạc toàn điều cấm kị.
    Tính đến lúc comment nàythì vẫn ok.

Last edited: 9 Tháng bảy 2014
    phimong thích bài này.
  4. dungpna

dungpna Member

Ban 320 K lgd sai tot . Hinh nhu ban L la Jdi la dòng máy hay liet duong nhat . Xep hang liet duong ban hàn L la nhieu nhat hay sao ay toan thay G2 320 L rên ko

phimong thích bài này.
  5. Phạm Hoàng Phi

Phạm Hoàng Phi New Member

Máy mình bản sprint cũng dính chàm này, hiện tượng ban đầu là knock on ko chạy, sau đó mãi mới phát hiện ra liệt một hàng cảm ứng ở phía trên , chán quá. Mình nghĩ là do sạc , lúc mua máy thấy đưa sạc LG ko để ý, về kiểm tra lại thì sạc 1.2A ....Hình như sạc của dòng này là 1.8A

6. trandangarch

trandangarch Member

Bản L số lượng nhiều nhất thì hỏng ít mới có vấn đề chứ hỏng nhiều chuẩn cmnr.
    F320, docomo, isai, t&t, chính hãng lg việt,...thằng nào cũng đứt hết , mà nghe đâu bị từ thời Vu2, optimus g cơ. Hồi đó sài lg ko nhiều như bây h nên ít người biết thôi.

7. kien2810

kien2810 Member

F320L - Đứt 1 hàng ngang ở khoảng phím 4 5 6 đây,vẫn đang vất vả dùng :( Chắc do sạc bậy bạ :D

phimong thích bài này.
  8. vin263

vin263 New Member

Máy mình F320s date 10/2013 rom 4.4.2 root, chạy rất tốt mượt. Chờ upgrade bản Android L

Sent from my LG-G2

phimong thích bài này.
  9. conga01675

conga01675 Active Member

bác này nói xài Gpro cũng bị em đéo tin.chỉ mấy máy màn hình incell.là bị thôi.gpro có thấy ai phàn nàn gì đâu.chỉ có G F180 là hay bị thôi.

phimong thích bài này.
  10. kiên khuôn mẫu

kiên khuôn mẫu New Member

Tình hình là đa phần các bác dùng g2 xách tay, thú thực em đang định hốt một em g2 D802 mới 100% liệu có an toàn hơn không? chứ em thấy các bác than nhiều về g2 quá nên em hoang mang không biết có nên mua hay không?:roflmao:
    Các bác tư vấn cho em một tý, nếu dược thì vài hôm nữa quất luôn. cảm ơn các bác trước

11. Kkien

Kkien New Member

Của mình D802..dùng được 1 tháng thì bị nhảy màn hình.. Trước dùng G cũng bị liệt cảm ứng.. Thấy nhiều ae bị lỗi màn vậy mà không thấy LG lên tiếng nhỉ..

12. noname111

noname111 Active Member

13. Zaer_Kazuo

Zaer_Kazuo Member

Mình có ý kiến thế này, những ai có máy bị liệt hãy cầm máy ra chỗ sáng, nghiêng máy ở góc gần sog sog với tầm nhìn mắt xem có các sọc dọc, sọc ngang khắp màn hình k (lưu ý để màn hình tắt). Những máy nào có mấy sọc đó có thể là những máy đã bị thay màn hình, muốn chính xác 100% thì mấy bác nên nhìn cạnh màn hình của nó, màn zin sắc sảo hơn màn lô, bật test màn hình 1 màu đen thì sẽ thấy, 4 cạnh đen nhạt so với ở giữa đen đậm, máy zin thì đen đậm hoàn toàn. Khả năng bị là rất cao (máy mình đang dùng cũng bị thay và khi nóng máy là liệt). Chủ tiệm mình quen bảo trc giờ bán g2 chưa bị thay màn hình thì ko thấy khách báo lỗi này, cây này đc chủ tiệm gửi đi thay màn và sau khi thay nó a dua theo mấy máy khác luôn. Mọi người tham khảo thử xem

Last edited: 10 Tháng bảy 2014
    phimong and badboy9x30 like this.
  14. noname111

noname111 Active Member

em thử tắt đèn và dùng đèn flash của cái dt khác rọi thì thấy những đường thẳng có những chấm xanh nối dài, không thấy sọc ngang nào hết. vậy máy em bị thay màn hình rồi hả bác?

15. Zaer_Kazuo

Zaer_Kazuo Member

Đúng r đó bác, máy bác bị thay màn rồi. Đó là kinh nghiệm chug cho tất cả các dòng đó. Tùy màn sẽ có sọc hoặc chấm xanh như bác. Màn rin k hề có đâu

16. noname111

noname111 Active Member

cái này là dùng chung cho các dòng máy của hãng khác luôn hả bác? em không bao giờ mua hàng lg nữa đâu

17. Zaer_Kazuo

Zaer_Kazuo Member

Chung luôn bác à, cái màn chấm xanh nối dài đó e gặp nhiều ở sky 760-770, lte2. Còn màn của e là dạng hình chữ nhật có sọc dọc ở mỗi hình

noname111 thích bài này.
  18. noname111

noname111 Active Member

vậy là bác cũng dính vụ bị thay màn nên rút được kinh nghiệm rồi. phải chi biết trước thì không dính rồi:cry::cry:

Zaer_Kazuo thích bài này.
  19. Zaer_Kazuo

Zaer_Kazuo Member

Sau này bác mua thì ngoài những thứ cần test ra thì phải đặc biệt quan tâm màn hình. Có sọc là màn thay, vô bụi là đã bị thay cảm ứng. Mà máy thế thì đừng mua. Bác chỉ cần nhớ như v là ok đó

noname111 thích bài này.
  20. noname111

noname111 Active Member

bọn thương gia giờ tinh vi quá. bác dính nhiều lần mới rút được kinh nghiệm còn em đó giờ chỉ dùng hàng của Nokia thôi nên gà mờ quá