Hỏi Nhờ anh em tư vấn mua Lg LTE 2

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi Trọng*Pro*VũngTàu, 19 Tháng bảy 2013.

1. Trọng*Pro*VũngTàu

Trọng*Pro*VũngTàu Member

Mình đang xài Lg Lu6200,nay muốn lên đời LTE 2 như anh em,mình tháy lte 2 có nhiều bản quá nên ko biết chọn bản nào,nên nhờ anh em ở box lte 2 tư vấn dùm mình nên chọn bản S,L,K,LV,mình ko biết nào rom nhiều và ổn định,tại vì mình rất hay up rom và mod SystemUi.Mình xin cám ơn lời tư vấn chân thành của mọi người.

2. hsgduba

hsgduba Well-Known Member

bây giờ bản nào cũng up chung rom hết rồi nên bác chọn bản nào cũng ok cả thôi :D..

3. Trọng*Pro*VũngTàu

Trọng*Pro*VũngTàu Member

zay ah,sao mình tháy có bản ko up đưọc zay

4. hsgduba

đó là mấy bản rom cũ trước đây thôi.. mấy bản rom mới sau này đều up chung được cả..

5. LG F160K

LG F160K New Member

Mua thì nên tìm máy rõ nguồn gốc hãy mua, đắt hơn tí nhưng mà chất. Chứ giờ China nó thu mua máy cũ máy bảo hành, máy chết bên hàn về nó chế rồi xuất qua móng cái nhiều đấy

6. like_android

like_android LGVIET.com Staff Member

Chủ thớt ngòai vũng tàu mà nhờ a lamhoang dẫn đi mua:D

Gửi từ LG-LU6200 của tôi sử dụng Tapatalk 2

7. LoveSky

LoveSky Active Member

LTE2 thì giờ bản nào cũng như nhau thôi bác ơi, nghe nói bản K S đỡ lỗi vặt hơn L ạ, em mới để ý Sling thì thấy mấy bác lỗi vặt đa số là dùng bản L, cũng cũng đung bản L + Sling nhưng chưa thấy lỗi gì,( trừ lỗi chung của rom):D

Gửi từ LG-F160L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

8. caophilam

caophilam Well-Known Member

Kaka xài L đi em cũng đang xài L cơ bản là xài L up rom đỡ phải up path fix .

9. hsgduba

giờ làm gì còn rom nào S với K phải up path fix nữa bác..

10. LoveSky

LoveSky Active Member

nếu đc chọn thì theo mình chọn S, ngày trước đi mua hết S nên mới lấy L, nói chung bản nào cũng như nhau thôi

11. caophilam

caophilam Well-Known Member

Nhiều rom lắm bác . Nhiều rom build trên bản L s k phải up path

12. Trọng*Pro*VũngTàu

Trọng*Pro*VũngTàu Member

thank,tất cả a e nha. =[

13. nguy3nct09

nguy3nct09 Member

Ở hà nội thì nhờ bác nào giúp được hở các bác

14. duyhotan2000

duyhotan2000 Active Member

Kiếm con L/LV là ok nhé bác.

15. vianhcancoem

vianhcancoem Member

Bạn đang ở Vũng Tàu hở, mình thì đang ở Vũng Tàu, nếu ở Vũng Tàu thì chắc chỉ mua đc máy ở Tienpro (mua chổ này thì test máy kỹ chút, chủ yếu là test ngoại hình máy với điểm chết màn hình, còn mua về mà bị lỗi gì có thể ra đổi được, nó cũng dễ tính) , còn nếu chịu khó lên Sài gòn hay thích mua online thì didongviet mà mua. Mua bản K đi bạn, mình xài qua L, K và cả S rồi. Thấy L hơi ít rom, rom không ngon bằng bản K đâu, S thì dùng thấy pin khá tốt nhưng rất ít máy. Bản K có nhiều rom ngon hơn, hiện giờ mình đang xài bản L nhưng vẫn muốn quay về với em K ngày nào hơn

great_bn thích bài này.
  16. duyhotan2000

L có bsb quốc tế ngon hơn K/S. Hồi trước dùng K bị lỗi cảm ứng đổi sang L thấy ngon hơn nhiều.

17. great_bn

great_bn Active Member

cách nhận biết bản K L S như nào vậy bác. phải vào thông tin cài đặt hay logo mạng là biết vậy

18. vianhcancoem

vianhcancoem Member

Mình thì trước xài bản K rất ngon, nhưng do xướt gần cam nên mới bán đi, tính mua em K mới, nhưng sau đó thì em K hết hàng, mua em S nhưng bị dính lỗi cảm ứng chập chờn, sau đổi sang L, qua L thì thấy khá nóng, rom ko tốt bằng K. K được hỗ trợ nhiều hơn, có nhiều rom hơn, như trước đây rom vandieutot dành riêng cho K, rom gaubong, rom tàu cũng ưu tiên K trước, rồi mới tới mấy bản khác, rom stock cũng ưu tiên K, có thể sau này lên 4.2 4.3 bản K có thể lên trước. Còn bản L thì toàn xài rom sau người ta không, mình hiện tại đang xài rom sling1.0 cho bản L nhưng cũng đc mod từ rom gaubong bản K chứ đâu
    Thì bác có thể xem trong phần Setting, nhưng cái này thì ko chính xác lắm, vì có những bản rom sẽ làm thay đổi thông tin máy, như máy mình bản L nhưng up bản rom có thể hiện thành phiên bản K, muốn biết chính xác và nhanh nhất thì tháo nắp máy, tháo pin, xem con tem trắng phía dưới pin sẽ có thông tin bản gì
    Như trong hình máy trước đây của mình là bản S.Bạn có thể thấy rõ dòng chữ màu đen lớn LG-F160S. Thì đấy chính là phiên bản S đấy bạn. Với bản K,L,LV thì bạn sẽ thấy LG-F160K hay L, LV. Khi lấy thì bạn chỉ lấy con có tem trắng thôi nhá, đừng lấy con có tem mày vàng vì màu vàng nghe nhiều người nói đa phần là hàng lỗi. Cũng ko lấy con ko ghi tên phiên bản hoặc tên phiên bản được thêm vào bằng bút bi ( trước mình mua máy gặp 1 con ghi là LG-F160, nó thêm vào bằng bút bi chữ K, cho thành LG-F160K, gặp máy này mình chạy gấp vì 99% là hàng dựng)
    Còn để biết rõ tất tần tật về em nó thì dùng phần mềm Lg imei checker sẽ biết thông tin chính xác và cả tải bản rom stock mới nhất luôn
    http://www.tinhte.vn/threads/lg-imei-checker-cong-cu-kiem-tra-imei-danh-cho-smartphone-lg.2077681/

great_bn thích bài này.
  19. duyhotan2000

Lấy IMEI lên tra bác

20. trolllgviet

trolllgviet Well-Known Member

S đi.cùng bản với lão cũg lợi đấy :rolleyes::rolleyes: