Hỏi nắp lưng và thân máy khác nhau

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi liem, 13 Tháng tư 2014.

1. liem

liem Active Member

mình vừa mua con g pro 96% giá 5mil5 + bảo hành 12 tháng, nhưng do mua ở xa nên khi chuyển pát nhanh về kiểm tra thì nắp lưng bản k mà khung máy lại bản L, imel thì trùng với thân máy (nút home với nút mở khóa hơi cứng hix ) giờ cho mình hỏi là mình up room thì up room bản L hay K vậy hix

p/s : giá mình mua vậy có ok k mọi người

2. quangvu0511

quangvu0511 Active Member

em nghi la theo khung may la chuan nhe bac, may bac bi nap lon nap lung roi :laugh:

liem thích bài này.
  3. tuan287

tuan287 Active Member

chán nhỉ
    up cho bạn.

Chỉ sợ dùng nó có biến thì toi

Máy ngon lành, tử tế, không lèm nhèm thì đã không có chuyện RÂU ÔNG NỌ CẮM CẰM BÀ KIA RỒI.

Hên xui

liem thích bài này.
  4. mr6500

mr6500 Active Member

Mua 1 con máy lởm khởm giá quá đắt ! Đừng bao giờ mua hàng điện tử mà kiểu gửi xa mà không xem hàng trước . Không biết đâu mà lần đâu ! Hy vọng bác không dính phốt hàng dựng :laugh::laugh::laugh::laugh::laugh::laugh:

liem thích bài này.
  5. lovephamtruong

lovephamtruong Member

Dựng 1 cách lộ liễu. K nên đặt hàng xa.

6. conga01675

conga01675 Active Member

giờ hàng dựng 100% nhé.nhưng vấn đề hên xui thôi.nhiều máy dựng vẫn xài tốt

7. liem

liem Active Member

vụ sai nắp lưng e k quan trọg lắm tại thấy máy này k có bụi và mốc màn, cảm ứng rất muợt, pin ổn, màn đẹp có cái bị xức viền thôi.
    ----> mà k ai tl hộ em là thân máy em bản L thi up room L pk ạ, và room nào ổn định z

8. liem

liem Active Member

còn vấn đề nửa là khi sạc để không thì rất nóng phần đít máy , em *#*#4636 thì tới tận 39-40° ah, k bít có nên thay cáp khác k tại sạc em thì gin rồi ạ

9. matalap

matalap Active Member

Tui sac len 36, 37 do la cao a. Nghi may dung lom.

Gửi từ LG-F240L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

10. hongnv

hongnv Active Member

Bạn chú ý khi sạc thì tắt 3G, Wifi đi còn ai sạc pin mà bảo máy không bị nóng lên thì mới là hàng rởm bác à :D

liem thích bài này.
  11. liem

liem Active Member

vâng sạc nó ấm ấm lại r bạn ơi, 35 36°, mà có pản room nào tốt tốt chỉ mình với

12. nguyentrunghieu997

nguyentrunghieu997 Moderator Staff Member

Muốn biết nó là bản gì thì bạn cứ cài cái LG Tool Support vào xong cắm điện thoại vào cáp kết nối máy tính là nó hiện ra ngay, nhiều người bị tình trạng này, nắp thì một kiểu còn máy thì một kiểu nên không biết nên up rom nào ( up sai rom là nghỉ mát luôn đó )

13. minhdang81

minhdang81 Active Member

Dòng Gpro này các nút bấm rất nhẹ và nhạy,nên theo cảm quan của mình máy bạn có thể đã bị bung rùi nhé. Hi vọng chỉ bung sửa chữa chứ ko phải dựng @@

14. liem

liem Active Member

Nút home cứng quá cn mấy nút kia ok bạn, nút nguồn thì bị móp vô roi hix nhấn nge cạch cạch mà nhẹ

15. John Cook

John Cook New Member

@liem: bạn có chắc đc 96% ko , hay là lại nghe đám gian thương nó bốc phét, làm gì có chuyện sạc pin để ko mà pin nóng 39-40 độ kia, dự là hàng của em nó chưa đến mức nát nhưng cũng đến bờ vực tã rồi, máy tôi, mua hơn 1 năm rồi, sạc vứt ko đấy nó mát lạnh đít luôn, thời gian sạc khoảng 1h30-2h từ 0%-100%. nhiệt độ chỉ cao hơn nhiệt độ phòng khoảng 1-2 độ, mấy hôm mùa đông còn sợ pin nó lạnh quá thì ko tốt, <16 độ, còn hiện đại chỉ lanh quanh ở quãng 22-27*C khi charge. Bạn Nên xem lại 1 là pin, 2 là sạc, 3 là dây cable, 4 là con máy, kẻo dùng đc dăm bữa nửa tháng lại tiễn em nó về với các cụ thì lại ngu, toi mất 5 củ, khuyên thật đấy, đừng nghe đứa nào bảo sạc vào pin phải nóng mới là máy xịn, chả có bằng chứng nào khuyên ng` ta bố láo như vậy cả, thời gian sạc pin mới là cái chúng ta nên quan tâm, con này charge bằng sạc zin chỉ mất <2h sạc là fully charged. and temp giao động chỉ ở quãng chênh lệch +1 -> 5*C so với nhiệt độ phòng.

liem thích bài này.
  16. liem

liem Active Member

mình tks bạn đả góp ý mà mình vừa đi mua ổ gim lai rồi, may hôm nay sạc nó lõng lõng sao í, về gim thì còn ấm nhẹ 35 36°, test =batery doctor thì nó báo 1h50 đầy, sạc mình 3 chuoi made by sujin loại xịn của cửa hàng tag kèm máy bạn ah, mà cửa hàng này mình đả mua 3 cái đt r (mua giùm 2 cái).
    cửa hàng rất uy tín ở hn và hiện giờ mình vẩn còn giử phiếu bh 1 năm trên tay,
    mình có gọi đt lại chổ cửa hàng họ bảo nếu k vừa í gởi lại đợi con # về họ đổi cho hoặc cứ xài khi nào có đợt hàng gpro 99% về họ báo.