Hỏi OTG trên LG optimus G Pro

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi snuwolf, 14 Tháng mười một 2013.

1. snuwolf

snuwolf New Member

Em đang dùng bản rom V2 của bác vandieutot. Thấy trong tính năng của G Pro có hỗ trợ OTG mà sao cắm vào máy lại không nhận usb nhỉ :D 4rum có ai dùng OTG của G Pro không nhỉ :D

2. ducbills

ducbills Active Member

Rom final plus+ mình vẫn dùng OTG,usb + chuột nhận bình thường nhé,chưa có đk thử với bàn phím + tay ps

Gửi từ LG-E988 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

3. snuwolf

snuwolf New Member

ducbills bác cho em xin link Rom vơi :D mà máy em là f240L có dùng đc rom này ko nhỉ :D

4. ducbills

ducbills Active Member

snuwolf thích bài này.
  5. Dung Lam

Dung Lam New Member

OTG ngon lành nhé. Mình đang xài nhận luôn chuột k dây cơ. Còn usb nếu k nhận thì bạn nên thử cái usb khác. Vì 1 số usb cùi k xài được otg, trước cái usb adata k nhận đổi qua transcend là ok

6. duy1811

duy1811 Member

mình đang dùng Rom Lamhoang 1.51. Về cáp OTG thì dùng tốt cả USB, cả chuột, cả tay PS, nhưng chỉ là tay PS dualshock 3 chính hãng hoặc fake thì nó mới nhận toàn bộ thôi nhé. bác mà mua cái tay usb tàu 120k ở ngoài về thì nó ko hỗ trợ hết đâu, chỉ có phím di chuyển là dùng đc, còn các phím khác liệt hết. Bác nên đầu tư khoảng nửa triệu mua cái tay PS3, nếu ko mua cũ khoảng 250k, sau đó mua thêm cái dây MicroUSb 15k, cáp OTG 20k, chiến game ngon lành luôn :D t đang chơi MC4, chơi cảm ứng ức chế vãi :( dùng tay cầm chơi sướng hẳn :laugh:

7. comet

comet Member

khi cắm vào nó hiện thông báo j hả bạn ơi. máy mình cắm vào cha thấy j. có phải cài đặt j ko?

8. vnmilk456

vnmilk456 New Member

Sao em gan cổng USB OTG vao no restart máy lại, xong bao systemUI lỗi. Các bác có ai bị giống em không. E đang xai rom stock. Và thử nhiều USB khac nhau rui