Optimus G f180 không chỉnh được độ sáng màn

Thảo luận trong 'Phòng khám LGViệt' bắt đầu bởi Nguyễn Lê Hữu, 19 Tháng một 2014.

1. changtraidacamhc

changtraidacamhc New Member

cám ơn bác!

longluffy thích bài này.
  2. longluffy

longluffy New Member

Bị hỏng chỉnh sáng ấy khổ thật, mình ko tìm đc chỗ sửa ngay, nên lại dùng cố :eek: , thế là ảnh hưởng đến pin, chai pin (vì sáng cao, nhanh hết pin), nóng máy, rồi phồng pin dẫn đến vỡ mặt kính ở lưng ... Blo bla... Ôi 1 đống bệnh bắt nguồn từ cái ấy ... Lúc sửa đc thì cũng đã quá muộn... :(:(

3. giabao2009

giabao2009 New Member

4. giabao2009

giabao2009 New Member

phù phù mầy mò 1 tiếng cuối cùng cũ tìm ra nguyên nhân, nó là do chập chân đèn led rã mass bạn chỉ cần đệm 1 miếng băng dính vào 2 chân đèn led trên màn hình là ok

msmobile thích bài này.
  5. msmobile

msmobile Well-Known Member

Vậy là do chập chân hả bác . Chúc mừng bác đã cứu thành công nhé.

6. hothuyan

hothuyan New Member

Máy mình là LG G3 Cat 6 không chỉnh được độ sáng màn hình, màn hình lúc nào nó cũng sáng trưng, giảm sáng không có tác dụng, màn hình thì bị tối 1 góc dưới, cảm biến không hoạt động.
    Mình có gửi đi sửa, thợ mở ra thay cảm biến và đèn màn hinh rồi, chỉnh sáng cũng ok, màn hình cũng bình thường, cảm biến good, tới khi ráp lại máy text lại thì bị tiếp bệnh cũ, màn hình đen 1 góc trước, sau đó chỉnh sáng ko dc nữa, rồi text cảm biến cũng ko được luôn.
    Khổ quá, sửa chỗ này là cũng hơn 1 tuần rồi mà ko tìm ra đc bệnh, có ai biết bệnh này không, mình đem qua nhờ sửa giúp.

Last edited: 27 Tháng năm 2016
  7. sunny88

sunny88 New Member

mình có LG G F180 cũng không chỉnh được độ sáng màn hình, dùng rom VDT 4.1.2, mình tháo máy ra, bóc tấm che main thì lại chỉnh được độ sáng màn hình, nhưng khi lắp tấm che main vào thì màn hình lại sáng chưng, không tăng giảm được độ sáng nữa. Vậy là máy em bị làm sao vậy các bác.
    Em cảm ơn ạ