Chia sẻ ROM 4.1.2 FINAL CHO F100L (update bản chuẩn 30/10/2013).............................................

Thảo luận trong 'LG Optimus VU 1+2' bắt đầu bởi hungz92, 27 Tháng chín 2013.

1. hungz92

hungz92 Active Member

ok ae

2. congtujong

congtujong New Member

3. congtujong

congtujong New Member

Anh tiendat cung up ban rom cua anh len cho e xai ke coi.hihi.thay cung mod rom ma sao k up len cho moi nguoi xai cung vay..

4. congtujong

congtujong New Member

Bác fix đc vụ sóng 3.5g chưa bác. :D . Đc chỉ e bí quyêt lun nha

5. hungz92

hungz92 Active Member

sẽ trong rom mới :laugh:

6. congtujong

congtujong New Member

Hihi. Vậy thì hay quá. Mong bản rom của bác ghê. Bác úp cho e coi vài hinnh ảnh chiêm ngưỡng ban rom momới đi.

7. hungz92

hungz92 Active Member

đang lung tung beng cả :v

8. bakery00

bakery00 Member

bác mod gì thi mod nhưng bỏ cái bấm nút volumne để sáng màn hình nhé, nhiều khi nghe nhạc muốn chỉnh volumne nó cứ sáng màn hình, chưa kể để túi quần lỡ chạm vao nút volumne là xong phim luôn, cứ nhảy cảm ứng tưng tưng bên trong.
    Mà bác có mod đc khi giữ nút vol là next với previous khi nghe nhạc k, còn nút nguồn giữ là play pause nhưng màn hình đưng có sáng :D

9. hungz92

hungz92 Active Member

cái này tiện mà bác , kéo tay lên mở khóa mới mêt , e quen tay rồi , bác ấn volume lúc khóa vẫn cho to nhỏ đc mà , đâu bị nhảy cảm ứng đâu @@ vs lại nge nhạc đeo tai nge có nút nẽxt , tai sámung là ấn 2 lần liên tiếp nút + là next bài , 1 lần là tạm dừng , tai s3 s4 đều ok , đối vs e thế là quá đủ :)

10. Tho Sagrius

Tho Sagrius Member

nhưng mà mình thấy cái vụ nhét túi quần dính nút volume bất tiện thật, tắt màn hình bỏ vào túi mà nó dính phát là y như rằng lấy máy ra chạy đủ thứ cái trên tròi dưới đất @@ vs lại hungz92 mod lại cái Lockscreen dc không? mình thấy lockscreen của Vu1 xấu wá àhh

11. Bình Bọt

Bình Bọt Member

Mod thêm phần trả lời cuộc gọi hungz92 ơi.cái gốc này trông hơi xấu, đen thui. :)
    Vu1 to thế này, mình nghĩ, nó sản xuất ko để nhét túi quần đâu.-> vụ cho vào túi quần nhảy cảm ứng linh tinh -> tôi cũng bị và giải pháp là đặt password mà hình khóa.(hungz92 làm thế nào để đặt pass là mã Pin,nhấn đúng mã cái vào màn chính luôn-như lần trc tôi hỏi thì hay.hehe)
    Volume wake-up quá tiện còn gì. Nhiều người muốn có mà ko đc, mình lại muốn bỏ đi. Hix.

hungz92 thích bài này.
  12. bakery00

bakery00 Member

Trên htc sensation có 1 bản mod khá hay. Khi bác vuốt dưới hàng cảm ứng từ menu đến search thì sẽ tắt máy. Kéo ngươc lại sẽ mở. Bác thử ngâm cứu xem. Còn vụ nghe nhạc bác thấy tiện nếu nghe tai nghe thui chứ nghe bằng loa hay kết nối với loa thì đâu có tiện ^^

13. bakery00

bakery00 Member

Cá nhân mình thấy lockscreen dạng giọt nước của vu khá đẹp. Thích phần âm thanh và hiệu ứng đó. Phàn lockscreen bây h nhiều app lắm. Nếu bác thích có thể thử sparky, go locker và các kiểu mở khóa của máy khác đều có trên play store đó

14. bakery00

bakery00 Member

Hjx. Sao trả lời sáng h nó mất hoài ta. Trên htc sensation có bản mod khi vuốt hàng cảm ứng ở dưới sẽ tắt mở màn hình đó bác. Bác thử ngâm cứu xem. Còn nghe nhạc như bác chỉ tiện với tai nghe có nút chỉnh thui. Còn nghe tai khác hoặc loa thì hơi bất tiện chút. Ah mà khi có đt tới có cách nào bắm vol để nhận cuộc gọi k nhỉ. Lâu lâu màn con vu bị đơ. K vuốt cảm ứng để nghe đc

15. Tho Sagrius

Tho Sagrius Member

mình còn có nhận xét tn về Vu1 đó là khi truy cập Dial-pad, Contacts hay Message thì bao giờ cũng delay hết mấy giây, còn khi mình bấm gọi hoặc người ta gọi tới ngay lúc mình đang lướt Fb hay Instagram thì màn hình đen xì một lúc lâu mới hiện CallerId, mình thấy bạn mình xài máy android 2.3 Viettel s.xuất mà truy cập Dial-pad, Contacts còn nhanh hơn Vu1 nữa, m.n có cách nào giải quyết không ??

16. hungz92

hungz92 Active Member

cái đó trong kernel iem chịu thôi :D như ấn 2 phát mở khóa vs khóa ấy

17. hungz92

hungz92 Active Member

bác nói chuẩn đấy nhiều ng muốn mà ko đc , bên vu 2 khóc lóc đòi có kìa hehe

18. hungz92

hungz92 Active Member

sẽ có thêm kim cương của g2 :laugh:

19. hungz92

hungz92 Active Member

vào ứng dụng đúng là delay thật , bản mới dêodex đỡ hơn nhưng ứng dụng 3rd thì ko chắc , cái này chắc do kernel rồi , bên lu62 vào cũng k khá hơn cta đâu

20. hungz92

hungz92 Active Member

sẽ mod trong suốt stt bar 50% nhé , nhìn khá đẹp mắt

Bình Bọt thích bài này.