Nghi vấn làm cho LG G2 bị liệt cảm ứng

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi kimman1, 22 Tháng sáu 2014.

1. phong26011991

phong26011991 Member

mình cài cái phân mềm battery doctor gì đó vào máy, sạc mấy lần, sài có hiện tượng sụp nguồn, mở lại mấy lần thì thấy loạn và mất cảm ứng lun, trước đó sài vẫn bt. cục sac made in sunlin hàng linh kiện không biết sài tốt ko mấy bác, hay do cục sạc :(

2. thqt1b

thqt1b Active Member

Bạn có ở sài gòn ko? Mình có 1 cục sạc 1.8A, không biết là zin hay lô, bạn có ở SG thì mình mang qua tặng bạn test....

kimman1 thích bài này.
  3. thqt1b

thqt1b Active Member

Mình cũng có 1 cục sunlin nè. Trên thân sạc có chữ Anh/ Nga. Chứ ko fai là chữ HQ. Mình đang nghi ngờ là sạc lô.

kimman1 thích bài này.
  4. kimman1

kimman1 Member

Mình ở sài gòn bạn ạ, quận Gò Vấp, Cám ơn bạn nhiêu :)

5. Trần Anh

Trần Anh Well-Known Member

phải cục này ko bạn
    Samsung S3310 Backup Battery Solution By BuntyGSM Mobile Repairing Institute.JPG

6. minhvu

minhvu Active Member

Sạc này tương đối chuẩn nhất ..tôi sử dụng cho Gpro 3 tháng nay , ngày nào cũng sạc ,vừa sạc vửa lướt web ,xem phim ...máy vẫn chạy tốt , màn hình kg sao cả ...

hieuhuan thích bài này.
  7. kimman1

kimman1 Member

cục đó là cục pin Cmos, ko phải cục đó nhé, nó có 1 cục pin lipo dc độ ở cụm loa cơ

8. hy kunbi

hy kunbi Active Member

E chào bác và đồng thời chào các bác trong topic ạ
    E là người dùng G2 vậy bác và các bác trong topic cho e hỏi 1 số điều dc k ạ mong bác giúp e cũng như những bác đang dùng G2 nói chung
    E đọc hết từ đầu topic thì thấy bác có nói do sạc vậy e xin hỏi lại cho chắc chắn ạ

1. G2 bị loạn,liệt cảm ứng nguyên nhân do đâu ạ??
    2. Nếu do sạc thì có cách nào nhận biết sạc nào tốt sạc nào k tốt k ạ

Mong bác vì ae trong hội trả lời giúp e vs ạ e cảm ơn bác trước nha

Sent from my L-01F using LG Việt mobile app

9. phong26011991

phong26011991 Member

chắc do sạc phần nào thôi, mình nghi là do thiết kế lỗi, máy của ông anh mình và mình cùng bị, với lại gần đây ai cũng la bị hàng loạt, sạc ko zin cũng có cái ko làm hư màn hình, chắc do khí hậu vn khác khí hậu hq quá :(

10. cuongvk

cuongvk Active Member

Ko pai do sac nhe

11. phong26011991

phong26011991 Member

mình đồng ý với bạn, hài ko biết là do gì nữa sạc , rom cook, khí hậu,... . nhưng chắc là do sản xuất cao nhất hix, đi 2 con bùn :(

12. cadaiphao

cadaiphao Active Member

truoc thi dung LG vu2 thay chi co ban S voi K it loan nhat mua may xach tay ma hen xui chac gi may zin

13. chjnh1230

chjnh1230 New Member

Tất cả sạc của các hãng đều có trở giữa data+ và data-=0omh nha chủ topic. Nó làm như vậy là để điện thoại nhận biết được đang cắm vào laptop hay cắm vào sạc

14. kimman1

kimman1 Member

Chắc bác ko phải dân điện, cứ lấy 1 cái sạc ipad,iphone,samsung ra mà đo 2 chân giữa, nếu = ko ohm thì chụp cái hình lên đây, còn ko bằng thì tự bổ sung kiến thức

Last edited: 28 Tháng sáu 2014
  15. qminh

qminh Member

Ko vào lại cung thấy áy náy.
    Gửi tất cả các bạn đax và đang đọc topic này và đặt biệt là 2 bạn trên ( ở đây mình ko nói đeens nguyên nhân g2 hỏng cảm ứng , mà chỉ muốn phân tích mạch cm cái gọi là " chống nhiểu" trong mạch điện của sạc dựa theo thông tin của bạn kimman1 và mạch điện mình và lại theo thông tin đó đã có ở bài trước) Và nếu chịu khó tìm thì còn rất rất nhiều tài liệu nữa chứ ko phải chỉ có 2 link dưới.( bạn kimman1 "lục tung khắp google " mà ko ra là bởi bạn ko biết "luc" để "tìm cái gì"
    1. Nói về nhiểu ( Hình mình gửi kèm mình cắt ra trong bài viết cho gọn) http://vinacel.hcmute.edu.vn/vimach/Contents/Chuong_1/Content/TTL_CoBan.htm
    2. Đây là câu trả lời dành cho bạn hoangtien11
    http://www.oto-hui.com/threads/dien-tu-co-ban-tac-dung-cua-dien-tro-keo-len-keo-xuong.52733.html
    * những bài bài viết trước là mình phân tích theo sự hiểu biêt của mình (gọi phân tích mạch) chứ ko phải là "lục tung cả cái google và hỏi cả anh em đieenj tử" (kimman1) và ở bài này mình mới hỏi bác google để cm phân tích của mình đúng hay sai . Dây mình muốn nói "học 1 phải hiểu 10" chư ko phải học một cách máy móc, rập khuôn, học và làm "theo bài"; một người thợ điện tử giỏi trước tiên phải có kiến thức về điện tử (điều này chắc chắn rồi) và dùng kiến thứ đó để phân tích mạch xem nó hoạt động ntn. hay - dở ra sao, và phải lường trước được chuyện gì sẽ xảy ra nếu có những tác nhân nguy hại tác động vào...(cái này gọi là "học 1, hiểu- áp dụng 10).
    * còn bạn kimman1 hở cái mang facebook của mình ra hù, loè thiên hạ (bài trước mình nói bạn"tự cao,tự đại" cũng ko sai. Facebook của bạn mình đã vào xem rồi và thấy rồi. Mình xin nói luôn rằng : xem qua những tấm hình bạn đăng trên facebook đủ thấy rằng bạn là một người thợ ko thể giỏi được, bởi mình đã thấy việc bạn đã làm (ráp ba cái mạch "vặt" ), cách làm việc (vứt linh tinh khắp sàn nhà) , dụng cụ làm việc của bạn ( đồ nghề) thì mình có thể ví bạn sửa đieenj thoại giống như "người mù làm nghề trang điểm cô dâu " vậy (chỉ mò mò ,đoán đoán mà sửa chứ ko nhìn thấy được). Nên mình tin chắc hồi giờ bạn chỉ "mò mò,đoán đoans " tướng tượng "cái xung nhiểu nó là thế này, thế kia thôi chứ bạn chưa bao giờ bạn thấy "nó tròn, nó méo" ra sao. Á! Còn cái nữa,! Mình tin chắc với kiến thức của bạn, bạn chỉ thấy con chip là "cái cục đen đen , có mấy cái chân" mà thôi, chứ ko thấy được cái gì bên trong nó (đây mình chỉ nói những con chip đơn giản như link mình dẫn chứng trên, chứ ko dám nói những con chip phức tạp . Bởi mình ko dám "múa rìu" với các cao thủ).

Các file đính kèm:

Kích thước:
      337.4 KB
      Đọc:
      192
    Last edited: 29 Tháng sáu 2014
    hoangnova thích bài này.
  16. cuongvk

cuongvk Active Member

Tóm lại lag chả ô nào biết tại sao.

17. qminh

qminh Member

chjnh1230 : "Tất cả sạc của các hãng đều có trở giữa data+ và data-=0omh nha chủ topic. Nó làm như vậy là để điện thoại nhận biết được đang cắm vào laptop hay cắm vào sạc"
    - có lẽ ý bạn này là data+ và data- = 0v
    kimman1 : "bạn ko biết thì ko nên trả lời bạn nhé, tôi đang cắm sạc nhưng nó có hiểu dc rằng bạn đang cắm vào 1 cục sạc hay cắm vào 1 máy tính chỉ qua dòng sạc ko?"
    -"- (có thể) điện trở R này "dập" D+ và D - xuống mass ( D+ và D- =0v) đeer đt biết rằng "tôi đang cắm sạc" mà chuyển sang chế độ sạc nhanh chứ ko sạc chậm như khi cắm vào mt."
    * cho là dân sửa điện thoại (điện tử ) mà ko phân biệt được "digital" và "analog"

Last edited: 29 Tháng sáu 2014
  18. kimman1

kimman1 Member

thôi tôi mệt bạn quá, giải thích cho 1 ng ko hiểu thì lời nói của tôi cũng = thừa

19. kimman1

kimman1 Member

Bạn ơi, thợ giỏi hay ko thì kệ tôi, bạn là bố tôi hả sao bạn đánh giá tôi, bạn có ngon thì cứ vào cái link face đó và đăng cái post trở chống nhiễu của bạn lên, chẳng lẽ cứ để đồ gọn gàng là thợ giỏi à, bạn có bị sao không, tôi thích quăng lung tung thì mặc xác tôi, bạn chả có cái quyền gì mà đánh giá tôi cả bạn nhé, ráp vài ba cái mạch "vặt" ư, xin lỗi bạn chứ chính bạn cũng đếch làm dc cái mạch đó đâu, à mà ko, tôi đã đề cao bạn, " bạn còn đếch HIỂU dc cái mạch đó chứ nói chi là làm ", tròn méo ư, ô-xi-lô thì có gì là khó, con chip là cái cục đen đen ư, thế mà tôi còn làm ra tiền với nó, còn bạn làm dc gì, chỉ giỏi cái mồm thôi, bạn có hiểu ko????, hay là không hiểu??, Đoán mò à, ồ bạn thì hay, đoán mò mà làm nó chạy thì tôi xin lỗi bạn, bạn chả biết cái mẹ gì, thế nhé, và tôi cũng đếch cần quan tâm đến những comment thiếu hiểu biết của bạn

hoangnova thích bài này.
  20. Trần Anh

Trần Anh Well-Known Member

Bạn ơi link fb hội điện tử ko vào đc...