[ROM][4.4.2]BeanStalk-WTFBull-Edition

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi WTFBull, 23 Tháng ba 2014.

1. minhnathan

minhnathan New Member

mọi thứ ok hết bác. em thấy trang 1 bác để có bàn phím LG gì mà. flash ver 2 ko thấy . vẫn là cái bàn phím đen thui đó.. em có vài vấn đề cần nhờ bác chỉ giáo. thế bây giờ nếu về stock có thể trích xuất bàn phím vào thẳng file zip được ko. và phần âm thanh khi chạm vào nghe touch em lấy từ stock hay rom khác nghe nó lớn mới thích thì có thể ko bác. ý em là download rom về mở trực tiếp ko giải nén rồi kéo vào vd là phần sound chẳng hạn. và em có 1 điều nữa là em thấy có vài rom thêm vào vài cái app mà để trong cái data . thế vd em muốn thêm app lun trực tiếp vào rom cài xong thì đầy đủ hết thì làm thế nào. hay chỉ có thể cài rom xong rồi cài app. tại em muốn học hỏi xíu. mong bác giải thích hộ. em xin cảm ơn

2. WTFBull

WTFBull Well-Known Member

Mình đang cố giữ hoà khí ấy chứ

mà bác ấy, up rom của mình, và kernel của mình, nhận xét wifi 3g kém, màu tối, font chữ nhoè, không mượt, và kèm theo lỗi FC khi nhấn giữ Home, mình hỏi screenshot lỗi ấy ra cho mình xem để có gì mình fix thì bác ấy không nói gì

thì mình phải làm sao ? Trong khi không ai có bất cứ phàn nàn và lỗi trên như vậy

Update BeanStock là 1 bản rom khác, gọi là BEANSTOCK-WTFBULL-EDITION-V1, tối ưu hoá ứng dụng LG stock ported, sẽ update vào ngày mai

không trích xuất thẳng bàn phím stock qua rom AOSP dc, phải port qua. còn phần âm thanh chạm màn hình, có thể lấy và chép đè vào ( system/media/ui ) nhưng không chép vào file zip rom dc

cũng như vậy với ứng dụng ngoài. Phải có công cụ hỗ trợ build ROM và kernel ( unpack, ramdisk, repack, mkboot các kiểu ) mới thêm app ngoài và đóng gói thành ROM được

3. Xstt

Xstt Well-Known Member

Font chữ ở dòng title hình như có viền nên cảm giác chữ ko sắc nét bác à.

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

TRAN HA 75 thích bài này.
  4. WTFBull

font mình xài trên bản v2 là LGSmartGothic, kiểu font mặc định là vậy

bác kiểm tra sắc nét hay không bác vào browser lướt trang lgviet bản cho máy tính, rồi zoom hết cỡ là biết

không hề nhoè và mờ

5. minhnathan

minhnathan New Member

vâng em xin cảm ơn . và bản rom bác nói có gì đó tương tự như rom này ko. em thấy bản này mượt lắm. dù chưa flash them kernel ở trang 1. chụp hình cũng có vẻ khá hơn thì phải.. còn về phần app thì em biết rồi. tại có vài rom thấy nó để thêm cái data là mấy cái ứng dụng này nọ. tại cũng tò mò nên hỏi thêm lun vậy... còn phần kernel ở trang 1 có nghĩa là đã tối ưu hết rồi phải ko bác . flash nó rồi thêm cái set cpu nữa điều chỉnh theo nhu cầu vậy là ok rồi phải ko ...

WTFBull thích bài này.
  6. WTFBull

kernel trang 1 chưa tối ưu hết, các script dành cho kernel mình để ở thư mục system/etc/init.d/Script. Bác muốn tối ưu hoàn hảo, có thể tham khảo link tweak ở trang 1

Bản ROM mới sẽ là 1 bản rom lai stock, giao diện stock, các app stock và độ mượt của BeanStalk :)

vananuan and hhhfdq like this.
  7. Tạ Quốc Huy

Tạ Quốc Huy Member

Bác ơi, e muốn về font gốc của bean thì làm thế nào ạ? font này nhìn nó sao ý

8. WTFBull

9. Tạ Quốc Huy

Tạ Quốc Huy Member

10. WTFBull

ah thì bạn cũng không cần hiểu nhiều đâu

chạy toàn bộ càng tốt :)

Mà, file tweak Hackgpu chỉ dành cho kernel của mình thôi nên bạn không flash kernel của mình vô thì không chạy

mà mình nghĩ là nên dùng kernel của mình và file tweak đó, bảo đảm mượt kinh dị :laugh:

Tạ Quốc Huy thích bài này.
  11. Tạ Quốc Huy

Tạ Quốc Huy Member

Em đang xài kernel hacker của bác đây ạ. Run toàn bộ các tweak thì pin có tụt ko bác? @@ em vừa thử thấy mượt thật, nhưng sợ tốn pin hơn

12. WTFBull

pin chỉ hơi tốn hơn chút xíu thôi bác, có lẽ bác không nhận ra dc đâu :laugh:

các script và tweak mình tối ưu cho cả cpu, gpu và cả pin nữa, yên tâm hén :)

Xstt, lth624 and hhhfdq like this.
  13. hfriends

hfriends Member

bạn ơi, hướng dẫn mình cụ thể với đc ko,
    từ tối giờ loay hoay cài rom gốc xong up rom lên toàn dính stt7 hizz
    giờ mình mới về lại rom gốc rồi, đã root xong, và đã làm như bạn nó nhưng cái mở cái file trên ra thì nó đứng chỗ Waiting for Device hoài à, ko chạy nữa?

14. WTFBull

bác phải unlock bootloader trước khi chạy :)

15. hfriends

hfriends Member

trước khi mình đọc bài này, mình đã thử cài vè rom gốc rồi root rồi unlock bootloader = tools nhưng khi reboot lại thì bị treo logo không vào được. cả buổi chiều mình toàn bị vầy
    bạn có thể cho mình yh hay gì để nhờ bạn giúp mình đc ko?

hhhfdq thích bài này.
  16. WTFBull

khi treo logo thì factory reset bằng phím cứng: nhấn giữ Power và Volume - 7s để hiện ra bảng thông báo factory reset rồi nhấn phím power 2 lần là dc

nếu không được nữa, cứ cài recovery bản thường từ tool rồi flash rom vdt-v11 là sẽ tự động unlock bootloader

hfriends thích bài này.
  17. hfriends

hfriends Member

pác có fb ko cho e xin IB với cho dễ làm chứ trên 4rum này e chờ repl pác e sốt ruột quá :( thanks pác

18. WTFBull

khuya rồi bác ah, để mình nghỉ ngơi, mai mình còn đi làm, về bác thì để mai được không, trưa mai mình sẽ inbox bác

Xstt and hfriends like this.
  19. hfriends

hfriends Member

ùm thanks pác.

20. minhnathan

minhnathan New Member

có thể do bản thân rom này đã tối ưu tương đối nên em thấy rất mượt và cũng đã thêm kernel vào thấy ko mấy khác biệt. còn cái gappl thì ko tài nào download được. đành download vài cái cần thiết từ appstore . mong về cái rom ngay mai của bác quá...hic