Rom Cho LG G3 ISAI

Thảo luận trong 'LG G3 Isai - LG L24' bắt đầu bởi kentdinh, 17 Tháng mười 2014.

1. kentdinh

kentdinh New Member

Mình mới chuyển sang xài Lg G3, trước giờ toàn xài Samsung từ J đến note3 dcm. sang LG lần đầu tiên mọi thứ còn bỡ ngỡ và nhận thấy Rom Lg G3 này ngoài bản stock và bản gở app của bác hoangnova, chắc là em này không được ưu ái như mấy em samsung docomo rồi. hy vọng các moder ưu ái cho ra đời những bản rom như bên em J thì tuyệt... Cảm giác knock code yomost quá mà thấy LG ít tính năng vặt như samsung. Hy vọng các bác chiếu cố mem mới và giúp đỡ nhiệt tình để vọc vạch học hỏi... Cho hỏi có tool backup Imei máy LG G3 không vì em sợ up rom bị mất emei , với lại đến giờ chưa biết cách up rom của LG như thế nào. Mới lấy máy sáng nay giờ đang ngồi nghiên cứu, chúc các bác developer sức khỏe và thành công để có thể ra đời những bản ROM made in vietnam bá đạo.....

2. nukenuky

nukenuky Member

Nhân tiện bác nói sơ quá mấy tính năng vặt samsung có mà em này không có cho mình mở rộng tầm mắt với. Trước giờ sao cứ dị ứng với samsung quá nên chả biết gì

3. Đạt Nguyễn

Đạt Nguyễn Vietnam's Gsm Team

đang xử lý và update thêm 1 số app lên bản mới nhất cho anh em tiện sử dụng. trong ngày hôm nay (nếu em không phải đi mua quà tặng) thì sẽ xong :D

4. kentdinh

kentdinh New Member

Mấy tính năng thao tác cử chỉ , chuyển động lên xuống bằng mắt, thao tác không chạm ... đấy là những tính năng vặt ít xài nhưng lâu lâu xài nghịch cũng vui... bác muốn tìm hiểu lên mạng có mà đầy còn gato thì ... kết thúc tranh luận tại đây... mỗi hãng đều có tính năng hay của riêng họ chẳng mèo nào hơn mẽo nào đó là cảm nhận của mình... Mình rất thích chức năng knock của Lg nhưng cũng yêu những trò vặt từ Samsung thao tác không chạm và bút spen

nukenuky thích bài này.
  5. kentdinh

kentdinh New Member

Mình đang chờ trải nghiệm rom của Sphinx trên con LG G3 Isai xem tuyệt vời ông mặt trời thế nào... Ngoài lề tí , mình mới Up rom con Galaxy Note 4 N910k , bản 1a lỗi danh bạ bác Đạt Nguyễn ơi có cách nào fix hay hóng tiếp ver 1b.... Đang trải nghiệm rom N910k vừa up để xem còn lỗi nào em báo cáo tiếp nhé