Những mặt hạn chế của V10

Thảo luận trong 'LG V10' bắt đầu bởi nguyentranbaonguyen, 29 Tháng mười hai 2015.

1. nguyentranbaonguyen

nguyentranbaonguyen New Member

Tôi vừa sử dung LG V10 chính hãng được 1 tuần và thấy những khuyết điểm sau:
    1. khi nhận cuộc gọi, trình gọi điện thoại sẽ chiếm hết toàn màn hình: So với Samsung galaxy note edge thì điểm này LG xử lý ko bằng, ko tận dụng màn hình thứ 2 .Tôi nghĩ là khi nhận cuộc gọi thì sẽ nhảy giây lên màn hình 2 sẽ tốt hơn, không ảnh hưởng trải nghiệm trên màn hình chính.
    2. Khi tin nhắn đến, màn hình đang tắt sáng lên. tôi ko hài lòng vì rất hao pin khi bạn nhận nhiều tin nhắn, để đt đó màn hình cũng tự sáng khi có tin nhắn, tại sao ko tận dụng màn hình 2, để tiết kiệm pin.
    3. LG chỉ có phím tắt trên thanh thông báo chế độ âm thanh là : Loa hoặc rung, ko có nút tắt cả loa và rung dùng khi bạn đang ngủ hay ko ún nghe tiếng rung è è.
    4. Trong ứng dụng tin nhắn của LG ko có thanh những số thường nhắn tin để truy cập nhanh.
    Tóm lại mình vừa đổi từ Samsung Galaxy Note Edge sang V10 và thấy rõ là LG ko tận dụng hết hiệu năng của màn hình phụ.
    Điểm mạnh của LG là Camera, chip nghe nhạc, và độ bền nhưng những sử dụng cơ bản thì sử dụng mới biết đc, thường các bạn mua thì chỉ chú trọng vấn đề camera và màn hình nhưng những điều cơ bản thì phải dùng trải nghiệm mới biết được.
    Hy vọng LG sẽ làm tốt hơn ở những lần cập nhật sau

2. tangxuong

tangxuong Active Member

Điểm thứ 1:
    Khi nghe dt vậy bạn bấm home ra màn hình chính cũng được không vấn đề gì đâu. Điểm thứ 2:
    Hoàn toàn không có chuyện tin nhắn tới màn hình sáng lên. Mình đang dùng hangouts mặc định sms. Sms của máy mình chưa test vi hangouts tiện hơn nhiều.
    Điểm 3,4 không ý kiến.
    Hết.

3. nguyentranbaonguyen

1: mình nghĩ nó nhảy giây màn hình phụ sẽ hay hơn. Thoát ra màn hình chính thì mình chưa thử nhưng vậy thì mắc công thao tác vào lại app mình đang dùng ko!?
    2: mình sẽ thử thay đổi tin nhắn mặc định của máy thành hangoúts xem như thế nào. Thanks bạn

Gửi từ LG-H960 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

4. macalam

macalam New Member

sang tien hoi anh em . lg v10 co tac che do sac nhanh khong . sac nhanh may minh nong qua

5. nguyentranbaonguyen

Có bạn. Sạc nhanh ít nóng

macalam thích bài này.
  6. macalam

macalam New Member

i minh hoi la sao de tat che do sac nhanh tren v10 ?

7. nguyentranbaonguyen

Ko tắt đc bạn

macalam thích bài này.
  8. tangxuong

tangxuong Active Member

Mọi người có bị tình trạng call xong no ko sáng lại mà no tối luôn. Lâu lâu no bị. Phải bấm nguồn mới sáng lại.

Lobby Fam thích bài này.
  9. nguyentranbaonguyen

Mình không bị trường hợp đó. Cảm biến đặt lên tai thì màn hình tắt. Để xuống sáng lại bình thường.
    @macalam. Bạn ko mún sạc nhanh thì xài củ sạc thường!

10. tangxuong

tangxuong Active Member

Uhm đặt lên tai thì tắt, còn đặt xuông đôi khi nó ko tắt, đặc biêt lúc pin thấp.

11. IAS_Butterfly

IAS_Butterfly New Member

Mình cũng đã được trên tay cái V10, vài điểm bạn nói đến là đúng, và mình bổ sung thêm vài điểm nữa mà chính V10 còn phải cải tiến nhiều về phần mềm:

+ Màn hình phụ vuốt sang trái cho các nút tắt, nhưng khi bạn bật các nút này thì màn chính cũng bật luôn, như thế thực ra không những không tiện mà còn phí cái tính năng của màn hình phụ. Mong chờ một bản cập nhật mà cho tùy chỉnh các phím nút tắt này và cải thiện tính smart của nó.
    + Độ bền thì mình thấy ok, có rớt vài lần nhưng công nhận cái viền kim loại gần như không xước
    + V10 có điểm nữa là hơi nặng, cầm rã tay quá, thời buổi di động thì quả đầm tay đáng vứt vào sọt rác rồi.
    + Vẫn mong độ sáng của màn tốt hơn nữa. Độ sáng vẫn chỉ bằng G4, khả năng là cùng tấm nền, chỉ khác kích thước. Chắc phải G5 hay V11 may ra mới khác được.
    + Cái phím chụp hình cứng vẫn chưa có, với 1 máy thiên camera và chụp hình như V10 có lẽ đây đáng là 1 thiếu sót.

12. ericviet1801

ericviet1801 New Member

Khắc phục điều số 2 : dùng ứng dụng hangouts để nt sẽ k bị hiện màn hình khi có tin nhắn tới
    Khắc phục điều số 3 : bạn vuốt thanh thông báo xuống, cái icon hình cái chuông( kế bên icon âm thanh ) bạn chỉnh sang chế độ " không có " thì dt sẽ chuyển sang chế độ " im lặng " bạn nhé.
    Enjoy your phone !!! Cheese :)

13. NM SƠN

NM SƠN Member

phím chụp hình cứng là phím volume_

14. Nguyen Bao Lam

Nguyen Bao Lam New Member

Trước tôi dùng LG Gpro2, pin quá tệ, nay chuyển sang V10 (chính hãng) pin còn tệ hơn, dùng từ sáng tới chiều là đã cạn, máy nhiều lúc nóng ran (chỉ dùng bình thường như Fb, youtube, vào Google, chụp một vài ảnh, không game và cài rất ít app ngoài). Tôi đã test so sánh với Redmi Note 2 (dung lượng pin tương đương) thì thấy thời lượng hao pin của V10 gấp đôi luôn. Chán V10 quá

15. MrT204

MrT204 Member

E xài V10 Tmobile đây. Mục 1 2 3 của bác e k giống bác.máy e rom stock 6.0.e xài cũng gần 1 tháng rồi.nên e ý kiến như vầy.
    Ở phần 1, e vẫn đang xài bt khi có cuộc gọi đến thì nó báo trên màn hình 2.k hề báo chiếm hết màn hình như bác nói.đến khi e nge thì nó mới báo hết màn hình.điều này cũng bt vì bác đã áp tai lên nge k lẻ bác k áp mà sợ nó chiếm màn hình.
    Ở phần 2, màn hình của e để tắt và khi có tin nhắn đến nó chỉ sáng màn hình thứ 2 vài giây rồi tối lại.chứ k sáng cả cái màn hình.e xài tin nhắn mặc định, k xài hangout
    Ở phần 3, e k bít bác xài ra sao.chứ e tắt đc hết.âm thanh hoặc rung hoặc im lặng k rung k âm luôn.bác để ý ở cái phần chỉnh âm lượng.bác bấm vào hình cái loa nó chuyển qua run.bác bấm thêm cái nữa nó im luôn.bấm 1 cái nữa nó mới có âm lại.
    Ở phần bác thì bác nói đúng.hj.e cũng xài note 4 và chuyển qua v10 nên cũng thấy thế.
    Đây là ý kiến e của e.e thấy nó như vậy.với lại k bít e nói đúng ý của bác k nữa.

Gửi từ LG-H901 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Các file đính kèm:

tavuphong95 thích bài này.
  16. MrT204

MrT204 Member

à mà bác vô trong cài đặt cuộc gọi, cài đặt tin nhắn chỉnh lại được đó, do e đó h k mò, bửa nay sẵn reply cho bác mới để ý vào coi thì nó chình được hiển thị ở màn hình nào đó...hihi

17. tavuphong95

tavuphong95 Member

Bác nói chuẩn vl,tui cũng sài v10 tmobile mọi thứ đều như bác nói ko sai một li :laugh:

Từ LG V10

Việt Hà thích bài này.
  18. MrT204

MrT204 Member

hihi...t thấy xài cũng ngon đó chứ..kaka. ra cf với bạn, thấy màn hình thứ 2 báo tụi nó hỏi quá trời

19. vietcuongv10

vietcuongv10 New Member

dạo nay thấy ae trên hội LGv10 bán máy nhiều quá, ko bit có nên mua hay ko các bác nhỉ?

20. MrT204

MrT204 Member

bác thấy thích thì mua chứ ý thích của bác sao ae trên đây quyết được ?? cá nhân mình thấy dùng ổn