Hỏi Op G bị hỏng cảm ứng?

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi tunguyen, 18 Tháng sáu 2014.

1. trang gem

trang gem Member

ép màn chất lượng với độ bền có ổn không bác. :( G h rẻ bèo mà thay cái màn củ rưỡi thì em bán xác mua máy mới cho lành[/quote]

Là hàng thay thế nên ai bảo "ngon" 100% như máy nguyên bản của bác chắc chắn lừa đảo. Tuy vậy nhưng màn ép hiện nay có chất lượng và độ bền khá tốt, sử dụng thông thường khó nhận thấy sự khác biệt. Khi đi ép lại màn, ngoài vấn đề chất lượng màn ép tốt hay ko (cái này chắc các bác ko biết được, thợ bảo tốt là biết vậy thôi) còn phải quan tâm đến tay nghề ép của thợ nữa (qtrong lắm nhé). Vậy nên hãy tìm chỗ TIN CẬY để làm bác à
    Như bác nói thì máy bác chỉ hỏng cảm ứng thôi thay hết 800k chứ ko phải thay full bộ (giá cao lắm), op G mới cũng khoảng 3tr, máy bác đang hỏng bán đi cũng ko được nhiều. Bác cân đối xem nên như thế nào hợp lý với bác nhất nhé, Còn nếu tin tưởng em thì qua (Phát Lộc mobile 157E Thái Hà mới - 094 337 3337) thay nhé :)

2. trang gem

trang gem Member

cứ ép đi.đằng nào cũng ko nâng niu gì nữa.ép xong ok thì dùng.hỏng thì bán xác.thay mắc quá ko nên.con này cũng sắp lỗi thời ùi.

Sent from my LG-E975 using Tapatalk[/quote]

Bây giờ dùng Smartphone 1 time là thấy lỗi thời rồi bác ạ, em trước cũng hay đổi máy lắm nhưng bây giờ thấy máy nào hợp với mình nhất thì dùng, chứ chạy theo công nghệ thì chỉ "hụt hơi" :D

3. DUYGIANG_MOBILE

DUYGIANG_MOBILE Well-Known Member

Bây giờ dùng Smartphone 1 time là thấy lỗi thời rồi bác ạ, em trước cũng hay đổi máy lắm nhưng bây giờ thấy máy nào hợp với mình nhất thì dùng, chứ chạy theo công nghệ thì chỉ "hụt hơi" :D[/quote]
    ép kính dùng ko tốt đâu bác. thay cả bộ lành hơn ạ

4. trang gem

trang gem Member

ép kính dùng ko tốt đâu bác. thay cả bộ lành hơn ạ[/quote]

còn tùy là màn zin (bóc máy) hay màn ép lại chứ bác. Màn ép lại chất lượng cũng ngang việc ép lại kính thôi nên ép kính cho rẻ. chứ màn zin tốt hơn nhưng khó kiếm lắm. Em chỉ tư vấn sao cho cs lợi nhất cho các bác ấy, em sv mà nên luôn tìm cái gì tốt mà giá cả hợp lý :)

5. dinhthuy7na

dinhthuy7na Member

Sẽ bán tháo

Sent from my LG-E975 using Tapatalk

6. DUYGIANG_MOBILE

DUYGIANG_MOBILE Well-Known Member

còn tùy là màn zin (bóc máy) hay màn ép lại chứ bác. Màn ép lại chất lượng cũng ngang việc ép lại kính thôi nên ép kính cho rẻ. chứ màn zin tốt hơn nhưng khó kiếm lắm. Em chỉ tư vấn sao cho cs lợi nhất cho các bác ấy, em sv mà nên luôn tìm cái gì tốt mà giá cả hợp lý :)[/quote]
    màn G liền cảm ứng, khi ép kính như vậy sẽ ko tốt mà giá cũng chỉ rẻ hơn màn full bộ là bao.

7. trang gem

trang gem Member

"ko đáng bao" của bác nhưng với nhiều ng thì nó đáng bác ơi :D