Hỏi Newbie cần hướng dẫn chi tiết up rom cho máy LTE2 F160K

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi tuanlt, 28 Tháng mười một 2013.

1. tuanlt

tuanlt New Member

Chào các bác em là newbie mới xài LTE2 được một thời gian, em mua máy tại 1 cửa hàng trên tinhte.vn =>>https://www.nhattao.com/threads/kor...gk-s2-s2hd-s3-note-1-2-3-sky-840-850.2064127/
    Máy em xài thì thấy ổn không có lỗi gì lớn cả, chỉ mắc cái lỗi không *101# được mà do tính chất công việc của em cần phải chuyển tiền qua BANKPLUS nhiều thành ra thấy bất tiện quá, em cũng đã tìm hiểu cách sửa lỗi này làm hoài mà không được, không phải không làm đúng cách mà em cũng tham khảo thấy mọi người kêu cần up lại rom, mà em mới xài android nên không biết up kiểu gì , bước 1 ở đâu, vì thấy nhiều bác đưa bản rom lên nhưng chỉ có link down là chính không nói chi tiết cho nên newbie như em thấy khó hiểu, mong các bác hướng dẫn chi tiết cho em từng bước để thực hiện với. Em thấy máy hiện giờ cửa hàng cài đã có sẵn rootexplorer và SU rồi, mà sao cái vụ recovery của em cho khởi động lại để vào recovery không được, cái này em cũng không hiểu mong các bác giải đáp cho. Cảm ơn các bác đọc bài.

heocoi2204 thích bài này.
  2. tuan.yfc

tuan.yfc Active Member

Nếu ko có rec touch thì tải về đi bạn , lên google search : LTE2/VU2(JB) là có mà , set up cái đó xong ấn dòng 1 , nó báo success thì ấn dòng 2 là vào rec và up rom thành công :D

http://lgviet.com/forum/threads/lte2-all-in-one.222/ đây nhé , bạn cứ vào tham khảo , nếu ở Hà Nội thì chạy xuống ĐH Kiến Trúc , mình hướng dẫn cho , đã từng là new bie và cũng 1 vài lần ngáo ngơ nên nhiệtt ình vs new bie :D

thanhliem630 thích bài này.
  3. heocoi2204

heocoi2204 Active Member

Trước mình cũng như bạn..ngâm cứu cả buổi mới dc, thắc mắc chỗ nào search google chỗ đó..mới xài bạn up sling 1.5.3 ak..coi nền rom của bạn là 4.1.2 thì root , 3wipe rồi vào recovery up bình thường

4. Trung SGN

Trung SGN Active Member

Trong pic có nguyên 1 bài hướng dẫn rồi mà thớt ? Hướng dẫn toàn bộ đều chỉ là bài viết,bài viết thì phải đọc và hiểu thì mới làm dc ...

Bên tính tế box lte II có 5000page có cả video hướng dẫn .