Resurrection Remix LOLLIPOP v5.5.8 2015-11-3+ Kernel GEEHRC update liên tục

Thảo luận trong 'ROM LG Optimus G - không post hỏi đáp.' bắt đầu bởi mytuhuyenninh, 23 Tháng bảy 2015.

1. aboreal

aboreal Member

Giải pháp là gì thế bạn?

2. mytuhuyenninh

mytuhuyenninh Active Member

chả có giải pháp gì cả
    hướng dẫn mình cũng nêu ở đầu bài rồi
    vậy tại sao có những bạn làm đc có bạn lại làm không đc
    về bản thân mình đã úp đi úp lại cả chục lần rồi vẫn giống ở hướng dẫn đầu bài vẫn không có lỗi gì sảy ra cả

3. aboreal

aboreal Member

Bước:
    • Giair nén chạy file chạy file F180X recovery.bat ( x là bản s,l,k)
    • Làm theo hướng dẫn trên cmd
    Từ lúc bắt đầu đến lúc kết thúc mất bao lâu thớt ơi ? Mình chạy file cứ trơ trơ ở bước: "Ấn Enter để tiếp tục".

4. aboreal

aboreal Member

Kinh nghiệm up Rom này không bị lỗi các sensor như sau:
    1. Dùng Rec PhilZ Touch
    2. Chỉ cần dùng gói nền UL - BL không cần dùng đến StockZip nặng cả Gb :)
    3. Vào Rec PhilZ Touch flash gói nền theo dòng máy (S, L, K), rebooot rec
    4. 3 Wipe, Flash Rom Axxion - reboot
    5. Dùng Axxion mấy phút, kiểm tra các sensor có hoạt động không (thường thì ngon)
    6. Reboot rec - 3 WIPE -flash remix rom (không flash Gapp) - reboot 4p lên
    7. Dùng 1 lúc kiểm tra sensor - reboot rec - flash Gapp - reboot
    8. Have Fun (^^^) (Flash kernel nếu thích)

Có 1 câu hỏi: làm thế nào đổi đc font và hình nền trong Setting dạng mạng lưới (chuyển sang dùng dạng lưới thì nền trắng rất khó nhìn, dạng dọc thì ăn theo nền chính rồi)

Last edited: 18 Tháng mười 2015
  5. nick8

nick8 New Member

Những bạn khi up rom này mà bị lỗi cảm biến tiệm cần và ánh sáng đa số là những bạn mới biết và mới up rom này, trong đó có mình. Vì vậy các bạn úp luôn phiên bản cao nhất.
    Cao nhất ở trong bài hướng dẫn của bạn @mytuhuyenninh
    Mà những phiên bản cao nhất này bị lỗi, nói đúng hơn là thiếu một cái gì đó liên quan đến cảm biến tiệm cần và ánh sáng.
    Mình xài F180L nên chỉ biết cách up rom này làm sao cho không bị lỗi nêu trên
    Sau đây mình chia sẻ cho các bạn hướng dẫn riêng của F180L, bởi mình chỉ có F180L, còn F180S,K hay E975... mình không rõ
    • Về cơ bản các bạn tải đầy đủ các file theo hướng dẫn của bạn @mytuhuyenninh
    • Tải stock zip đún phiên bản điện thoại của bạn, có trong bài 1, sau đó coppy vào điện thoại
    • Tải tool UBL, có trong bài 1, sau đó giả nén ta được thư mục Recovery LG G 4.4.2 Kit Kat trong đó có 3 file F180K RECOVERY.bat, F180L RECOVERY.bat, F180S RECOVERY.bat
    • Riêng recovery các bạn tải file này và dùng file này: Recovery+CM11.zip , sau đó copy vào điện thoại
    • Tải rom axxion, có trong bài 1, sau đó copy vào điện thoại
    • Tải GAPPS gapps-5.1-arm-2015-07-17-13-29 copy vào điện thoại
    • Tải thêm Resurrection Remix LOLLIPOP v5.5.3 (có trong bài 1) , sau đó coppy vào đeện thoại
    • Tải Resurrection Remix LOLLIPOP v5.5.7, có trong bài 1, sau đó coppy vào điện thoại
    • Tiến hành up rom
    1. Vào recovery flash stock zip theo đúng phiên bản điện thoại của bạn, khởi động lại điện thoại sau đó vào CHplay tải ứng dụng SuperSU, chạy SuperSu để nó tải các tệp nhị phân đầy đủ (bước này quan trọng bởi khi chạy tool UBL yêu cầu điện thoại phải root)
    2. Trên điện thoại bật chế độ Gỡ lỗi USB, bật Không rõ nguồn gốc, ở chế độ kết nối USB bậy tùy chọn LGsoftware
    3. Kết nối điện thoại vào máy tính (tất nhiên trên máy tính phải cài driver cho điện thoại của bạn trước). Chạy tool UBL cụ thể là file F180X recovery.bat (X là bản K,L,S tùy theo điện thoại của bạn), một trình CMD sẽ hiện ra, các bạn làm theo hướng dẫn của CMD, sẽ đưa điện thoại của bạn vào chế độ Bootlader, sử dụng phím tăng hoặc giảm âm lượng để vào chế độ Recovery
    4. Lúc này điện thoại các bạn đang ở chế độ Recovery, hãy Flash file Recovery+CM11.zip (Các bước up rom Axxion, Resurrection Remix đều sử dụng Recovery này)
    5. Khởi động lại điện thoại và vào chế độ Recovery, 3 wide, flash Rom Axxion, khởi động lại điện thoại, vào xem có lỗi cảm biến không
    6. Vào chế độ Recovery, 3 wide, flash rom Resurrection Remix LOLLIPOP v5.5.3, flash GAPPS, khởi động lại điện thoại vào xem có bị lỗi cảm biến không
    7. Vào chế độ Recovery, 3 wide, flash rom Resurrection Remix LOLLIPOP v5.5.7, flash GAPPS, khởi động lại điện thoại, nếu thích thì có thể 3 wide
    Mình đảm bảo rằng riêng F180L sẽ không bị lỗi lầm cảm biến tiệm cận và ánh sáng sau khi làm theo các bước hướng dẫn của mình. Riêng các dóng S,K mình không chắc vì không có máy để test, bạn nào thành công trên S, K theo cách của mình hãy cmt lại để các bạn khác đỡ mất công nghiên cứu :D:D:D

6. nick8

nick8 New Member

Bạn xem hướng dẫn chi tiết của mình sẽ giải quyết được vấn đề bạn gặp phải :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

7. aboreal

aboreal Member

Mình đã giải quyết món này bằng cách úp gói nền UL-BL có root và dùng rec PhilzTouch (Không sử dụng stock zip và rec ở #1). Đang sử dụng ngon lành. Tuy nhiên đang có lỗi phần 3G và Wifi. Đang dùng 3g hoặc wifi thì bình thường, nhưng chuyển qua lại 2 món thì bị lỗi không có Internet. Reboot lại thì có. Có bác nào bị lỗi này ???

8. nick8

nick8 New Member

Mình làm theo cách của mình và không thấy lỗi này. Rom nào chạy facebook hay xem youtube một lúc là nóng quá, mà nóng quá tắt nguồn khởi động lại không được, phải chờ nguội :barefoot::barefoot::barefoot:

9. aboreal

aboreal Member

Máy mình lại không nóng, fb cả ngày, youtube mở Xuân Mai cả tối, CoC ầm ầm không quá nóng.

10. nick8

nick8 New Member

Bạn có chỉnh cái gì trong ken không sao mà ngon vậy, mình đnga xài bản rom 5.5.7

11. aboreal

aboreal Member

12. Lý Văn Tùng

Lý Văn Tùng New Member

May link sao ko tai duoc zay ban ?

13. Lý Văn Tùng

Lý Văn Tùng New Member

Lam ntn ban minh cug bi loi xoay vs cam bien ne huhu giup vs thank

14. aboreal

aboreal Member

15. Lý Văn Tùng

Lý Văn Tùng New Member

xin lai link (Tải GAPPS gapps-5.1-arm-2015-07-17-13-29 ) di ad

16. mytuhuyenninh

mytuhuyenninh Active Member

mình dùng bản L đây về cơ bản chỉ cần làm theo hướng dẫn ở threads 1 là đc mà

17. nick8

nick8 New Member

Máy chủ bị lõi hay sao ý, mình lấy link đó bên xda, bạn tìm trên google đi
    Mình không nói cách của bạn sai, trên đây chẳng qua mình chia sẽ cái cách của mình mà áp dụng thành công trên điện thoại F180L của mình, hình như bước quan trọng là phải up bản 5.5.3 trước đấy, bởi mình mới biết rom này qua bài của bạn.
    Cảm ơn bạn!

18. aboreal

aboreal Member

Đã có update rồi nhé: Resurrection Remix LOLLIPOP v5.5.8

https://www.androidfilehost.com/?fid=24052804347841216

Cách Update từ 5.5.x lên 5.5.8:

- Vào rec wip cache, davilk-cache
    - Flash bản update vừa tải về.
    - Reboot. Chờ hệ thống upgrade. :x3:

Last edited: 20 Tháng mười 2015
  19. Lý Văn Tùng

Lý Văn Tùng New Member