Hỏi NGÀY ĐẸP TRỜI-LU6200-VÀ EM (CÁC BÁC PHÁN GIÚP E BỆNH CỦA NÀNG ẤY Ạ)ba

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 1' bắt đầu bởi lonely_kt31, 13 Tháng ba 2014.

1. lonely_kt31

lonely_kt31 Member

vào 1 ngày đẹp trời nhưng xấu ngày...!
    e vừa thức dậy sau giấc mơ đẹp:unsure:
    theo thói quen..vồ lấy em LU để check in thì ôi thôi*bộp*:roflmao:....e ấy đã bay từ tay em xuống đất (quãng đường di chuyển chừng 0,5m; vận tốc=gia tốc trọng trường)
    Như bao lần e nâng LU lên vuốt ve cưng nựng cho e ấy có tinh thần tỉnh lại sau cú sốc...và e ấy cũng tỉnh lại
    Nhưng than ôi!
    3 phút sau ko hiểu do e ấy yếu sinh lý hay sốc phản vệ mà lại ngỏm luôn lập tức :(
    Nhìn e ấy bất lực...(bật lên lại ngỏm...rồi bật lên lại ngỏm)
    nhưng điều kỳ diệu xảy ra vào buổi tối ngày hôm đó...có lẽ do đc ngửi hơi người nên e ấy đã sống đc chừng 10 phút và cho e vuốt ve bình thường...sau đó e cho e ấy vào túi quần để e ấy bớt lạnh :D sau chừng mấy phút (em không để ý ạ) lôi ra bật máy thì lại đen ngòm :devilish:
    khởi động lại cũng chỉ đc chừng 1 phút lại tắt nguồn...nhưng may thay vào hard reset vẫn đc và ko bịt tự tắt nguồn trong hard reset (lúc này e nghĩ có thể do rom bị lỗi với phần cứng sau khi rơi_e đang dùng rom flex-ui 26/2 bản trong suốt)
    nên e đã wipe tất cả để up lại rom
    nhưng khi đã wipe tất cả và chọn up rom mới (flex-ui 7/3) thì vừa bắt đầu up e ấy tức thì shut down và khi khởi động hay vào hard reset đều chỉ đc chừng 5 giây là lại tắt nguồn
    buồn lòng e mang ra quán điện thoại gần nhà để kiểm tra (vì nghĩ có thể do hỏng nguồn)
    nhưng khi kiểm tra nguồn vẫn ok chủ quán phán rằng có thể do bị mất boot
    Tìm hiểu trên diễn đàn thấy nhiều ae tư vấn tới gặp bác sỹ Hùng ở vương thừa vũ nhưng e bận đến cuối tuần mới đi đc...nay ở nhà ngồi buồn rầu lên đây kể bệnh xem có bác sỹ nào biết căn nguyên của việc này cho e xin thỉnh an để còn mua thuốc cứu em nó

p/s: e đã thử cách cứu boot của bác luckysmile nhưng máy không báo Qhsusb nên ko làm gì đc
    và chi tiết nữa ...trước đây máy e có rơi 1 lần làm lòi cả cái chân tiếp xúc pin và e đẩy lại vào trong thì vẫn dùng bình thường đến bây giờ (có khi nào cũng do cái chân tiếp xúc đó dẫn đến mất nguồn liên tục như vậy ko ạ...vì lần rơi vừa rồi đã làm nó bị chập mạch hay bị gì đó? )

Cuối cùng e xin gửi lời cảm ơn các bác đã đọc bài (bài e dài vãi...văn thơ ở đâu ra mà chảy nhiều quá..mong các bán lượng thứ ạ :3:oops:)
    Chúc diễn đàn thêm lớn mạnh và nhiều thành viên sử dụng đt của LG
    lét i gút! :inlove:

2. NoName

NoName Active Member

bài văn rất hay có mở bài thân bài và kết bài lun:D. liệu rơi nhìu pin bị hỏng k bạn. kiếm quả khác lắp vào xem sao

vipkyd and lonely_kt31 like this.
  3. lonely_kt31

lonely_kt31 Member

em có 2 pin lte2 bác ạ còn cái pin theo máy thì e bỏ đâu mất rồi vì lâu ko dùng
    nhưng e nghĩ ko phải nguyên nhân do pin bác ạ...vì pin e dùng vẫn còn tốt lắm :(

4. noescape

noescape Active Member

Thử pin khác xem

lonely_kt31 thích bài này.
  5. SMILE MOBILE

SMILE MOBILE Active Member

bệnh này mình làm được nhé bạn.250k là ôk

6. kill_kim78

kill_kim78 Active Member

Cắm sạc và làm các việc đó lại, k sao ý mà

Sent from my LG-LU6200 using Tapatalk

7. kill_kim78

kill_kim78 Active Member

Nếu vẫn bị tắt thì là do phần cứng khác, k bị thì là do pin

Sent from my LG-LU6200 using Tapatalk

8. lonely_kt31

lonely_kt31 Member

cảm ơn các bác đã chuẩn đoán bệnh cho e ý :inlove:
    bác SMILE MOBLE có bán thuốc ạ? bác cho e xin địa chỉ cuối tuần e qua...ko thì lại sang bên bác sỹ hùng cho bác ấy mổ sẻ em ấy :sleep:
    cả tuần ko đc vuốt ve em ấy..buồn quá !:geek:

9. lonely_kt31

lonely_kt31 Member

bác kill_kim78: em đã làm đi làm lại nhiều lần và cũng nghĩ nếu ko do mất boot thì chắc là do lỗi phần cứng ạ