Nope!- LG optimus G pro đã có Rom 4.4 official chưa mọi người?

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi thanhcska, 14 Tháng chín 2014.

1. thanhcska

thanhcska New Member

Các bác ơi em chưa dùng máy Hàn bao giờ. Giờ muốn xúc con máy tầm 4 5 củ nên đang quan tâm vài con như Sky860, G proF240 hay xperiaZ. Em kết em G pro nhất vì giá nó ở giữa nhưng lại thấy bảo vẫn còn khá nhiều lỗi chưa khắc phục dc đúng k à? Em hơi gà android nên muốn hỏi xem các bản Rom mod có khắc dụng dc hết lỗi chưa và độ ổn định khi cài phần mềm như nào ạ? Nếu có thể em thích dùng Rom gốc nhất, em thấy ghi là đang lên kế hoach cho Rom 4.4 nhưng k biết bao h mới có. Xin mọi người cho em biết thêm các thông tin nếu cài Rom gốc 4.4 này thì có mượt mà hết lỗi ko ? Em ngại khắc phục lỗi lắm vì giờ k có thời gian vọc vạch diễn đàn nhiều. Lỗi quá có khi em nhắn con Sony vậy :(
    Em thanks all!

2. nguyenthi0602

nguyenthi0602 Active Member

NÓ CHẠY 4.4 thời mậu thân rùi bác ơi :v
    Ngoài ra thì mih xin nhắc nhở ít lời là nếu mua G PRO hàng cũ sạc cáp thì cẩn thận k nên or tìm chỗ uy tín mua vì mình mới đi test máy cách đây 2 hôm thì test 3 con thì nguyên 3 con dựng toàn bộ vỏ(nhìn lởm lởm, cảm ứng thì rất rất tệ, nói chơi vui chắc hàng loại 3,4 quá. vì cầm dùng khá ức chế ví dụ như mở màn hình thì mở khóa k đc(k nhận cảm ứng) phải 1s nó mới nhận, vuốt thanh thông báo xuống thì ôi thôi vuốt nhanh là 10 phát éo ăn phát nào, nhọ vcl :v. Nên nếu đc thì mua hàng likefullbox cho chắc.
    Cách đây hơn 3 tháng có mua chỗ bác Lộc 1 con cũ sạc cáp thấy ngon hơn mấy con mới test rất nhiều

3. thanhcska

thanhcska New Member

Vậy các bạn cho mình hỏi mình đang định qua xúc ở chỗ Nguyễn Ngọc Nại có ổn k vì thấy giá khá dc. Sạc thì mình dùng sạc xịn của blackberry rồi nên k sợ lởm lắm.

4. nguyenthi0602

Cái đó chịu. Nơi nào mình mua rồi mới dám nói chứ chỗ lạ thì sao tư vấn đc mà sạc xịn bb thì chả liên quan gì cả, k hợp cắm vào nó chảy lăm ba đa :v

5. DUYGIANG_MOBILE

DUYGIANG_MOBILE Well-Known Member

6. tiendungnst

tiendungnst Moderator Staff Member

Nếu đã có ý định với Gpro-F240 thì inbox hoặc nhắn tin 0945244937 để biết thêm chi tiết và giá nhé (mình đang muốn đổi để lên G3)

7. thanhcska

thanhcska New Member

Ok anh. Em nhắn tin rùi :). Đc xem máy của cả mod thì còn lo gì nữa :)
    Bạn thiệt là, mình tìm hiểu về sạc nhiều rồi, quan trọng là độ ổn định và chất lượng của sạc thôi . Còn chỉ cần đủ chuẩn hiệu điện thế và cường độ dòng là cắm vào nhau dc hết. Chảy lăm ba đa thì kiểu gì chả là sạc đểu hay máy đểu, một trong 2. zz

8. kevin_fire

kevin_fire Active Member

Bạn cắm sạc vào mà bị loạn cảm ưng là dễ die màn như chơi, riêng dòng lg minh thấy rất kén sạc.

thanhcska thích bài này.
  9. nguyenthi0602

Bạn tìm hiểu về sạc nhiều rồi chứng tỏ bạn rất am hiểu và mình chỉ nhắc nhở, khuyên can để tránh vấn đề loạn/liệt cảm ứng thôi và ngoài ra thì ý mình là nhảy lăm ba đa chứ k phải chảy(ghi nhầm :cry:):barefoot:

10. thanhcska

thanhcska New Member

Thanks bạn.
    Vậy dòng G này tình trạng loạn cảm ứng nó tệ thế sao ạ? Sạc thì chắc k sao nhưng mình lại hay dùng pin dự phòng, mà nguồn của pin thì chắc chắn k ổn định dc, lo ghê. Cho mình hỏi thêm trên đây có ai mua hàng full box sạc chuẩn mà cũng điên loạn chưa ạ? :( Cảm ứng k ổn vây hay lại chuyển sang mua sky 870 được k ạ :(

Last edited: 16 Tháng chín 2014
  11. lammaxvl

lammaxvl New Member

mình có 1 chổ ng wen bán 3tr8 nói full box ko biết nên mua hay ko bác ạh chỉ thiếu dock sạc với pin thui mà nghe nói con này yếu wifi ko péc h có rom nào sửa lỗi đó k nhỉ??? hay mình nên mua con zenfone 5 chip 2.0 ram 2g đây :(

12. nguyenthi0602

wifi bắt trung bình(chấm điểm 5-6/10) và đừng mơ tưởng gì tới ROM giúp nó tốt hơn, yếu thì yếu mạnh thì mạnh căn bản do con chip, phần mềm chỉ đưa đẩy giúp nó hoạt động thui chứ k thể làm nó bắt sóng từ 10m lên thành 20m đc:barefoot:. Trong tất cả đám LGphones(trừ G3/Vu3 ra vì chưa sờ) thì VU1/VU2 là bắt sóng khủng nhất, bắt rất xa, dùng nó xong mà qua máy khác là nói máy khác bắt yếu liền:D. Mấy con khác của lg hay của hãng khác sam/htc... cũng chỉ nhỉnh hơi chút xíu xíu à, k đáng kể, ví dụ bên 2 vạch bên 3 vạch(cái này hên xui nhiều lý do nữa, chắc bác đã thấy trường hợp cùng là 1 đời máy mà con này bắt mạnh hơn con kia). hơn thua nhau ở chỗ nó bắt đc 5-6 cái mạng wifi mà máy mình chỉ dò đc có 3 mạng mới buồn chứ hơn nhau 1 vạch cũng kệ nó, 1 vạch vẫn chạy ầm ầm như đầy vạch đó thui(ai hay xài mạng chùa chắc biết :D)
    CÒn về zen 5 thì hãy mua nếu ít tiền + an toàn + nhu cầu dùng bình thường k vọc phá (Ra fpt,thegioididong Quăng 4-5xi góp 6 tháng lỗ có nhiu đâu :laugh:

13. lammaxvl

lammaxvl New Member

bác chưa biết về con zen 5 a500 này là tgdd hay fpt điều k có nhập hàng àh toàn bản a501 thui nhé mua là mua liền chứ góp xách chi cho nó ăn lãi hở bác,thường hàng a500 chỉ xách tay về thui bác ợ..còn chuyện wifi vì nghe e này bắt sống yếu hơn dt bt nên mình mới hỏi thui còn mức độ bắt xa tằm 20m là k mơ tới r

14. thanhcska

thanhcska New Member

Zenfone 5 sắp ra bản nâng cấp A500 KL đáng xem xét lắm ạ :( Máy 2 sim mà cấu hình quá khá. Ram 2G chứ. Chạy lại ko lỗi.

15. lammaxvl

lammaxvl New Member

vâng vi thế mình đang phân vâng giữa e zen 5 a500 với e g pro này thui mà có điều zen 5 nhìn k đẹp bằng với màn có 5in dc cái hiện nay chưa có hàng dựng còn e g pro này rất ưng ý từ trong ra ngoài+ màn to chiến games sướng lắm có điều về khoản wifi nghe bảo yếu nên mình còn do dự đây

16. nguyenthi0602

Tại Mấy cái con đó(trung cấp) thì k có trong bộ nhớ của mình :laugh:

17. thanhcska

thanhcska New Member

Em cũng như bác. Kết cái màn 5.5 full HD chứ chọn màn 5 inch chọn dc đống con rồi. Chắc em chờ đợt sau khi iphone6 nó ra thị trường biến động như nào rồi tính vậy.