Nhờ các cao thủ gải đáp về G2 F320 em xin cảm ơn !!!

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi santrovn, 18 Tháng ba 2014.

1. santrovn

santrovn New Member

Em và bạn có mua 2 cây G2 F320 K vs L em xin hỏi như sau ạ, em gà lắm mong được chỉ giáo.
    1/ cây 320K thì có vẻ OK nhưng em lở up lên 4.4 20f rồi ạ. Em có đọc thì biết đã root dc rồi... nhu cầu của em là muốn xóa app hàn và một số dịch vụ làm hao pin ( nhưng em ko biết phải xóa cái nào em đã kím nhưng không có topic nào nói về cái này ) em chỉ muốn xóa app hàn và sửa lỗi thôi tạm thời chưa muốn up rom cus nên em sẽ đợi Recovery của 4.4 rồi mới chơi. em xin hỏi là root 4.4 có xóa được app và tối ưu máy không? và cho em xin topic hay cách làm vì em đã kím 2 ngày nay nhưng không thấy toàn kêu up rom cus nhưng em thich rom gốc hơn. em xin cảm ơn ạ.

2/ Củng là cây 320K lúc mua về 4.2.2 em có antutu thử thì dc 35k+ nhưng sau đó thử lại thì không đươc cao như vậy nửa. Đến hôm nay lên 4.4 20f có antutu lại thì chỉ được 22k+ cho em hỏi là tại sao và làm thế nào để máy nhẹ. em xin cảm ơn ạ.

3/ Cây 320 L. Thì lỗi rom gốc khá nhiều. hiện đang ở 4.2.2 chưa root. ( lổi sms 40 kt, lỗi gọi dt phải chọn nội địa hay Hàn quốc...) cho em xin bài chỉ hướng dẫn fix những lỗi của cây 320L vì em củng không thấy topic nào nói về điều này em xin cảm ơn ạ. (em bít là phải root và cài recovery nhưng em không kím dc các path để sửa lổi )

Em xin chân thành cảm ơn diễn đàn các anh chị em và các cao thủ vì bên Android em mới bước qua khoảng 3 ngày nên không biết gì. Em đã có tìm kím nhưng thật sự những vấn đề em hỏi em không thể tìm thấy kể cả bên xda. em mong các anh chị cao thủ đi trước giúp đở em bước vào thế giới android với chiếc G2 này em xin cảm ơn một lần nửa ạ. ^_^!

2. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Vì quá nhiều câu hỏi nên sáng mai bật máy tính mình sẽ trả lời nhé. Đàn online đt.

3. santrovn

santrovn New Member

ok thank anh hoangnova trước nhé sáng mai chờ tin a. chúc a ngủ ngon vậy kaka:sleep:

4. westlifeplaywar

westlifeplaywar Member

1 và 3 thì đọc mấy bài hướng dẫn trong 4rum thôi bác .
    2 thì máy mún antutu cao dĩ nhiên lúc mới gài rom xong là cao nhất rồi xài từ từ điểm sẽ giảm xuống do lúc đó nhìu tập tin rác, nhiều phần mềm mình gài vào máy hơn. Còn antutu thì chưa hỗ trợ tốt cho 4.4 nên dĩ nhiên up lên 4.4 nó chấm không chính xác rồi

5. santrovn

santrovn New Member

Mình da doc cac bai root va da bit cach root nhung vande la mih ko thaytopic noi ve sua loi cac patch de sua loi vi mih ko thik rom cus minh mun xai rom goc mot thoi gian va cung mun tung buoc hieu them ve android di tu sua loi roi moi toi nhug cai cao hon. Xin cam on ban playwar. Xl mod va cac ban vi mih dag xaibag dt chua bit tai bo go tv ve.

6. katykat

katykat Member

Chưa biết tải bộ gõ tiếng Việt -> bạn mới dùng android ah? Nếu mới dùng android mà bạn còn đã đòi root máy rồi recovery nữa .....
    Tạm thời nếu bạn mới dùng android thì đừng vội root và cài recovery, vì nếu ko tìm hiểu kỹ và làm ẩu hay có sai sót thì có thể làm máy bị brick đó, bạn @hoangnova có cảnh báo ở trang đầu tiên của box đó.

1/Nếu máy đã root thì bạn có thể cài titanium backup để xóa apps Hàn. Trong titanium backup có cảnh báo những app nào có thể xóa và những app nào ko nên xóa. Bạn có thể search google để biết cách sử dụng titanium backup.
    2/Test điểm antutu ko có điểm cố định đâu bạn, lúc cao lúc thấp. Test điểm antutu chỉ có tính chất tham khảo thôi.
    3/Khắc phục các lỗi đó mình nghĩ cách đơn giản nhất là cài rom cook thôi. Nếu bạn ko muốn cài rom cook thì cách làm phức tạp đối với một người mới dùng android như bạn. Phần này xin nhường lại cho bạn @hoangnova giải đáp cho bạn

hoangnova thích bài này.
  7. santrovn

santrovn New Member

Cảm ơn bạn katykat nhiều lắm thật sự mình mới bước vào android rất cần những lời chỉ dẫn tận tình như bạn và bác hoangnova.
    Cho mình hỏi thêm là nếu không có Rec trên v4.4 mình có thể dùng cái khác flash các patch cho máy được không? Mình sẽ đọc thật kỷ và hoàn toàn chắc chắn mọi vấn đề rồi mình mới qdinh làm... ^_^! cảm ơn các bạn

8. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

1. Về cơ bản ROM gốc của F320K cũng ko tốt hơn so với ROM custom dựa trên Stock, nếu bạn thích mình có thể chia sẻ bản ROM mình chạy từ bản D802 của Vodafone, độ ổn định cực cao, mình chỉ fix nhõn cái vấn đề fix thẻ nhớ. CÒn lại giữa nguyên bản :D

2. Thông thường thì 4.2.2 điểm Antutu cao hơn nhiều so với 4.4 nhiều, cái này cũng có thể là do các phần mềm chấm điểm đó chưa tương thích hoàn toàn với 4.4/

3. Để fix cái đó rất mệt, ko chỉ đơn giản trong 1 2 câu đc :D nên có lẽ mình xin phép bỏ qua câu này.

Còn câu hỏi nào nữa bạn cứ đưa hết ra, ở đây ko chỉ là chúng ta hỏi đáp mà là sự thảo luận, để mọi người cùng biết.

Ngoài ra bạn nhớ luôn nhớ đọc các bài viết mới của mình. Gần đây nguy hiểm nhất là vấn đề Root sau đó nhỡ tay click Update OTA, vậy là toi. Hãy chú ý điều đó đầu tiên.
    Tiếp theo, gần đây nữa có sự nhập nhằng giữa 2 loại bootloader 4.2.2 và bootloader 4.4.2, nếu quan tâm bạn cũng nên tìm hiểu kỹ trước khi UP ROM, hoặc khi nào cảm thấy ko yên tâm hãy tạo 1 topic hỏi bất kỳ điều gì bạn thấy băn khoăn.

9. santrovn

santrovn New Member

Anh @hoangnova là nhiệt tình nhất. em xin cảm ơn anh đã quan tâm thằng em mới gia nhập android này. Em củng rất đam mê vọc vạch hjhj.Em đã đọc hết các bài của anh và khi nào cần làm về thứ nào em sẽ đọc kỷ hướng dẫn sử dụng trức khi mần. cho em xin hỏi vài câu:
    1/ Rom stock của G2 nước nào là ổn định nhất và cách mình port nó qua cho F320K có dể không? theo em nghỉ mình chỉ loại bổ một số kernel, baseband ... có phải không?

2/ Làm sao để mình port dc nhửng tính năng hay của nhửng dòng máy khác sang máy của mình mà không cần up rom khác có được không . VD chia đôi mh của Flex, Quay 4k của gpro2, ....

3/ khi mình sử dụng rom cus muốn có phần mềm nào của LG G2 gốc (VD: q remote) mình chỉ cần chép file deOdex ( a hoang có cung cấp ) vào system thôi là sẽ chạy phải không?

4/ Cho em xin cái rom vodafone hehe để em suy nghỉ rồi bem nó lun. thank anh @hoangnova trước nghe.

Last edited: 22 Tháng ba 2014
  10. bom1973

bom1973 Member

Rất hay. Hóng!!!

11. bom1973

bom1973 Member

Các bản s,l,k lên 4.4.2 chưa recovery đc ah? Và còn bị những lỗi cơ bản nào bạn? Mình có thể up rom của d802 qua f320 đc ko?

12. santrovn

santrovn New Member

Bác @hoangnova cho em xin cái rom bác nói đi em xin cảm ơn