Recovery Philz touch

Thảo luận trong 'G3 Cat6 - F460 L/S/K - Thảo luận, ROM.' bắt đầu bởi vutruonghainam, 30 Tháng ba 2015.

1. vutruonghainam

vutruonghainam Active Member

Bác đang ở rom nào?

Sent from my G3 Cat.6

Nguyen Khanh Linh thích bài này.
  2. Nguyen Khanh Linh

Nguyen Khanh Linh New Member

Bữa trước mình cài Rec tạm là ở Rom gốc của HoangNova V20c up lên đến V20h, cài phát ăn ngay (cài file chạy trên máy tính), sau mình up lại bằng Rom gốc f460s từ một nguồn khác cũng từ 20c lên đến 20h nhưng cài Rec tạm không được, lúc đầu mình nghĩ hay là tại Rom khác. Quay lại Rom gốc của HoangNova rồi up lên thì vẫn vậy, đang dùng G3 Tweak đẹp tê bây giờ quay lại giao diện gốc buồn vô đối!!! Please help me!!!

3. Nguyen Khanh Linh

Mình đã đọc kĩ rồi làm theo hướng dẫn mà, file chạy trên máy tính là file 1 click mà mình có phải làm gì đâu. Hôm trước Click một cái khoảng 1 phút sau trên điện thoại vào thẳng Rec tạm luôn, hơn nữa con nháy lại nằm ở dòng "Bạn có muốn flash file zip không?" thật đáng yêu làm sao, thế mà bây giờ....Hôm trước mình cài ở Rom gốc f460s v20h (latest nhé, thế mới thích) mình đã từng cài được rồi nên đang tìm cách làm lại, mình không muốn lui V về. Cảm ơn bạn vì đã chia xẻ!!!

Last edited: 5 Tháng năm 2015
  4. nhocpoping

nhocpoping Active Member

nếu bác đã cài rom mới thì xem coi trên đt đã cho phép máy tính debug chưa nhá? sau khi đã cho phép debug thì adb shell sẽ còn yêu cầu thêm quyền truy cập root (cũng sẽ hiện trên đt)... bác xem lại thử xem sao
    w lại nếu dc thì bác share cho mình bản 20h với, mình vẫn vướng ở 20e... wá chán... bác vào dc thì vào recovery rồi backup system và kernel lại rồi share cho mình cũng dc, tks bác...

5. Nguyen Khanh Linh

Thank bạn review, bạn KDZ Rom gốc V20c sau đó OTA lên V20h mất khoảng 10 phút (nếu mạng tốt). Từ khi xài G3 OTA được mình không dùng Rom Mod nữa, các phần mềm HQ bây giờ cho gỡ rồi, Phần 2 đồng hồ và màn hình khởi động và tắt máy thì đây:

+ Vào System / build ---> chọn Open in Text Editor để mở file build.prop --> tìm đến dòng
    ro.build.target_country=KR chuyển thành ro.build.target_country=zh_CN (hoặc US)
    + Bấm phím Menu chọn: Save and reboot
    Khởi động lại máy sẽ hiện đúng logo mạng bạn đang sử dụng và chỉ còn 1 đồng hồ.

Thay logo khởi động, tắt máy của nhà mạng

Mặc định khi tắt mở máy luôn xuất hiện logo LG và logo các nhà mạng như Olley(O), SKT(4G LTE/T), U Plus(U+LTE)...có thể thay bằng logo LG hoặc logo tùy ý

Để đổi logo khởi động chép đè tệp bootanimation.zip vào đường dẫn system/media - phải set permission là r-w--r--r

Để đổi logo tắt máy chép đè tệp file shutdownanimation.zip vào đường dẫn system/media - phải set permission là r-w--r--r

Như vậy là chúng ta gần như có Rom Quốc tế rồi còn gì. Mình can thiệp vào System/Builld hơi nhiều nên phải TOT lại mấy lần, (nghịch thôi mà) cuối cùng thấy để Rom gốc là ổn định nhất. Vấn đề còn lại là tùy nhu cầu của mỗi người, cảm ơn bạn một lần nữa nhé!!!!

Last edited: 7 Tháng năm 2015
  6. nhocpoping

nhocpoping Active Member

F460L OTA chỉ mới lên dc tới 20e thôi nên mình đang muốn nhờ ai đó dump giúp mình system là kernel của 20h á :laugh:), chứ từ khi up lên 20e mình đã fix hết lỗi rồi...

7. NM SƠN

NM SƠN Member

8. Nguyen Khanh Linh

Ôi! Bạn nhocpoping ơi mình gà mấy chuyện này lắm, đến dán link mình còn chưa biết nữa là...Bạn có thể nhờ Pro khác đi. Mình chủ yếu xem hướng dẫn trên mạng rồi nghịch linh tinh thôi, cảm ơn bạn vì có những chia xẻ rất nhiệt tình và hay nữa. Thân!

9. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Hôm trước có cái ROM gì mà kernel nó hỗ trợ cả recovery ấy nhỉ.

10. nhocpoping

nhocpoping Active Member

Bên forum TQ có cái real rec cho 5.0 rồi bác @hoangnova hình như bọn ấy bump dc kernel của 5.0 rồi dùng BL cùng các img khác của 4.4 hay sao ấy. Mình đang dùng đây này, ngon chưa lỗi lầm gì. Hóng rom của bác :laugh:
    Edit: link đây bác https://www.fshare.vn/file/VPNSS9PI6Y4D

hoangnova and vutruonghainam like this.
  11. vutruonghainam

File 5.0 này của tớ này, mà k biết xài có ổn k biết

Sent from my G3 Cat.6

12. nhocpoping

nhocpoping Active Member

Mình đang xài này, xài chung w rom của lũ TQ mod luôn, nền 20e, chưa lỗi lầm gì :d

vutruonghainam thích bài này.
  13. vutruonghainam

Bác @lamhoang_vt có rec 5.0 đó, bác thử chưa

14. nhocpoping

nhocpoping Active Member

À tks bác, mịnh có thấy. Mà thắc mắc tí là rec của bác lamhoang là img của JZ Shminer luôn fải ko? h mình đang dùng cái Philz thấy cũng ngon