Hỏi Nhờ các cao thủ giúp mình với.

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi Yarakisagoa, 30 Tháng ba 2014.

1. Yarakisagoa

Yarakisagoa New Member

Tình hình là tối qua mình ngồi up cái rom CM11 Nightlight + gói Kernel đệt gì gì ấy. Up xong phát máy bị đơ luôn, khởi động mãi chả thấy lên. Mình up lại các rom mod khác thì vẫn bị hiện tượng như vậy, không khởi động lên được rom nữa, nó báo là Kenel Crash. Mình về lại rom VDT15 vẫn bị Crash Kenel, khởi động lại thì máy lần này lên được, nhưng không có sóng cũng như không mở được wifi. Mình vào phần About trong Setting thì máy bị mất IMEI.

Hồi đầu dùng máy mình có nghe anh em tư vấn nên cũng có back up lại IMEI rồi, nhưng mình làm theo như hướng dẫn của anh em để back up thì chạy xong máy khởi động lại nhưng IMEI vẫn không khôi phục lại được, vào About nó vẫn hiện là IMEI không xác định.

Vậy máy mình đang bị lỗi gì và cách giải quyết là như nào vậy anh em? Mình mới tập tành vọc vạch Android nên còn gà, mong anh em nhiệt tình giúp đỡ mình với. Cảm ơn anh em nhiều.

2. punch07

punch07 Active Member

ko biết trước khi bác up CM đã unlock BL chưa?

3. phamdung0311

phamdung0311 Active Member

Kdz về stock xem có imei ko rồi tính tiếp

4. davidwalker

davidwalker Active Member

Vọc phá làm gì cho khổ thế bạn, mình từ lúc mua tới h vẫn vdt v9 xài, ổn định nên cứ để vậy xài lun
    Không liên quan nhưng lg g bản K đẹp nhất.

5. Yarakisagoa

Yarakisagoa New Member

Trước hồi mới mua máy về mình có root máy, rồi cài VDTv14, rồi sau đó là lên VDT v15 dùng bình thường. Được tuần chán mình up lên thẳng CM11 bản cũ hồi giữa tháng 3, sóng sánh wifi các bản này căng đét. Sau mình lại wipe sạch toàn bộ máy cài lại CM10.2, rồi dùng thấy máy nóng như cái lò vi sóng nên quyết định wipe sạch cài lại rom mới. Lần này mình cài CM11 cùng gói Kernel mới nhất thì lại bị dính chưởng. Chả biết tại sao. Mình nghĩ trong quá trình mình cài các rom trước đã root, unlock bot loader rồi mới cài được chứ nhỉ?

Mình vừa cài lại rom stock của máy bản dành cho F180L thì lại dùng bình thường bạn à. Wifi sóng sánh lại căng đét, IMEI đầy đủ, khổ cái toàn tiếng Hàn. Giờ làm sao tiếp bạn? Mình cài bằng file Zip trong Recovery mode như cài rom thường, chả biết Kdz là gì cả. @@

6. phamdung0311

Tiếng hàn thì chuyển sang tiếng anh làm cho dễ. Giờ root,rec đi.up rom mà bạn thích :)

7. phamdung0311

Kdz hay up stock zip thì nó vẫn là về stock.còn up đc zip thì up stock zip cho dễ,