Phải chăng mình đã chọn nhầm địa chỉ để mua.

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi MrLNANh, 23 Tháng mười một 2013.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thienminhmobile

thienminhmobile Well-Known Member

hy vọng Clickbuy.com.vn giải quyết êm đẹp. và nv nào chuyển hàng sai thì TRẢM luôn được rùi, làm ảnh hưởng đến Uy Tín Cửa hàng đó,
    PS: nói nhỏ thôi kẻo nv đó nghe được thì chết tui

tunglam95 thích bài này.
  2. Vn.ChemGio

Vn.ChemGio Mỗi ngày banned vài em-_-!

:eek:vấn đề là đây là lần thứ 2 nhầm trong 1 tuần (nếu theo cái hóa đơn bán hàng này)
    Đề nghị click buy xem lại cả cửa hàng và nhân viên
    coi có tình trạng tráo hàng không:eek:

clickbuy.com.vn thích bài này.
  3. Xstt

Xstt Well-Known Member

MÌnh chỉ nêu ý kiến thôi vì đây là diễn đàn mở. Chủ topic muốn công khai. Nếu ko thì đã pm riêng rồi.
    Mình cũng chỉ nói ra quan điểm để các bạn hoặc mình sau này có mua thì cũng phải tự bảo vệ quyền lợi cho mình.
    Không bao giờ có thể nhầm hàng brand new sang hàng used được. Chênh lệch quá nhiều chứ ít j. :devilish:

4. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Ầy, nhưng vấn đề là cứ túc tắc chờ họ vào 3 mặt 1 nhời xem tình hình thế nào rồi tha hồ mà kết luận. Mỗi 1 lời nói ra rồi có muốn rút lại cũng ko được nữa.

Xstt thích bài này.
  5. clickbuy.com.vn

clickbuy.com.vn Active Member

Vde này sẽ dc clickbuy xử lý triệt để bạn ah. Thanks bạn đã quan tâm. Còn về phía bên mình sẽ giải quyết triệt để với bạn chủ topic.

6. Xstt

Xstt Well-Known Member

Vâng cảm ơn bác hoangnova đã góp ý. Vì e cũng đang định đầu tháng cũng muốn nâng đời mà đang cân nhắc các cửa hàng uy tín trên lgviet mà như thế này thì ...

7. thienminhmobile

thienminhmobile Well-Known Member

thôi anh em đi ngủ hết đi, còn bác Clickbuy.com.vn cũng ngủ đi, để mai xử lý tốt đẹp là ok rùi đó, và ngủ dậy đầu óc sẽ tỉnh táo hơn, xử lý minh mẫn hơn nhé, bye bye các bác, đi ngủ đây, đuối như con cá chuối rùi

clickbuy.com.vn thích bài này.
  8. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Cứ bình tĩnh, 1-2 vụ việc ko nói nên điều gì cả. Danh sách cửa hàng uy tín cũng là do thành viên và mọi người cùng nhau nhất trí đưa lên, danh sách "cửa hàng kém" cũng là do thành viên báo cáo.
    Việc đâu còn đó, mọi thứ cần nhìn nhận khách quan và công bằng.

nh0xd3n and clickbuy.com.vn like this.
  9. clickbuy.com.vn

Bạn ah. Nếu bạn làm kinh doanh bạn sẽ biết. Như bạn thienminhmobile đã nói rùi đấy. Ko ai co thể toàn vẹn cả đôi đường. Và cũng như mình đã nói với 4 cửa hàng mà đã dc cho vào diện Uy tín ở trên đấy. Ko ai toàn vẹn cả bạn nhé. Quan trọng là những phốt hoặc gặp một vấn đề nào đó họ sẽ giải quyết như thế nào cho khách hàng thôi.
    Thanks all
    Mình cũng sẽ đjnh chính lại mai mọi việc với bạn chủ topic sẽ dc ổn thoả. Bạn chủ topic an tâm mà ngủ nhé

aladin.huy1, Xstt and thienminhmobile like this.
  10. clickbuy.com.vn

Bạn cứ khảo qua một lượt xem thế nào. Rùi sẽ có một cách khách quan nhất để đánh giá bạn ah.
    Ko ai có thể toàn vẹn dc hết cả bạn ah. Đấy là chỉ LG. Còn nhiều loại mặt hàng khác nữa bạn. Chúc bạn sớm mua dc con máy tốt.

Xstt thích bài này.
  11. MrLNANh

MrLNANh Member

0966062468 sao bảo ko phải là chủ, nhắn tin cho mình bảo không phải là chủ, nói như vậy khác gì mình ăn không nói có. Đang còn nguyên tin nhắn đây.

Các file đính kèm:

12. Khachvanglai

Khachvanglai Active Member

Ai cũng có thể phạm sai lầm, biết sai và dám nhận để sửa chữa là tốt rồi như vậy ae mới dám đặt lòng tin vào các CH dc đưa vào diện CH uy tín chứ.
    Mong là chủ topic sẽ nhận dc đúng SP đặt mua như ý. :roflmao:

13. meo_mup

meo_mup Đột tử

Vì không vẹn toàn cả đôi đường tất cả được, khách hàng cũng nên thông cảm tí chứ.

Về cái hộp bị xé tem thì thực ra hộp của bên Hàn về phải xé tem ngay đoạn giữa (chỗ tiếp giáp nắp và thân hộp ấy), nhưng thường thì mọi người đều ráng giữ lại.

Máy mới thì thiếu phụ kiện chả sao, sơ suất mà, nhầm thôi. Chỉ là mình nghĩ mãi không ra là nhầm quái thế nào được, chắc do hàng like new full box gần giống brand new full box nên chuyển nhầm nhỉ :oops:

Vấn đề đơn giản nhất là mua hàng brand new full box ở xa, bị chuyển nhầm hàng cũ, rồi báo nhầm thì nên coi lại trình độ của nhân viên / người chuyển hàng.
    Sửa và khắc phục như thế nào, thì cửa hàng nên ghi rõ lên đây luôn để mọi người tường tận. Nói thật việc đã quá lắm người mua mới lên 4rum càm ràm, thì bên bán nên đưa ra giải pháp công khai luôn. Ví dụ: chịu tiền gửi hàng của máy cũ trả về và tiền gửi máy mới ra cho khách hàng, và giảm giá 1tr chẳng hạn, thế mới chứng minh thiện chí và uy tín của cửa hàng. Nếu bạn nào sẽ nói cửa hàng nào cũng làm thế thì lỗ hết, thì xin thưa là làm ăn uy tín, đúng, chuẩn thì những việc như thế này sẽ không xảy ra nữa, chuyện gì chứ đụng đến tiền là nhớ dai lắm luôn đó.

nguy3nct09, unlimited and Xstt like this.
  14. Xstt

Xstt Well-Known Member

Thú thực là e định qua bên bác mấy lần rồi đấy. Hy vọng bác có cách giải quyết tốt để người mua được đảm bảo quyền lợi.
    Bác xem lại nhân viên bên bác xem. 1 sự bất tín - vạn sự bất tin.
    Kinh doanh là cần có lãi nhưng cái lãi cao nhất là uy tín đấy bác à.

15. Vn.ChemGio

Vn.ChemGio Mỗi ngày banned vài em-_-!

Hàng used thì làm gì có tai quard beat đi kèm để dễ nhầm thế
    Ko lẽ hàng đóng lại @@
    Hơn nữa nhầm đến 2 tuần / lần
    100% nhân viên ko ổn
    Send via LU62000 Royal Version by MI7 Private Network

16. meo_mup

meo_mup Đột tử

Thì bởi vậy mình mới nói là bên bán (bao gồm chủ và nhân viên) nên tự xem xét lại trình độ.

17. trolllgviet

trolllgviet Well-Known Member

:eek:nt lại bảo ko phải là sao:confused:

chocon1411 and Xstt like this.
  18. Xstt

Xstt Well-Known Member

Là bác ý chưa biết rõ nội tình ra sao thì trả lời thế nào đc.
    Bác chủ topic có cách ăn nói rất chi là đạo mạo đoàng hoàng. Đáng phải học bác nhiều.

nh0xd3n, chocon1411, meo_mup and 2 others like this.
  19. vang toi nha que

vang toi nha que Well-Known Member

20. MrLNANh

MrLNANh Member

Mình không biết hải quan họ kiểm tra như thế nào, nhưng việc cái tem phía dưới chứa thông tin imei và s/n bị bóc đi, với tai nghe bị thiếu mấy bộ đệm thì mình nghĩ là không bình thường rồi, một khi chuyển hàng mới 100% thì phải đầy đủ thì người mua mới tin được, chẳng hạn sách nhà mạng với sách hướng dẫn mình đọc có biết cái quái ji đâu nhưng khi chuyển hàng cho khách cũng phải bỏ vào. Mình vừa nói chuyện với chủ cửa hàng, sẽ giải quyết trong ngày mai.

chocon1411, Xstt and Vn.ChemGio like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.