Hỏi new member hỏi ngu.Mong mọi người chỉ tận tình

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi sony tèo, 4 Tháng năm 2014.

1. sony tèo

sony tèo Active Member

em mới tậu dc con lte 2 cũ cũng có tìm hiểu được một ít kinh nghiệm xem máy.Nên biết con của e là hàng ngon,k phải hàng dựng nha.Như tiêu đề nhờ mọi người chỉ giáo vài chiêu về máy và phần mềm :D

cái đầu tiên e thấy là con này chụp hình hay chơi game 1 tí là máy nóng như điên,camera trước chụp tối quá.em xài room sling v1.5.3, thấy mọi người bàn room này cũng kinh lắm cơ.pin con máy e chơi thấy tụt pin giật mình.chính xác thì e chưa coi kỹ lắm nhưng thấy tụt pin nhanh cũng hơi hoảng @.@

cái thứ 2 là mọi người có thể cho e hỏi ngu cái.Thấy mọi người bảo up room này nọ thì phải up room stock trước ??? để làm gì ấy nhỉ . Hồi trước e xài con galaxy mini úp tẹt lẹt có cần làm j đâu @.@.Rồi flas này nọ e thấy hơi chóng mặt,các bác có link hướng dẫn và giải thích mấy cái đó cho e với.

cái cuối cùng, ai chỉ cho e cái phầm mêm gỏ vào màn hình 2 cái là nó mở màn hình ấy.e khoái cái đó mà mò mãi vẫn k hiểu nên k dám làm.

Thank all ......!!!

2. giangbanlac

giangbanlac Member

Thấy mấy bạn lượn qua mà không TL giúp bạn...cõ lẽ vì bạn hỏi { NGU } thật nên hông ai nói gì...
    1. Theo mình từng dùng và đang dùng thì Minima V2.0 thấy hay nhất...mình cũng chơi game mà.còn tìm rom đỡ nóng máy thì chắc Room karaoke mát xa máy lạnh thôi bạn.cái camera không chắc nhưng chắc tùy Rom
    2. Máy khác mình đêk quan tâm ắp thế nào cả,còn ở đây bạn đang dùng LG và đây là 4R LG nên bạn hỏi Ngu câu này nè.Bạn cần về Stock V10 or V20 theo bản S/K/L/LV của máy để Up rom Cook.
    -- V10 ở đây là phiên bản androi 4.0 <hình như thế>
    -- V20 là bản 4.1
    Khi Chủ rom cook yêu cầu bạn KDZ hay FLASH về gói nào trước khi up rom của bạn ấy thì bạn phải làm theo và đúng bản dành cho máy bạn.
    Có thể qua đây ngắm ngía nè http://lgviet.com/forum/threads/lte2-all-in-one.222/
    3. Cái bạn nói là Knock Code hay sao ấy...LTE2 chưa có chỉ có Đập 2 phát tắt màn hình thôi.
    Đây là gói Stock V10 or V20 để Flash qua REC trước khi cài Rom cook http://lgviet.com/forum/threads/goi-len-xuong-nen-v10-v20-khoi-can-kdz-l-lv-k-s.11263/
    Nên đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng...Chết đừng lôi mình ra nhé
    Còn hỏi nữa Chết Đi Là Vừa nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

sony tèo thích bài này.
  3. sony tèo

sony tèo Active Member

trước khi đi chết quyết giải hết cái ngu :laugh: Ý mình là KDZ và FLASH mục đích là làm j,tại sao k up thẳng luôn mà phải up trước up sau ??? cái Mụn Đzít cuối cùng của vấn đề đó là gì vậy ? mình k hiểu ???

4. sony tèo

sony tèo Active Member

sao k ai trả lời vậy nè trời :((

5. nthung2112

nthung2112 Active Member

Nên tự tìm hiểu trước khi hỏi nhé, có những topic stick đã hướng dẫn rõ rồi. Không hiểu ở đâu thì ra hỏi chứ đặt tiêu đề và hỏi thế này chẳng biết phải trả lời sao nữa :geek:

sony tèo thích bài này.
  6. kenshin854

kenshin854 Active Member

Cái đó gọi là nền, nói đơn giản cho bạn dễ hiểu rom cook giống như gạch bông để lát nền nhà, còn rom stock (up qua KDZ hoặc flash) là cái nền nhà có xi măng. Bạn muốn nhà đẹp, muốn lát gạch bông thì bắt buộc phải có dc cái nền nhà xi măng thì mới lót gạch bông dc chứ. Chính vì vậy trước khi up rom cook ( gạch bông) ta phải up rom stock ( nền nhà xi măng) có như vậy thì máy mới chạy ổn định dc.

7. natsu

natsu Member

giống như việc bạn up rom ngu chu con galaxy mini của bạn r phải ra hàng để chạy lại phần mềm ý, lúc đấy thằng chạy lại phần mềm cho bạn sẽ chạy lại về rom gốc của máy r trả cho bạn, việc kdz và flash chính là để chạy lại phần mềm về rom gốc sau đó bạn có thể root và up rom khác mà không lo bị lỗi trong quá trình sử dụng.

sony tèo thích bài này.
  8. ggunf

ggunf Active Member

Trả lời cho bạn vì sao về Stock, mục đích về Stock để Up rom cook là vì để rom nó sạch sẽ không file rác và không có mấy lỗi lặt vặt xung đột. Còn Up các gói nền để up 1 số rom như Miui thỳ chẳng qua là chỉ gọi là xuống gói nền thôi chứ nếu Up thỳ đẹp nhất vẫn là về Stock nếu chịu khó. Còn mà Sling 1.5.3 thỳ vấn đề nóng máy là điều bình thường, rồi camera trước của bạn mà bị tối thỳ có vấn đề rồi :D bạn cứ theo hướng dẫn của #2 hoặc theo topic này dành cho new mem.
    http://lgviet.com/forum/threads/new-member-up-rom-root-recovery-lte-2-f160.14045/
    Cứ chắc cú mà làm nếu bạn siêng. Stock->root(cài Rec)->rom cook là được :eek:

sony tèo thích bài này.
  9. sony tèo

sony tèo Active Member

bác này giải thích vui, dể hiểu :laugh: em like trước khi đi chết :laugh:

bác này còn good hơn nữa.e là e thích rồi đó nha :laugh:

Thank mọi người đã giúp e thông óc. Giờ em đi chết đây.Đừng ai níu kéo em :laugh:

ggunf thích bài này.
  10. ggunf

ggunf Active Member

Để lại con LTE2 cho mình trước rồi chết :x

11. aladin.huy1

aladin.huy1 Well-Known Member

Về nền stock cho ổn định tránh xung đột với rom mới thôi. Nếu 2 rom cùng nền v20 thì thật ra ko về cũng chả sao nhưng chủ rom kêu về nền stock để up mục đích là ko muốn trong quá trình sử dụng bạn bị lỗi ko ai bị do xung đột vs rom cũ thôi :laugh:

sony tèo thích bài này.
  12. sony tèo

sony tèo Active Member

con vk ở nhà nó chiếm hết gia sản rồi :( .muốn chết mà tiếc :laugh:

13. ggunf

ggunf Active Member

Cho cái địa chỉ con vk của chú nốt đi :x:x

14. sony tèo

sony tèo Active Member

hôm qua đi chết mà nó hong cho.nên thôi giờ k chết ở với vk cũng sướng sướng.thế ông anh còn muốn không :laugh:

15. ggunf

ggunf Active Member

:eek: thôi chú cứ ôm đi, mà chú ở đâu. Có ở phan thiết không mình giao lưu cho vui :D

16. sony tèo

sony tèo Active Member

hẹn một dịp nào đó chú lên xì phố đi anh em giao lưu cho tiện :laugh:

17. giangbanlac

giangbanlac Member

Thông não rồi không muốn chết nữa à haha

18. sony tèo

sony tèo Active Member

;)) muốn lắm nhưng để ba má, vợ con lông bông tội quá nên thôi :laugh:

19. anhdiepkm

anhdiepkm Member

Lại tốn mấy lít Dầu rồi