Hỏi Optimus G Pro E980 bị lỗi Recovery

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi ghekua, 17 Tháng ba 2014.

1. ghekua

ghekua Member

Tình hình là em vừa up sang CM10.2, flash cái TWRP recovery của nó thì bị lỗi luôn cứ flash zip thì bị lỗi error loki-ifying the boot image.
    Em đã flash tot về lại rom gốc v10K, root xong cài recovery bằng freegee mà vẫn bị lỗi đó. Các bác cho em hướng khắc phục với chứ thế này thì chịu không cài custom được ạ.

2. phamtung8xhd

phamtung8xhd Active Member

từ rom v10k bạn cài recovery bằng phần mềm thử xem sao, sau đó hãy cài freegee, mà bạn kiểm tra lại xem cái file zip kia có bị lỗi ko, chắc gì do recovery, lỗi file zip thì sao

3. ghekua

ghekua Member

Cài recovery bằng phần mềm ntn bác ơi. Trước giờ em toàn cài qua freegee. File zip cua em toan file chuẩn bác ạ. Trước giờ vẫn dùng mà từ khi up nhầm cái TWRP recovery của rom CM10.2 thì bị vậy.

4. ghekua

ghekua Member

Dạ em giải quyết xong rồi cám ơn các bác. Dự là phải dùng freegee cài TWRP của nó rồi vào recovery cài CWM của Phill

5. nguyentrunghieu997

nguyentrunghieu997 Moderator Staff Member

Đơn giản là tại vì thẻ của bạn khả năng đọc kém dẫn đến bị lỗi, bạn cứ cắm cáp vào chép trực tiếp vào bộ nhớ của máy là ok ngay, lúc trước mình cũng bị cuối cùng thay cái thẻ khác thì hết.
    ps/ còn một nguyên nhân nữa là có thể ổ cứng máy tính bị lỗi nên khi chép file vào cũng bị lỗi theo, nhất là mấy file dạng nén ( mình là it nên cũng biết chút )

ghekua thích bài này.