Hỏi Pin chờ của LG G Pro F240

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi kyshaira, 24 Tháng mười một 2013.

1. kyshaira

kyshaira Active Member

Vừa rồi nhận được phản hồi của Đồng Dũng kỹ thuật bên Mango:

2. lg g4

lg g4 Active Member

Đúng rồi.e cung testts chán rồi.nếu bt chả mất tí nào.bật 3g thì 1tới 2 % là cùng.

3. Ryankog

Ryankog New Member

Máy mình pin trên 30% thì để chờ qua đêm k mất % nào nhưng dưới 30% thì pin tụt rất khiếp
    tối xài onl wifi tới 30% sáng dậy còn có 17%
    :(

4. lg g4

lg g4 Active Member

Thế là cũng ko ổn rồi.mình 3g tới 1o giờ đêm còn 12% vứt đó tới 7h sáng còn 11%

5. kyshaira

kyshaira Active Member

Như bạn miêu tả thì mình nghĩ do pin rồi, bạn kiếm viên pin mới để thử coi sao?

6. kyshaira

kyshaira Active Member

Cá nhân mình rất tin tưởng vào thương hiệu cũng như uy tín của Mango nhưng quả thật đợt hàng LG Optimus G Pro vừa rồi bên Mango cung cấp chắc có chút lỗi . Vì không chỉ riêng mình mà có tới 4 trường hợp, ngay trong topic của mình lập đã có đồng chí anhnam( Nghệ An) và còn có một đồng chí bên LG Việt Binsimi ( Hải Dương) thêm vào đó là từ diễn đàn tinh tế cũng phản ánh về tình trạng gặp hiện tượng pin tụt tương tự khi mua hàng bên Mango. Trường hợp của mình đã đổi máy tới 3 lần.
    Link Mango : http://didongmango.vn/threads/16463/

Phản hồi từ Đồng Dũng, hỗ trợ kỹ thuật bên Mango :http://didongmango.vn/threads/16891/page-2

7. chautamanh

chautamanh Active Member

Mình để 2% pin qua đêm đến sáng ko sd 3g wifi nào cứ để đt chờ 10 tiếng ko sụt % nếu ko cần sạc thì ko hỉu bao nhiu mới tắt nữa nhé.
    Chắc chắn máy bị qua đêm sụt 6%-8% là ko bt.

Sent from My LG Optimus G Pro - F240S using Tapatalk Pro

Các file đính kèm:

kyshaira thích bài này.
  8. chautamanh

chautamanh Active Member

Cá nhân mình cũng rất nhiều lần giới thiệu khách qua didongmango vì cũng thấy nhiều người cm. Nhưng qua sự việc này mình sẽ ko gthiệu khách qua đó nữa. Có nhiều phản hồi ko tốt từ nguồn hàng bên đó rùi.

Sent from My LG Optimus G Pro - F240S using Tapatalk Pro

Các file đính kèm:

9. kyshaira

kyshaira Active Member

Phản hồi từ Đồng Dũng, hỗ trợ kỹ thuật bên Mango:http://didongmango.vn/threads/16891/page-2

Đồng quan điểm với bác, nhắc lại thêm là mình còn một máy G Pro chạy ROM LH 2.0 để cả ngày (24h) có khi mới tụt 1% đến 2% (Từ 98% xuống 97%, 96%) chứ đừng nói đến để qua đêm (6-8h) mà tụt tới 5-10% như con này thì thật là ...
    Vậy mà đồng chí Đồng Dũng ( Hỗ trợ kỹ thuật bên Mango ) bảo rằng "Sụt như thế là ít anh ạ.."
    Mình không hiểu? Nếu tụt nhiều sẽ như thế nào?
    Cá nhân mình thấy thật sự không hài lòng với câu trả lời vừa rồi của Mango.

10. HoangGiang731989

HoangGiang731989 Active Member

Anh có thể phản ánh trực tiếp là anh không hài lòng với câu trả lời của Dũng trên diễn đàn Mango anh nhé. Em vừa nhắc Nguyên về trường hợp của anh, ngày mai bên em sẽ gọi trực tiếp để tiện trao đổi hơn. Quyền lợi của anh khách hàng Mango luôn được đảm bảo, nếu có thiệt thì cửa hàng sẽ chịu chứ không để khách hàng chịu đâu, anh yên tâm :)

kyshaira thích bài này.
  11. Binsimi

Binsimi Member

anh ơi em ko có nick bên mango, ko reg được nick

tiện anh qua đó bảo anh embeenđó đổi máy hộ e luôn với đc ko e bị tình trạng y như anh
    G Pro gì mà time on screen với wifi chỉ có 2 tiếng là thế nào, đã thử thay pin khác cũng ko đc ạ

Em ở xa nên chwa có time đi bảo hành máy, tiện post ở đây ae tham khảo và các bác ở bên Mango vào có hướng giải quyết cho anh em.

12. HoangGiang731989

HoangGiang731989 Active Member

Bạn mua máy ở xa thì chỉ cần chuyển máy về cho bên mình bạn ạ, bên mình hỗ trợ các bạn ở xa nên nó cũng rất đơn giản thôi chứ không lằng nhằng đâu. G Pro thì chắc chắn phải được hơn 2 tiếng rồi. Bạn có thể post yêu cầu bảo hành trên diễn đàn hỗ trợ khách hàng riêng của Mango: didongmango.vn hoặc gọi số hỗ trợ bảo hành nhé: 096 555 1080 :)
    Cho mình xin số điện thoại của bạn vào inbox, bên mình sẽ liên lạc với bạn nhé
    Nice day! :)

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tapatalk

Binsimi thích bài này.
  13. Binsimi

Binsimi Member

vâng em biết ạ, ý em chỉ muốn nói anh em nên test máy kĩ trước khi bán ra để tránh ất công cho khách, nất là khách ở xa như bọn em

chứ trước giờ em vẫn rất tin tưởng bên didongmango, nếu ko em đã ko cất công từ hải dương lên tận chỗ anh lấy máy, có điều chắc lô hàng vừa rồi bị sao đó, nên bên Mango có chính sách gì đó cho anh em nhé, chứ việc đi lại đổi máy ất mất thời gian côing sức và tốn kém, ngay từ hôm lấy về đc 1 tuần theo dõi em đã bị rồi nhưng lười đi đổi dù trong 10ngày đầu đc đổi máy mới luôn, nhân vụ bác kyshiera post lên đây nên tiện em nói luôn thôi\

HoangGiang731989 and kyshaira like this.
  14. kyshaira

kyshaira Active Member

Cám ơn HoangGiang731989 đã chú ý quan tâm tới phản ánh của mọi người trong đó có mình, link bên diễn đàn Mango mình cũng đã để trực tiếp cho mọi người có thể qua lại tham khảo cũng như tham gia góp ý giữa 2 diễn đàn.
    Sáng nay mình cũng đã trao đổi đôi chút với Hoàng Nguyên và Nguyên có tham khảo cho mình sử dụng máy khác, cụ thể là G2.
    Qua đây cũng góp ý đôi chút với Giang về đợt hàng vừa rồi, hy vọng chuyện tương tự không xảy ra thêm lần nào nữa để tránh những rắc rối đối với người dùng cũng như uy tín và thương hiệu Mango.

Cám ơn các bạn đã theo dõi.
    Binsimi ở chỗ nào Hải Dương vậy? Mình cũng ở Hải Dương.

Binsimi thích bài này.
  15. Binsimi

Binsimi Member

em ở TP Hải Dương, chỗ Ngô Quyền ?

thật sao ạ hôm nào ae off trà đá giao lưu đê

kyshaira thích bài này.
  16. kyshaira

kyshaira Active Member

Uầy! Mình ở tận vùng sâu vùng xa cơ! Huyện Kinh Môn
    Chắc phải hẹn qua Mango rồi! ^^!

17. kyshaira

kyshaira Active Member

Bác ở chỗ mô Kim Thành! Mà quên không hỏi bác tên thật là gì? vớ vẩn lại biết nhau:D. Em xin tự giới thiệu em là Trần Long, còn các bác?

lg g4 thích bài này.
  18. kyshaira

kyshaira Active Member

Đệt! Có phải cái lão Tuệ đầu hói suốt ngày đội mũ lưỡi nồi ấy hả:laugh:! Mà bác sinh năm 1982 à! Thế thì hơn em đến 6 cái tuổi xuân rồi, em 1988 mà!

Binsimi and lg g4 like this.
  19. lg g4

lg g4 Active Member

Nhìn chú cụ non mà it tuoi nhỉ.ko a tuệ em chị Tám Đức bán sơn cơ.nói chung bên ý a cũng quan hệ vài mối.

kyshaira thích bài này.
  20. Binsimi

Binsimi Member

em 1989
    tên hà, hôm nào các bác qua tp hd ọp ẹp đê

kyshaira thích bài này.