Ngôi nhà chung của LG Optimus G AT&T E970 trên LG Việt.

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi tunglam95, 25 Tháng tám 2013.

1. Mu_4rever

Mu_4rever Member

Mình cũng nghĩ vậy nên mang ra cửa hàng khác uy tín tháo máy ra kiểm tra, test muốn lòi mắt vì hàng bảo hành 1 tuần.Lúc mua máy mình đi tầm chục cửa hàng ở HN mà ko thấy ưng chỗ nào bán F180 cả, hàng brandnew thì cửa hàng nào cũng bảo hàng sắp về nên quất sang 970 chứ ko chủ định mua từ đầu.

2. Nguyen Hanh

Nguyen Hanh Active Member

f180 solo với e970 ko lại đâu, từ đầu đi mua thấy cái camera lồi ra là ko thích rồi, vài tháng nữa chắc lên con nexus 5 , thấy thiết kế em nó đã quá, cấu hình khủng nữa

3. Mu_4rever

Mu_4rever Member

dùng rồi thì thấy E970 thích hơn bác ạ. Nhiều rom hơn với cả ít lỗi hơn F180. Mình thì đang thích mấy cái đt màn vừa vừa tầm 4.55-4.7inch thôi, to quá dùng ko thích lắm :D

4. zapme

zapme Active Member

oh vậy con 970 mình đang cầm chắc của tụi AT&T tự dựng lại rồi đưa ra bảo là chưa ai xài nhỉ :laugh: và đ/v hàng điện tử nói chung tính từ cái hạn sx ra k quá 3 năm nhưng chưa qua sử dụng thì a có quyền vỗ ngực đây là hàng mới nhé :laugh: 1 là hàng trưng bày ,2 là những máy quá hạn bảo quản còn gọi là hàng tồn thì nó sẽ đưa ra bán đại hạ giá đó mới gọi là máy cũ mà đó là vấn đề sau 3 năm rồi :laugh:
    ^nhiều rom hơn thì k hẳn chỉ là đc bọn xda hỗ trợ tốt hơn thôi nhưng nói về độ bền thì mình nghĩ 970 chắc hơn hốm trc đi tắm làm rớt từ chỗ rữa mặt cũng ~1,2m mà vẫn chả bị gì, trầy tí ở lưng hết vẹo .....F180 hay e975 rớt phát nứt màn luôn ...

Last edited: 12 Tháng tư 2014
  5. Mu_4rever

Mu_4rever Member

So với F180 thì rom nhiều hơn và cũng nhiều bản chất lượng hơn :D E970 mà rơi vỡ nắp lưng hoặc mặt kính thì chắc chịu chết, ko có hàng thay mất.

6. zapme

zapme Active Member

Store bên US chắc có mà tiền mua + gửi về đây thôi lấy con G2 hay Nexus 5 cho rồi ....=.=' xài con e970 này dán màn hình cũng k có , ốp lưng k nốt , màn + lưng vỡ khỏi thay :laugh: nói chung hỏng chỉ có nước chặn giấy rồi sắm con khác ......

7. Mu_4rever

Mu_4rever Member

Mình thì đang như này:
    Dán màn hình dùng của optimus G F180. nó chỉ khác là dài hơn chút, cắt khoảng 1mm là đc.
    Dán nắp lưng bằng miếng dán giống miếng dán màn hình, đục lỗ camera và loa là xong. Bác ra mấy người dán màn hình ngoài vỉa hè họ làm cho. Miếng dán 3 lớp y như dán màn hình, họ làm tí là xong.
    Dán 2 bên viền bằng nilon cũng ra vỉa hè luôn. 10k ngồi dán cắt lỗ nút nguồn, volume, nắp che thẻ nhớ. Dán xong nhìn qua ko biết là dán. :D

8. zapme

zapme Active Member

Vỉa hè chổ mình dán sida lắm bác mình toàn phải tự ma miếng dán rồi đưa ra cho nó dán ........ nên lười ... với cả con e970 này có phải xài luôn đâu tầm 4-5 năm nữa chắc cũng đổi con mới thôi cứ kệ :laugh:

9. Mu_4rever

Mu_4rever Member

Bác dùng lâu thế, hồi chưa có smartphone vẫn còn xài nokia thì còn đc lâu, chứ từ lúc máy cảm ứng, cấu hình nọ kia thì cái lâu nhất mình dùng dc là gần 3 năm.

10. zapme

zapme Active Member

Nhu cầu vọc của mình k nhiều trc dùng ss cũng vọc nát rồi vọc riết cũng chán với lại cũng k có thời gian nên giờ dùng nó như 1 thiết bị cho cviệc thôi miễn là nó còn đáp ứng đc thì mình vẫn con dùng :)

11. Mu_4rever

Mu_4rever Member

cái mình dùng gần 3 năm là S2 HD, mua bên HQ. Cái này mình làm rơi ko biết bao nhiêu lần mà ko bị sao, chỉ bong lớp mạ viền nhưng máy màu đen nên nhìn ko sao. Chỉ bực mình là màn SS bị ám màu xanh, pin yếu nên đổi sang optimus G :D

12. zapme

zapme Active Member

SS con nào k vậy S3 S4 bị tuốt ....... mà công nhận xài ss thì tẹt ga đủ phụ kiện chả lo gì cả .............. nhưng G đc cái độc nhất là 970 hehe

13. Mu_4rever

Mu_4rever Member

xài hàng 970 hay bị nhầm với prada, có thằng bạn dùng optimus G 180 còn bảo bản mình là bản cũ, f180 là bản G mới nhất :D

14. zapme

zapme Active Member

:laugh: :laugh: mua đc con đt mà chả chịu tìm hiểu gì cả

15. Nguyen Hanh

ss sài chán, cái glaxy tab đời đầu còn đc cái vượt trội so với hồi đó mấy cái dòng tab sau ss toàn chém gió chứ chả có gây ấn tượng như tab1

Gửi từ LG-E970 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

16. Mu_4rever

Mu_4rever Member

Máy tính bảng SS thì cùi thật, nhưng mà smartphone thì khác bác ơi :D

17. Nguyen Hanh

chắc là thế :laugh:

18. mitommoc

mitommoc Active Member

Mà e G E970 dùng sạc 1.2A hay 1.8A thế các bác nhỉ? :D

19. mitommoc

mitommoc Active Member

Mà các bác ơi. E G E970 này có bị lỗi loạn cảm ứng giống mấy e G bản Hàn Quốc không vậy? Search google ra thấy anh em dùng G Hàn Quốc bị chết cảm ứng nhiều quá. Haizzzz

20. Nguyen Hanh

E970 trước giờ ko thấy ai kêu hỏng cảm ứng cả :laugh:

Gửi từ LG-E970 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

mitommoc thích bài này.