Hỏi NHỜ CÁC CAO THỦ GIÚP EM UP ROM STOCK CHO LG OP GPRO VỚI

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi thangtrang220400, 18 Tháng ba 2014.

1. thangtrang220400

thangtrang220400 Active Member

em mới tìm được bài này của 1 bác bên tinh tế up lên đây cho ai chưa biết làm nhé .
    1. Cần chuẩn bị các công cụ sau:

1. Truớc tiên các bạn cài đầy đủ driver để flash F240 nhé .

2. Download & Extract : LGFlashTool V1.5.10.zip+ MegaLock.dll
    (bác search google kiếm nhé Link của e sưu tầm die rồi)

3. Firmware định dang .TOT + file .DLL:
    · File .DLL dùng chung cho cả 3 nhà mạng:
    https://app.box.com/s/spvzi9r1ckfyeybcwdwo
    . File TOT:
    F240L : V10ILGF240LAT-00-V10i-LGU-KR-FEB-12-2013+0.zip
    http://pan.baidu.com/share/link?shareid=326807&uk=3978960970
    F240K :V10FLGF240KAT-00-V10f-KT-KR-FEB-12 2013+0.zip
    http://pan.baidu.com/share/link?shareid=330289&uk=1177896143
    F240S:V10FLGF240SAT-00-V10f-SKT-KR-FEB-12-2013+0.zip
    http://pan.baidu.com/share/link?shareid=330292&uk=1177896143

Sau khi đã có đủ công cụ và firmware tương ứng với Gpro của mình giờ chúng ra bắt đầu flash stock:
    Chạy file Setup_LGFlashTool_1.5.10.1120.exe để cài đặt tool flash, sau khi cài đặt thành công các bạn đừng mở chương trình vội nhé nó chưa dùng được đâu, để chạy đuợc đâu, nó sẽ báo LG USB/parallel lock is not detected.
    Để chạy đuợc chúng ta phải coppy file MegaLock.dll vào thư mục cài đặt LGFlashTool V1.5.10.
    Ví dụ đường dẫn trên máy của mình là : C:\LG\LGFlashTool.
    Do Tool chỉ chạy từ Port 41 nên ta phải đổi port connect thành 41 hoặc cao hơn.
    Chuột phải vào My Computer/ Manager/ Device Manager/ Port. Lúc này bạn đưa Gpro về download mode rồi kết nối với máy tính, ở máy tính của bạn sẽ hiện port connect của LG như dưới hình nhé.
    Các bạn chuột phải vào LGE AndroidNet USB serial port/Properties
    Tiếp theo chọn tab Port Setting/Advanced
    COM Port Number chọn từ 41 trở lên rồi chọn OK.

Chạy FlashTool chọn Port Setting tích chọn 1 port thôi nhé rồi chọn OK
    Tiếp theo ta chọn Model Setting,
    Tích chọn Select Model Mode.
    DLL chọn file LGUP_GKV.dll đã download ở trên.
    S/W chọn file .TOT tương ứng với model của mình
    Đưa điện thoại về download mode, cắm cable, ở flash tool chọn Start (mũi tên màu vàng).
    Vẫn chưa chạy đâu nhé, các bạn đếm 1 đến 5 giây thì rút cable ra rồi cắm lại nó bắt đầu flash khi đó màu vàng sẽ sang màu xanh, chờ cho đến khi tool báo ok thì các bạn có thể rút cable ra ( thật ra Gpro của mình lên là mình rút luôn nhưng các bác cứ chờ cho nó chạy đến khi kết thúc nhé).
    ----------------------------------------------------------------------
    Hướng dẫn chi tiết có hình ảnh:
    Bây giờ tiến hành:
    1/ Đưa máy về chế độ download mode

2/ Cài Flashtool V1.5. Cho setup nó chạy mặc định install vào C:\LG\LGFlashtool

3/ Down file ***** LGflashtool về ta được file Megalock.dll, copy vào folder gốc của LG Flash Tool tại C:\LG\LgFlashtool

4/ Đưa máy về download mode. Cắm vào máy tính. Mở Device Manager lên kiếm như hình dưới
    5/ Lưu ý cổng COM, có thể cổng COM của bạn sẽ khác, do đó làm theo hình dưới để đổi cổng COM từ bất kì thành COM 41
    6/ Mở LG Flash Tool bạn cài lúc nãy lên nó nó sẽ ra 1 bảng, chọn tất cả các mục chính xác như hình dưới ( máy chạy Win 7 + 8 chọn Open as Admin nhé ) [​IMG]
    nhấn OK

7/ Sau khi nhấn OK, nó sẽ hiện ra bảng sau và các bạn chọn nút màu vàng.
    8/ Sau khi chọn nút màu vàng nó sẽ chạy như sau
    9/ Sau khi chạy nó sẽ hiện ra như hình sau :
    10/ sau đó bạn rút cáp USB nối máy tính với G2 ra, đợi 5 gi6y, rồi cắm cáp lại, đợi tầm 5 giay nữa nó sẽ tự chạy như hình sau :
    [​IMG] ngồi="" Ngồi đợi cho nó chạy, nhớ để ý trên đt sẽ chạy cho đến khi rebooot lại thì các bạn vẫn cắm cáp , không rút cáp nhé!
    Khi máy reboot thì trên Flashtool nó sẽ hiện ra như sau :
    Đợi G PRO boot vào dc Android setup screen thì tháo cáp ra tận hưởng thành quả!
    Cách này cũng có thể dùng khi máy báo pin yếu
    Sưu tầm từ nhiều nguồn
    Thanks @bless_you