Hỏi Ram của lu6200

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 1' bắt đầu bởi Tran Quang Khai, 13 Tháng ba 2014.

1. Tran Quang Khai

Tran Quang Khai Member

Trước hết mình chào các tiền bối,trường hợp của mình như sau:theo mình bik thì ram của Lu là 1gb,,nhưng lu chỉ nhận có 738 ram..rồi lúc mình vào sử dụng thì chỉ có khoảng còn gần 400mb ram là mình sử dụng được thôi,còn 300mb kia mình ko bik bị cái gì chiếm dụng và cái này có bt ko ạ,mấy tiền bối cao tay giải thích hộ!

2. chakcoralvine

chakcoralvine Well-Known Member

Câu hỏi này đc hỏi qoài ta :D ram nó còn dành cho file hệ thống nữa bác, r khi bác cài vào dù có chuyển lên thẻ nhớ hay k chuyển n vẫn tốn dung lượng, r các app chạy ngầm nữa, đấy nó vào nhữg chỗ đấy bác, Th này vẫn bt, chịu khó clear ram và chuyển app lên SD xóa bớt app hệ thống k cần xài là đc

3. Lờ Tê E

Lờ Tê E Member

1G RAM là chỉ số của nó ghi vậy thật chất 300MB là dành cho hệ thống của máy , túc là còn 700 MB , trong đó 700MB nó sẻ trích ra 2-400MB để chạy ứng dụng => chỉ còn lại từ 3-400MB RAM để mình dùng thôi bạn nhé
    chuyện đó không có gì lạ cả

4. caophilam

caophilam Well-Known Member

Hình e đó à . đẹp trai thế hí hí . bữa a lên q8 mua cái xác biết mày ở cầu chữ y a hú rồi .

chakcoralvine thích bài này.
  5. chakcoralvine

chakcoralvine Well-Known Member

Cám ơn a :inlove: hehe h có cuối tuần e mới về thôi chứ h đag trọ :D