Pin + Dock Hay sạc dự phòng ??

Thảo luận trong 'LG GX - LG F310' bắt đầu bởi duong1988, 12 Tháng bảy 2014.

1. duong1988

duong1988 New Member

Mình tính mua thêm 1 chiếc sạc dự phòng nữa cho máy ( Tầm 10k mah , khoảng 400k ) Nhưng không biết có ảnh hưởng đến máy không . Còn combo Pin 2 + Dock cũng có giá 700 (pin 300k , dock 400k )

2. nguyenthi0602

nguyenthi0602 Active Member

Vote 1 phiếu cho pin+ dock :D. MÌnh k thích sạc dự phòng vì nó khác gì cắm sạc đâu, và tất nhiên vẫn cơ nguy cơ gây hại máy vì mua phải loại dỏm, cáp usb dỏm.... :v
    Về dock sạc thì khuyên thế này, nếu bác có đk thì nên mua dock zin theo máy để xài cả đời luôn(cách test zin lô thì chỉ có nước bung ra xem ak nên cũng hên xui :v) ví dụ dock GX đi, bạn cứ dùng sau này khi đổi máy khác thì thì k nên bán dock mà hãy giữ lại, h bạn chuyển qua con G3, và bây h bạn hãy cắt nó ra sao cho vừa với cục pin con G3 và dùng tiếp, rồi sau này đổi máy khác thì lại di chuyển cái vỏ nhựa sao cho phù hợp với viên pin và ta lại tiếp tục dùng tiếp :laugh:. Trước đây mình xẻo dock con LU6200 để sạc pin G Pro vào đầy pin như thường và thời gian sạc vẫn lý tưởng khoảng 3h30', xài nửa năm trời vẫn thế, sau này dường lại cho thằng bạn, mình cắt keo ra rồi dán keo ngắn lại cho phù hợp với pin con lte3 của nó, bây h nó vẫn còn dùng nè:laugh:. TÍnh ra cái dock dỏm lu6200 có 70k bỏ thêm tí xíu công sức rất xứng đáng, tiết kiệm đc ối tiền :D. CÒn bác nào tính chuyện 2-3 năm sau pin hư này nọ thì mình chịu vì lúc đó có còn xài nó nữa đâu, chưa kể là chừng ấy thời gian mà con đòi hỏi này nọ nữa thì thật quá đáng:eek:

ductrieu thích bài này.
  3. duong1988

duong1988 New Member

pin Gx vs gpro là 1 mà :laugh:

4. Ruakame

Ruakame Active Member

Mình thì pin+dock+sạc dự phòng :D. Sạc dự phòng sạc qua dock khi di chuyển chứ ko sạc trực tiếp vào phone nhé :)

5. madi3d8

madi3d8 Active Member

còn mới tinh chưa dùng lần nào chứ bác? cái đó là của GPRO hay GX vậy (mình kg thích lấy của GPRO cho gx, thích dùng sạc và pin của chính GX cơ) ? mà bác ở khu vực nào ?