Hỏi Phone was not found. HELP!!!

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi never smile, 1 Tháng năm 2014.

1. never smile

never smile New Member

Máy em là f160l, PC chạy win8. Muốn đưa về stock v20f. Chạy kdz đc 1 lúc thì báo là
    Phone was not found!
    ===Finished===
    Mà khi mở máy lên cắm vào PC thì vẫn kết nối bộ nhớ trong bình thường.
    Ai giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

2. gocpho8x

gocpho8x Well-Known Member

Có lẽ bạn kdz online,cách này đã có bài hướng dẫn của bác @hoangnova bên box Thủ thuật Android,cách này phức tạp sao bạn ko thử cách kdz offline đi,mình trước giờ làm theo cách này chưa bao giờ thất bại:D

3. BlackBi

BlackBi Active Member

Bị y chang luôn T_T

4. alexmon

alexmon Đột tử

Hjhj ban da dua ve download mod chua. La volum + - r cam cap. Chu k phaj home r nguon r volum tru dau nha. Ban co the qua topic minh cach kdz cuc de va nhanh tim thu . minh co cach khac phuc loi do va cai diver 3. 10 moi nhat nua. Thu xem va chuc ban thanh cong

5. BlackBi

BlackBi Active Member

Làm thử thì nó bị lỗi abnormal program termination bác à :-ss

6. ggunf

ggunf Active Member

Win8 muốn kdz được thỳ bạn phải mượn 1 driver của dòng máy LG khác cài lên, mình đang xài win8 đây. Lúc kdz bằng win7 thỳ Driver cài đủ và nhận, còn win8 thỳ cài driver theo cách win7 không được. Chịu khó cài bằng LGMobile Support Tool rồi chọn 1 dòng Driver nào thuộc dòng Optimus chẳn hạn(LGE612,615.....đại khái thế). Còn phone was not found thỳ đổi cổng, còn muốn vào download mode thỳ volume + và - cùng lúc cắm cáp vô. Còn mà lỗi nửa thỳ chỉ có là nhầm giữa chế độ adb và download mode như ông @alexmon thôi :laugh::laugh:

7. caophilam

caophilam Well-Known Member

Mấy chú chỉ bậy bạ ko . để máy mở kết nối phần mềm lg tích chọn gỡ lỗi usb . cắm cáp kết nối chạy flashtool hay kdz mục phone mode chọn diag . chạy bt . nếu ko chạy đc thì kiểm tra lại driver nhận đầy đủ không . kdz sử dụng bt ko cần off gì hết nhưng chỉ chạy đc stock cũ mấy bản mới ko chạy đc . ko làm đc nữa thì call chữ kí . bao các thể loại kdz .

8. caophilam

caophilam Well-Known Member

TỚ cài win8 hay 8.1 gì ok hết chẳng phải làm theo cách của cậu khì khì cái này ko phải driver đâu vì khi đâu vì nếu win ko lỗi khi cài driver cắm cáp win sẽ tự cập nhập driver cho đt . máy kết nối đc là driver đã đc cập nhập . lỗi nằm ở stock mới ko thể chạy đc trên kdz . flash tool thì ok

9. alexmon

alexmon Đột tử

bạn tải file root trên toipic mình có đó . trong đó có file adb . bạn shilf chuột phãi vào cái thư mục root . xong r bấm dòng comand windown here . gõ lệnh adb reboot recovery . máy khỡi động lại r làm lại từ đầu theo cách mình là hết bệnh

10. alexmon

alexmon Đột tử

tốt nhất là bỏ 3k ra tịm net sài win xp vs win 7 cho lành . tui làm trên cái lap win 8 lúc dc lúc k ức chế vkll lắm . làm trên xp thì 100% win 7 thì 85%

11. ggunf

ggunf Active Member

Không phải Win8 nào củng như cái nào cả :laugh: 2 máy đều 8.0, 1 máy cài như cách mình làm xài bình thường. Còn 1 máy thỳ cài mãi củng trơ trơ đây nè, chẳng qua do ở cái Win đó nó có vấn đề hay không nửa thôi :D

12. ggunf

ggunf Active Member

Chủ yếu có chịu ngồi cài hay không chứ ở đó mà 100% với 85% :laugh:

13. kalmarv

kalmarv Active Member

Win 8/8.1 đây, làm phát nào ăn phát đấy luôn hehe