Hỏi Optimus G f180k bị nóng khi copy

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi Hannah, 18 Tháng mười 2013.

1. Hannah

Hannah New Member

Em mới mua con G F180K chạy rom quốc tế 4.1.2, xài mấy bữa thì bình thường, hôm nay em giải nén data game thì nó giải nén rất lâu nên em cancel, lúc đó máy khựng như đơ ra khoảng vài giây, sau đó em giải nén lại cũng chậm nhưng ráng chờ, xong thì di chuyển nó qua phần game thì máy chuyển cực chậm, sau lưng máy ngay phần camera nóng kinh khủng, pin giảm % từng giây, battery widget của em đo nhiệt độ CPU lên hơn 50 độ, em hết hồn tắt máy, mở lại thì bình thường, vài hôm sau lại giải nén data khác (lúc giải nén không sao), nhưng khi di chuyển lại bị như vậy.

Em chỉ bị thế khi di chuyển data, em thì em nghi do data bị lỗi thiếu hay không hoàn chỉnh. Xin hỏi do lỗi gì, rom hay bộ nhớ hay file nén lỗi ạ?
    Kiểu này hết chơi được game nặng, thiếu thẻ nhớ ngoài quả là thiếu xót.

2. stebxinh

stebxinh New Member

Bạn giải nén trên điện thoại? M cũng hay chuyển file nặng trên điện thoại nhưng không bị nóng, mỗi tội lâu, sao bạn không dùng máy tính down data về rồi cóp vào điện thoại, như thế tiện hơn. 32Gb là đủ sài rồi bạn ak. Sao lại ko chơi đc game nặng? Khá khó hiểu.

3. Hannah

Hannah New Member

Thấy phần mềm LG trên máy tính nó chỉ cho sync data giới hạn, không biết cách nào đưa data vào đúng chỗ mình muốn trong đt. Vì thế mình down data và giải nén trên đt thì bị trường hợp trên.
    Mình cũng có cái note2, với thẻ nhớ làm khá gọn.

4. stebxinh

stebxinh New Member

Bạn cài thêm phần mềm Root Explorer mà thao tác trên điện thoại. Muốn đưa data vào chỗ nào cũng được.