Chia sẻ [Nghi vấn] Thế nào là LU6200 đã bị thay vỏ?

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 1' bắt đầu bởi darthtyr, 7 Tháng tám 2013.

1. ProReturn

ProReturn Active Member

Anh darthtyr chẳng qua muốn góp ý với mọi người thôi. Không có topic này thỉ khéo có cả đám người tin rằng LU6200 có viền bằng kim loại (xem cmt fb kìa). Cám ơn anh đã thẳng thắn đưa ra quan điểm trái chiều, thảo luận chắc chắn có tranh cãi, nhưng tất cả đều hướng về cái đúng. Ủng hộ hơn là làm người ta bẽ mặt...

Lộc thích bài này.
  2. Trần Anh

Trần Anh Well-Known Member

nhưng cái mọi người muốn là một vài câu comment phân rõ đúng sai chứ ko phải vứt cái topic rồi chạy mất :D

3. ProReturn

ProReturn Active Member

Đa số mọi người đã hiểu đúng vấn đề rồi...Mình nghĩ dừng lại cũng không sao. :sleep:

4. darthtyr

darthtyr New Member

Wtf, hoá ra là mình sai à? Cơ mà cũng chả sao, nhờ vậy mới biết rõ thêm về LU6200, và biết rằng lượng LU6200 ở Việt Nam muôn hình vạn trạng thế nào =)

Một số bạn có vẻ không hiểu ý mình. Quan điểm của mình là thế này: nếu bạn nào đang tìm mua máy thì sẽ cần cách để phân biệt giữa máy còn chưa bị thay vỏ, với máy đã thay vỏ rồi. LU6200 là một dòng máy tốt, nhưng đã tương đối lỗi thời nên khi mua, chắc chắn ta phải chấp nhận hy sinh độ mới. Tuy nhiên, không thể vì cứ nghĩ rằng "máy này cũ rồi" mà bỏ qua chuyện vỏ bị thay. Nếu máy đã bị thay vỏ, tức là xác suất bị thay linh kiện cũng rất cao. Chả ai muốn thế cả, đúng không? Trong khi rõ ràng mình đã từng gặp phải các thương gia bán máy màu đen, bị thay vỏ nhưng họ cứ chối bay chối biến, rằng là "máy nhập thẳng từ Hàn Quốc nó thế", nghe rất ức chế. Mình chỉ muốn các bạn hiểu thêm về cái máy của mình, và tránh các trường hợp mua phải hàng dựng, đơn giản thế thôi. Ai khôn thì tự hiểu, nhể =)

Btw, mình đếch phải loại lập thread xong rồi đem con bỏ chợ đâu nhé. Đừng có phán vớ vẩn khi chưa biết gì. Cuộc sống ngoài đời bận rộn bỏ bu ra, thời gian quái đâu lên forum chém gió như các bạn trín ích xuỳ tuyn trên này (dù rất muốn, LOL).

À nhân tiện nói thêm. Có thể ở cái forum này nick mình newbie, nhưng mình từng làm mod ở một số forum lâu đời ở VN (GVN, Voz, TT...), kinh nghiệm nói thẳng ra là chẳng thua kém lão làng interwebz nào đâu =) Cảm ơn bạn ProReturn đã lo cho mình bị bẽ mặt, nhưng mà đối với mình thì thế này chỉ như nói chuyện phiếm, có là gì đâu mà phải bẽ mặt, bạn đừng lo nhé hehe

Nói thế đủ rồi, lượn đi chơi đây. T6 mà, hô hô

ProReturn thích bài này.
  5. darthtyr

darthtyr New Member

Ê mà đừng dừng lại làm gì, tranh luận tiếp đi, cho nó xôm tụ chứ =)

Bạn nào bảo cái viền là nhựa thì mời vui lòng chứng minh bằng cách chụp ảnh kỹ nhé, chí ít ra cũng phải như mình chụp ấy. Có thêm hình ảnh cho mọi người tham khảo là tốt chứ sao, đóng góp công sức cho cộng đồng, ắt có ngày được tưởng thưởng xứng đáng đó. Còn bảo mình "tự đi mà cạo viền" thì mình xin kiếu, không bị hâm đâu mà máy đang đẹp, tự dưng đi cạo =)

ProReturn thích bài này.
  6. Trần Anh

hề hề, bác đã ghé lại 4r sau khoảng 4 tiếng lập pic mà :D
    ko chỉ LU mà máy nào ở VN cũng muôn hình vạn trạng, kể cả 1280 còn bị luộc nữa là
    bác hiểu nhầm cái màu bóng đấy là kim loại, thế là xong chuyện, topic dừng đc rồi :D

7. ProReturn

ProReturn Active Member

Nếu đúng như máy của anh là viền kim loại thì sao anh không đặt giả thiết ngược lại rằng máy mình là do 1 nguời nào đó sành điệu, thời trang, chịu chơi đặt làm, hoặc chính anh cũng là người mua nhầm máy dựng bởi số đông đều khẳng định là nhựa thay vì viết 1 bài phản biện như vậy ? Theo tui vẫn nghĩ là nhựa. Nhưng nếu đuọc dựng giống anh như thế này tui thích hơn. Hì !!

8. Trần Anh

bác vẫn khăng khăng viền của bác là kim loại, vậy vết xước kia là do cái gì dính vào à :D

9. Vn.ChemGio

Vn.ChemGio Mỗi ngày banned vài em-_-!

Chuẩn gơn :3

Sent from my LG-LU6200 using Tapatalk 4

10. Vn.ChemGio

Vn.ChemGio Mỗi ngày banned vài em-_-!

Muốn biết kim loại ko thì thử đo điện trở chỗ xuớc với rìa kim loại là biết thôi

Sent from my LG-LU6200 using Tapatalk 4

11. louiszhang

louiszhang Member

lấy máy đo điện trở chích vào . Nếu nó cao thì là nhựa . Còn thấp là kim loại .

Cách đơn giản hơn là đem đi đốt. Kim loại thì không biến dạng, còn nhựa thì thành 1 đống bùi nhùi . Có ai chịu hy sinh không nhỉ .