Hỏi Nhờ ae cứu f180l mất boot

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi nhimqn, 15 Tháng một 2016.

1. nhimqn

nhimqn New Member

Máy ku e nhờ uprom kitkat.
    * Nội dung sự việc: máy đang chạy 4.1.2 gốc chưa root. Sau khi root mình cài recovery vĩnh viễn,rồi reset vào cwm wipe all up gói nền v20d của 180l,up tiếp rom v3.1 của bác lamhoang.
    * Hiện trạng: máy treo logo Lg,không vào được cwm lẫn download mode,chỉ vào đc bảng chữ hàn quốc. nhưng cắm vào máy tính không có tín hiệu nhận ( không có 1 driver hay thay đổi gì trên device manage của pc). Trước đó máy pc này vẫn cắm cáp con f180l này nhận driver cóp dữ liệu,adb,fastboot bình thường. Đã thay cáp usb khác,cài lại win khác đều ko đc. sạc pin vẫn nhận.
    * Mong muốn: các cao thủ đã trải qua hoặc có kinh nghiệm cho mình hướng giải quyết xem có cách nào để nhận pc kdz lại ko?
    Thank all.

2. giải pháp android

giải pháp android Active Member

bạn bấm đè nút nguồn cho máy tắt đi rồi vào download mode up lại rom kdz

3. nhimqn

nhimqn New Member

Hj mình đã nói rõ là không vào đc download mode lẫn cwm mà,ấn mọi cách rùi,đơn giản vậy thì đâu pải đau đầu hjx

4. giải pháp android

giải pháp android Active Member

không vào được chắc do phím có vấn đề rồi, nếu ở hcm có thể qua mình kiểm tra

5. nhimqn

nhimqn New Member

Mình ở quảng ninh. trước khi up rom phím ấn hoàn toàn bt,ko có hiện tượng dắt hay chập chờn. nên mình tin là k pải do phím,haizzz

6. azion

azion Active Member

Bấm cho tắt hẳn...nhanh đè 2 phím volume +/- cùng lúv là dc chứ làm gì không vô download mode...máy brick là mh den thui nha,còn lên là con cứu dc...lỗi do bạn up rom sai nền...rom lâm hoàng có ul và không ul...2 dạng nền tùy nó nằm 4.1 hay 4.4
    Theo như bn kể treo logo do up rom từ 4.1 sang...rom đó phải stock 4.4 mới đúng... up sai con la chí chóe

7. nhimqn

nhimqn New Member

Hj bạn ui mình có la gì đâu,là nhờ mọi người tìm cách giải quết mà. Ko vào được download mode,sợ bị hỏng phím nên đã nhờ thợ thay cụm phím volum của máy khác vào cũng ko đc ạ.

8. azion

azion Active Member

Download mode của lg là ông phải giữ 2 phím âm lượng và mở tool trước rồi cắm nó mới hiện...coi lại cái nút đi...chắc gì đã sửa
    Ông làm như bên ss là giữ vật lí nó hiện download mod cho ông flash à
    Bị gì vậy???