Nhờ giúp đỡ Máy bị mất hẳn nguồn sau khi gõ 2 dòng lệnh

Thảo luận trong 'G3 Cat6 - F460 L/S/K - Thảo luận, ROM.' bắt đầu bởi nguyenkhoavl, 28 Tháng hai 2016.

1. nguyenkhoavl

nguyenkhoavl New Member

Nhờ các mem trong diễn đàn chỉ dùm cách khắc phục tình trạng của máy LG G3 cat6 của mình, bệnh tình như sau:
    - Máy đang chạy Rom RadeonMaya 1.6 rất ổn (đã root), mình thấy Rom mới định vào Recovery nâng cấp lên
    - Do máy mình không có Recovery cứng nên mình phải làm thế này: cài Recovery chạy 1 lần (bản TWPR 2870) sau đó mở Terminal Simulation lên rồi gõ lệnh su root , gõ tiếp lệnh reboot recovery THÌ máy phụt tắt, không vào recovery gì cả mà chết ngắt, bấm nút nguồn cũng không lên được, đã thay pin khác cũng vậy, cắm vào máy tính thì nhận là HS-USB QDLoader 9008, mà cũng không ổn, nhận rồi không nhận liên tục. Tháo pin cắm vào máy tính thì lên màn hình và báo có cắm nguồn mà không biết là gì.

Xin hỏi các mem có ai đã bị tình trạng như vậy chưa, chỉ gõ có 2 dòng lệnh mà giờ máy thành cục gạch, nhờ các mem bày ách cho mình hoặc phải mang đi sửa ở đâu (mình ở Cần Thơ).
    Xin cám ơn rất nhiều

2. barbaraquerin822

barbaraquerin822 Member

Theo mình nguyên nhân là do Reco chưa cài không thành công đã bị lỗi, do đó máy vào 1 cái reco lỗi và gây ra lỗi như trên, bây giờ chỉ còn mỗi cách duy nhất là bạn phải KDZ hoặc TOT về gốc thôi

3. giải pháp android

giải pháp android Active Member

máy mất nguồn rồi hardbrick khả năng do cài sai recovery, gửi lên sg bên mình nhận cứu boot

4. viettel1211

viettel1211 New Member

Mình cũng bịbnhư vậy cài rec xong khởi ddộng chết hẳn luôn.mình ở vĩnh phúc nên bạn chỉ giúp mình cách cứu với ạ

5. trunghoa

trunghoa Active Member

Bạn gửi máy ngta làm cho chứ k ai giúp đc bạn đâu... ở vp thì ra hà nội đầy chỗ làm đc bạn ạ mất 200k