Nghi vấn làm cho LG G2 bị liệt cảm ứng

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi kimman1, 22 Tháng sáu 2014.

1. tranmjnhha

tranmjnhha Member

Tóm lại là khi nào hư thì nó hư

2. tranghua0506

tranghua0506 Active Member

Mình cùng quan điểm với bạn, đa số bị liệt, loạn cảm ứng là máy xách tay hàn, nhật bị.Trong khi đó ai dám chắc chắn rằng khi mua hàng xách tay 100% không bị luộc đồ, hên xui.Vì mình có người quen chuyên hàng xách tay phán 1 câu xanh rờn "hàng xách tay đại đa số là bị luộc đồ hết rồi".Vậy lỗi liệt loạn cảm ứng đâu phải do LG nên có thấy LG phản hồi gì đâu. Đã chấp nhận chơi hàng xách tay thì phải tùy may mắn 50 - 50.

3. tranmjnhha

tranmjnhha Member

Hàng đợt đầu có thể là hàng loại A,B nên chất lượng tốt. Do nhu cầu quá lớn mà loại A,B đắt và ít hàng nên thương gia nhập hàng C,D đa số là hàng dựng thay toàn bộ từ cảm ứng đến main và màn hình dùng một thời gian ngắn sẽ phát sinh lỗi. Móng Cái là điểm đến ưa thích của các thương gia làm ăn không uy tín thấy lợi trước mặt mà bỏ mặt người tiêu dùng cuối.

vanquandlu and tranghua0506 like this.
  4. tranghua0506

Và đó chính là nguyên nhân gốc rễ làm cho g2 loạn, liệt cảm ứng trong khi người dùng cứ đổ lỗi cho sạc cáp hay do lô hàng lỗi, do khí hậu v...v

5. zuitan

zuitan Active Member

Mình lại nghĩ do chức năng knock on gây ra lỗi này..
    Hoặc ae xài chơi game nóng máy quá mà không chịu tản nhiệt cho e nó..
    Trước giờ sạc zin ít bị lỗi bậy.. Chắc vì cảm ứng e này quá nhạy cảm..

6. duy thuan

duy thuan New Member

Bạn nói rất hay. Thật sự độ bền thì LG ko thể bằng đc samsung nhưng tôi thíc cái màn hình hiển thị của LG và giá cả cũng rất hợp lý. Nếu các bạn cũng đang dùng đt lg thì mình khuyên lên cẩn thận vậy thôi. Dù sao từ đt G2 thì lg đã trang bị bao da Quick Window giảm thiểu bị loạn cảm ứng hơn rồi. Cảm ơn bạn đã cho ý kiến về những sai sót của mình !

7. duy thuan

duy thuan New Member

Mình cũng là fan thích dùng đt LG . Các bạn dùng đt lg lên cẩn thận tránh nước và mồ hôi tiếp xúc trực tiếp lên màn hình cảm ứng thì sẽ ko sao đâu. Nếu dùng G2 thì đã có bao da Quick Window rồi các bạn yên tâm nhé. Sạc thì cứ dùng sạc zin của Sky hay Samsung đều ok ( phải từ 1A trở lên đến 2A nhé đừng sạc dưới 1A là đc ) :) . Bạn nào mà đt bị rơi mẻ góc màn hình ấy mới gọi là nhanh bị loạn c.ư (:

8. noname111

noname111 Active Member

bạn này nói giống thuyết âm mưu của em nè. em cũng dính 1 con loại C, D đến giờ mới biết
    chính xác là hàng LG bị lỗi sẵn rồi đem về VN nên về VN thì tỷ lệ lỗi cực cao như vậy
    knock on là chức năng mở khóa và đồng thời giúp người dùng phát hiện lỗi màn hình cảm ứng. nokia có knock on từ đời kiếp nào rồi mà có bao giờ thấy nó bị lỗi cảm ứng đâu
    em thấy LG nên sản xuất và kiểm tra chất lượng sản phẩm tốt hơn mới mong phát triển chứ đừng có đỗ lỗi người dùng nữa

9. zuitan

zuitan Active Member

@noname111 mình thấy rất có thể vì, những đời trc của lg chưa có knock on thì ít xảy ra lỗi đó.
    Vì knock on buộc đt phải luôn luôn sử dụng màn cảm ứng để làm nhiệm vụ mở khoá ngay cả khi đt đang ngủ nên dễ die cảm ứng hơn. Với lại trc giờ cảm ứng lg đã mang tiếng xấu dễ die.
    Nokia có lẽ sd công nghệ khác. Nhất là sony vì cầm sony ra nắng là thấy ngay mạch cảm ứng rất to và "trâu"

10. quynhu

quynhu Active Member

tranghua0506 thích bài này.
  11. tranghua0506

vanquandlu thích bài này.
  12. blackcat

blackcat New Member

Máy mình hàng Công ty 100% mua tai cellphone S thái hà :x . Sau thời Gian dùng hơn 6 tháng bị liệt hai hàng cảm ứng hai bên mép khoảng 1 cm . Sau Khi tìm hiểu kĩ tưởng là lỗi sạc hay chip gì đó mang đi bảo hành tại trung tâm LG tại láng hạ Và nhận được câu trả lời đau lòng là máy của bạn bị ẩm . Thiết nghĩ hàng LG G2 sản xuất nguyên khối không mở nắp lưng mà sao lại dễ bị ẩm mốc bên trong như vậy:x3: , mình đã dùng đủ thể loại máy rồi từ nokia cho đến Sam nhưng chưa máy nào dễ ẩm như vậy ( lý do nhân viên bảo hành trả lời chỉ là do bạn làm rơi nước , đi mưa , hay nghe đt khi tóc ướt ... .... mà LG ko bảo hành màn bị ẩm) chốt hạ là LG Bị lỗi liệt cảm ứng là do ẩm khi ta sử dụng gây chập dẫn đến hỏng cảm ứng :thumbsdown:, máy chất nhưng dễ vào nước dù nhìn có thể là rất kín chán cái tiết kế LG .
    Cuối cùng cho hỏi chỗ nào thay cảm ứng LG giá mềm ....?:cry: giá bao nhiêu

13. vanquandlu

vanquandlu New Member

Chia buồn với bạn, dòng G2 chán lắm, thấy người ta kêu la hoài ah.

14. khoapro111

khoapro111 Active Member

Dùng điện thoại lg hơn 6 tháng mà nick đăng kí 12/7/2014 new member chắc bạn mới biết đến lgviet hơn tháng

15. Oliver Nguyễn

Oliver Nguyễn Member

mình cũng muốn chia sẻ với mọi ng , có hôm mình bị liệt cảm ứng ở góc phải màn hình và một hàng ở phía dưới . cũng ráng xài một thời gian thì tự dưng nó hết ? vài xài ngon lành luôn các bác ạ , mình cũng chẳng hiểu lí do vì sao nữa . Hay do mình may mắn thôi , có ai bị như mình chưa ?

16. lolemsekhoc

lolemsekhoc Active Member

Làm sao phân biệt hàng c,d zậy ban. Chỉ mình với @@ mà máy này bung ra cũng dễ, kiểm tra bên trong có phát hiện đc k bạn ?

17. noname111

noname111 Active Member

c, d là dùng 1 thời gian ngắn là lỗi tùm lum đó bác

18. lolemsekhoc

Ủa. K co cách phân biêt từ đầu à. Phải đợi lỗi tùm lum mí bít thì tiền cũng đã mất rùi @@

19. noname111

noname111 Active Member

thì hàng C, D là nó tân trang nhìn như mới thì làm sao biết được, nhất là những con không tháo nắp lưng được thì làm sao biết bên trong nó có bị bung rồi thay lung tung hay không. nếu mình tự bung thì coi như mất bảo hành. còn những con tháo nắp lưng được thì bác tìm mấy cái clip nào có bung máy của mấy con đó rồi so sánh. để khỏi bận tâm thì bác cứ mua hàng chính hãng bảo hành 12 tháng là khỏi lo, đừng nên mua hàng LG vì nó có tỉ lệ lỗi màn hình cao hơn hãng khác

20. lolemsekhoc

Mua g2 hàn rùi. Hehe. Biết thế từ đầu mua galaxy j cho xong. Hic

vanquandlu and noname111 like this.