Chia sẻ ROM 4.1.2 FINAL CHO F100L (update bản chuẩn 30/10/2013).............................................

Thảo luận trong 'LG Optimus VU 1+2' bắt đầu bởi hungz92, 27 Tháng chín 2013.

1. saokodcvay

saokodcvay Member

Thế h sắp có bản mới ah bác . Bản 30 cái wifi có vấn đề thật . Bản 8 ngon hơn mỗi tội root tiếng tàu

2. Tho Sagrius

Tho Sagrius Member

lúc trc xài stock mình nghịch gì trong Rom Toolbox đó bạn, tự nhiên đổi logo LGU+ mà không cần thay Framework j cả, mình quên hẳn cách làm vì lúc đó mình không có ý thay logo, mình chỉ muốn giảm bộ nhớ rom nên mình có nhớ là mình có xóa vài video r reset máy nó thay = 1 logo mới luôn

3. Tiến Đạt

Tiến Đạt Active Member

Room stock theo mình thì nó ổn định hơn cai rom tàu việt hóa của bác hungz92 á. Nếu bác có pc chịu mày mó xíu thì Về stock rồi tuự làm.fix lỗi là xài ok....logo lgu+ thì theo boot khởi đoọng là ok hết.. bản của bác hùng m thấy hay có mấy lỗi lặt vặt lên đã từ bỏ... mình đang dufngbarn rom của tự mình mod
    và fix..đa số fix đc hết các lỗi rồi.butoool,wifi,
    mạng, 2g-3g thì phải vô trong setting chứ k vô
    đc bằng 4636. Bù lại thì phần mềm rec lại vôddc baừng phím cuứng. Hơn hẳn bản của bách hungz.còn về mạng.theo bản của bác hungz thì bản của bác có sửa mạng trong buiding.prop.. sửa cái mạng thành open và esa hay gì gì á. Nhưng thực tế chỗ mình thì cái đó nó k có aenh hưởng gì .ngược lại.mifnh thấy mang nó còn hay nhảy cột sóng hơn là cái building mặc định..
    úử dụng bản của bác hùng thì sột sóng hay nhảy các bước song.1 vạchw2 vạch 3 vạch...tuy nhiên vẫn k bị mất sóng..nhưng lâu lâu nó hay bị lỗi ket nối internet..nhưng nếu đưa về stock thì

4. Tiến Đạt

Tiến Đạt Active Member

Nếu đưa về stock thì mình thấy hiện tượng nhảy các vạch sóng hạn chế khá nhiều. Và vô internet có vẻ ổn định hơn....
    Vì thế đã loại bỏ bản rom của bác hùng và đưa về stock để tự mod...còn để tối ưu building.prop thì các bác có thể coi tren mạng.kem toáo xóa. Các app k cần thiết trong system/app. Còn đeodex rom thì theo nguyên ly là k lam rom muot hơn.. vì khi deodex rom..cac file hệ thống nó phải đọc lại giống như một file cài đặt bình thuoefng.
    . mất nhìu time hơn.. deodex chỉ tiện cho. việc mod app thôi.. deodex và công dụng của việc deodex các basc có thể googseach để tìm kiếm

5. hungz92

hungz92 Active Member

8 làm j có tàu :3 đọc change log đi

6. hungz92

hungz92 Active Member

cùng 1 bản cùng 1 base , lỗi vặt thì mình đã giải thích rồi , mod từ gốc chứ từ đâu , lỗi này là do đóng rom thôi , ko ko làm từ bản tàu mà làm từ bản 8/10 ....
    sửa cái nào open esa bạn ? bạn có hiểu là sửa thế để làm gì ko ? bản 8/10 m để bt đó thôi :D
    bản 8/10 ổn định rồi chẳng qua còn cái hiển thị callog ae tự fix cũng đc

Tiến Đạt thích bài này.
  7. Tho Sagrius

Tho Sagrius Member

ừkm, mình thấy stock ổn định hơn, nếu cần thì mình thấy xóa 2 cái tv trong task manager, đổi logo vs vào 4636 là ok r, Viêt hóa mình thấy ko cần lăm mình wen xài Eng r, nhìn viethoa nó xấu xấu

8. hungz92

hungz92 Active Member

mà ngon đưa ae dùng đi cứ , giữ vs giấu mãi thế :D đưa lên là biết ngay :laugh:

9. hoang1987

hoang1987 New Member

máy em đâu có cài rom của bác hungz92 em up rom stock trên phần mềm của lg bác ơi mà em ko thấy mấy cái đèn chóp bác ấn phím volume + hoài cũng chã vào dc bác ợ

Tiến Đạt thích bài này.
  10. Tiến Đạt

Tiến Đạt Active Member

À cái đó thì bác phải cài rec vô mới được chứ bác... nếu đang ở stok. .chưa cài bải rec nào thì e chia sẻ cho bác cai rec 6. E đang xài... thấy ổn. Gặp truờng hợp lỗi rom thì chỉ cần có 1 bản backup trong sdcard là vô rec bang phim cuứng và restock lại rom chứ k cần kdz lại vất vả

11. Tiến Đạt

Tiến Đạt Active Member

K phải giấu mà bởi vì a,e k có nhu cầu xài thì úp làm chi phí time hả bác :D ..

12. hungz92

hungz92 Active Member

đã bảo ko phải do rom rồi :3

Tiến Đạt thích bài này.
  13. hungz92

hungz92 Active Member

thực ra bản rom của mình có thể dùng recovery 5. để up chẳng qua thấy rec 6. cũng ổn nên m khuyên dùng thôi

nhatlinh2255 thích bài này.
  14. Tiến Đạt

Tiến Đạt Active Member

Cùng một bản rom 40b nhưng 2 bản này đã thay đổi khá nhiều nhá bác... bản của bác là stock sau đó bên bọn trung quốc đã thay đổi khá nhiều để phù hợp với bên đo..bên đó còn có vài bản khác cũng tương tự bản wankal đó bác..
    http://bbs.gfan.com/
    Trang web của nó nè. Bác dịch ra đọc là bít..
    Bản của bác mod trên nền của bản rom trung quốc đã sửa lại...nói chung là chính xác k biết bên đó đã thay đổi những gì trên bản đó.nhưng nếu cho một số file hệ thống xủa file gốc vô bản của bác thì nó k thể hoặt động..và đặc biệt cái rec là vô cùng thiếu tiện lợi

15. Tiến Đạt

Tiến Đạt Active Member

Thế thì cứ stock mà xài..e thì stock.sau đó mod vài thứ chính thôi.thấy khá là hài lòng... con duy nhất vụ trong suốt là dính vô file lghome3
    .. đã cố gắng nhưng nó cứ lung tung beng lên. Cai mình cần trong suốt nó k trong suốt.nó toàn trong suooat mhuwxng chỗ mình k cần thôi à..hix.

16. Tiến Đạt

Tiến Đạt Active Member

Cái đó là do rec.. bản rom của,bác hung k tích hợp cho cái rec hỗ trợ vô bằng phím cứng. Bữa cài thử cái rec của e vôbản rom của bác hùng. Thì voo đc rec bằng phím cuứng nhưng bị loi k sử dụng dc rec..và khi khởi dong lai thì lỗi android.phone.. rốt cục là lại phải kdz lại

17. Tiến Đạt

Tiến Đạt Active Member

THỰC RA THÌ BẢN ROM CỦA BÁC HUNGZ XÀI CŨNG RẤT ok. NHƯNG NẾU BÁC NÀO MUỐN DÙNG BẢN ROM STOCK VÀ TỰ MOD THÌ CÓ THỂ POST VÔ. MÌNH SẼ HƯỚNG DẪN CÁC BÁC FIX NHỮNG CÁI CHÍNH mà mình biết VÀ ĐƠN GIẢN NHẤT CHO MỘT ROM STOCK.

18. bakery00

bakery00 Member

tình hình đã up lại rom 8/10 để xài cho ổn định
    cài font roboto của android 4.3 mà vẫn bị lỗi font, các bác có cao kiến gì k

19. Hoàng Thanh Trà

Hoàng Thanh Trà New Member

Bạn ơi cho mình xin cái rec 4.1 của bác chủ thớt đưa link ở đầu bài dc không, mình theo link đó qua choimobil down nhưng ko dc. nó cứ chạy đến 3% là đứng à, ức chế quá

20. Tiến Đạt

Tiến Đạt Active Member

Ở trang #29 em có post bộ link đó bác.. cơ mà trước khi đưa cái rec này về cài đặt thì bác nhớ xóa hẳn cái rec cũ đi.. vô trong system/app nếu thấy có foden nào có cái tên 2nd-init thì bác cũng xóa hẳn đi rồi hãy cài nhé bác.