Chia sẻ Những cái nhìn đầu tiên về anh chàng may mắn Lucky Rom V1

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi Mr.BiBo, 11 Tháng sáu 2014.

1. Mr.BiBo

Mr.BiBo Member

Xin gửi lời chân thành cảm ơn sâu sắc đến cha đẻ của bản rom là bác @hyunhnhan886 :inlove: cùng toàn thể ae trong team hộ trợ làm rom của bác ấy như cha đẻ sò lông @blueberry cha đẻ rec cứng 4.4 @hoangnova ....
    Sau đêm quá kéo đc rom về e đã test ngay và hôm này có review sơ bộ cho ae nhé.
    I- Tổng quan rom :
    1. Rom khá nhẹ hơn 800mb ae dễ dàng kèo tất nhiên là sau khi đc chia sẻ lên Fshare chứ k phải như nguồn bác chủ đăng :laugh:
    2. Rom rất mượt, đẹp, đầy đủ các tính năng của rom gốc và có thêm 1 trình dọn dẹp nhanh tích hợp sẵn trong cài đặt k biết của rom gốc hay đc chế thêm vào :) Có nút khóa ẩn bên góc phải chỗ thời gian. Có hiển thị tốc độ mạng bật hay tắt tùy ý.
    3. Rom rất mát k có dấu hiệu nóng mặc dù sau khi úp rom xong mình đã onl wifi liên tọi để down apps.
    4. Rom sonhs sánh ổn máy mình bản K bắt wifi rất nhanh sóng sánh căng đét cả 3G lẫn 2G nhé.
    5. Rom đặc biệt nổi bật bởi có tích hợp sẵn LGsmartworld có tiếng việt cho ae nào thích nghịch ngợm nhé
    6. Cái ae quan tâm nhất có lẽ là thời lượng pin nhỉ :oops: và thông tin e nó như sau :
    Mình đang ở Sò lông 1.2.3 sạc đầy pin 100% úp lên Lucky sau khi úp rom pin vẫn 100% cái này có vẻ ảo vì úp rom ít nhất cũng phải hao vài %. Nhưng sau đó mình onl wifi liên tục down app pin đã tụt xuống 98% (cái này là đáng mừng) sau đó pin tụt rất đều đặn hơn 3min/1%. Tiếp đó vì mình đã reboot 2 lần flash lại rom 1 lần (lí do sẽ nói sau) pin tụt 10% cái này khá là chuẩn. Tắt wifi và đi ngủ ở mức 71%. Đêm hôm qua thật là đêm dài với mình và anh chàng may mắn này :unsure: Sáng ngủ dậy lúc 5h30 và mức pin còn lại là 69% 1 con số cực kì tuyệt vời luôn:x tiếp đó onl wifi ngay nhưng pin k tụt ngay mà vẫn giữ tốc độ lần này nhanh hơn là 2min/1% xuống đến 64% và từ đó lại quay về 3min/1%. Sáng mình đi thi call bạn bè chụp ảnh làm phao và onl wifi 1 ít trong lúc thi sau khi ra khỏi phòng thi còn 59% (đoạn này k thể tả chi tiết hơn vì e đag thi k để ý nhiều các bác thông cảm). Lưu ý quan trọng nữa là eco mod trên rom này hoạt động hoàn toàn bình thường và thời lượng mình dùng trên là chưa bật eco mod nhé đồng nghĩa với việc nếu dùng eco mode pin có thể còn trâu hơn :laugh: (maybe??) Như vậy có thể khẳng định 1 phần là pin sẽ tốt hơn các bản trước và thơm ass mát mông à nhầm mát máy ae nhé :D
    Các vấn đề về cam vs nghe nhạc e xin k bàn tới vì e mù nghệ thuật k để ý mấy vấn đề này lắm :D
    II - Lỗi đã gặp
    1. Lỗi font khi sử dụng tiếng anh ở tùy chọn cỡ chữ hiển thỉ. Chỉ khổ thằng dùng TA như e :cry: còn bác nào sài tiếng Việt thi vô tư k dính nhé.
    2. Lỗi này chắc chỉ e gặp :D dùng titanium bản mới nhất k đc nhưng bản mới nhì thì lại ok :D
    3. Lỗi mất danh bạ trên sim, k có tùy chọn sử dụng danh bạ sim đây là lý do cho 2 lần reboot và flash lại rom của e ở trên và kết quả là k cải thiện đc gì. Các bác chú ý k hề mất sóng nhé nghe gọi nhắn tin hoàn toàn bình thường chỉ k hiển thị danh bạ trên sim mà thôi. Đã gặp lỗi trên bản K và cả bản L bác @hyunhnhan886 lưu ý dùm e nhé :)
    Tính đến thời điểm e viết bài này chưa thấy thêm lỗi phát sinh nào cả nhé. Bác nào có lỗi mới vào cmt luôn để sớm có bản chỉnh sửa hoàn thiện!
    Thôi văn e nó dốt viết nốt mấy dòng cuối cảm ơn bác @hyunhnhan886 1 lân nữa và 1 điều đáng mừng anh chàng may mắn này chắc chắn sẽ có v2 và bác @hyunhnhan886 chắc chắn sẽ ở lại với ae thêm 1 thời gian nữa nhé ;)

Các file đính kèm:

hyunhnhan886 and kingtech like this.
  2. VA1827

VA1827 New Member

test thử wifi đọc báo xem phim xem đc bao lâu onscreen bác ơi

3. vương nguyễn

vương nguyễn New Member

Máy đang unlock có úp luôn bản này k bạn?

4. Mr.BiBo

Mr.BiBo Member

Rom mới ra hqua mà :laugh: bác cứ từ từ phải hết hnay mới test pin chính xác như thế đc :D

5. Mr.BiBo

Mr.BiBo Member

Cái này e k dám chắc chắn đâu bác hỏi cha đẻ của nó ý :laugh: nhưng up xong rom là đã unlock flash rec là lock lại thì phải :laugh:

6. vương nguyễn

vương nguyễn New Member

Thế bácup từ rom đã unl hay chưa unl vậy?đang ở cm11 unl ko pit up đc k?

7. hyunhnhan886

hyunhnhan886 Đột tử

Cám ơn bạn, rất chi tiết.

Mr.BiBo thích bài này.
  8. Mr.BiBo

Mr.BiBo Member

từ rom chưa unlock bác nhé

9. hyunhnhan886

hyunhnhan886 Đột tử

Anh em nào up rồi cho ý kiến nữa xem sao nhé.

LG-F180L

10. huy chuong

huy chuong New Member

Em lên 4.4 rùi lai xuống 4.1 ngay, vì sử dụng soft private sms trên rom 4.1 rât ổn, gõ mật khẩu từ dial pad bấm gọi là sẽ vào ứng dụng. Lên 4.4 phiền quá, nào là chọn soft sms mặc định, rồi mở ứng dụng từ dial pad không được :(. Đành chia tay 4.4. :( :D

Gửi từ LG-F180 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

11. hyunhnhan886

hyunhnhan886 Đột tử

Hj tạm biệt bạn, :D

LG-F180L

12. Văn Chức

Văn Chức Life Good

Ngon

hyunhnhan886 thích bài này.
  13. khomph

khomph Member

Đề nghị các bác test pin nên test sau khi máy ở dưới 50%, với sò lông 2.1 mình vẫn bị hiện tượng từ 100%- 50 % tụt rất ngon và đều và lâu, tuy nhiên dưới 50% bắt đầu có sự ảo ko hề nhẹ, có khi nhảy phát về 15, 13 3 % lúc nào không biết. Đây vẫn chưa úp :D

14. long.design

long.design Active Member

Chuẩn ko cần chỉnh :) theo dõi 3 ngày roài :)

khomph thích bài này.
  15. khomph

khomph Member

Ko liên quan nhưng cho tớ hỏi, ghi âm hát như nào mà hay thế đồng chí, chưa sử dụng Yeucahat.com bao giờ

16. Văn Chức

Văn Chức Life Good

khomph thích bài này.
  17. you_lost

you_lost New Member

bác down titanium ở appstore hả? em cũng bị như bác. bản mới nhất ko dùng dc. bản dưới thì dùng ok :)