[ROM] Digital Minds from XDA

Thảo luận trong 'LG G Pro 2' bắt đầu bởi MaxMan, 19 Tháng tám 2014.

1. MaxMan

MaxMan New Member

Mình có theo dõi bản ROM này trên XDA được các mem đánh giá khá cao, cooker hỗ trợ nhiệt tình, cập nhật rõ ràng và liên tục!

Special thanks anirudhks from XDA!

Hiện tại đang ở Ver2 hỗ trợ hầu hết các dòng G Pro2 (Ver1 chỉ support D838)

Changelog - Prime edition:

- Dựa trên nền 10F mới nhất
    - Rất nhiều cập nhật G3 system apps and system UI
    - Tất cả các ứng dụng hiện nay đều hỡ trợ multi window
    - Tin chỉnh pin cho ổn định và tăng thời gian chờ.. (khoảng 2-3 ngày)
    - Tin chỉnh mạng ổn định hơn
    - Updated lỗi thẻ SD và các bản vá lỗi hệ thống
    - Tích hợp revamped sysvol
    - Nhiều hơn nữa không thể nhớ hết...

Phiên bản này được hỗ trợ hầu hết các biến thể ** của G Pro 2

**: D838, F350X

Hướng dẫn cài đặt:

Yêu cầu máy đã root ( I do it with towelroot )
    1. Sao lưu toàn bộ dữ liệu trên bộ nhớ trong SD card ra thẻ nhớ ngoài External card (không thực sự cần thiết nhưng an toàn là trên hết).
    2. Tải về V2 Prime _2.rar và giải nén.
    3. Copy thư mục System vào thư mục gốc của bộ nhớ trong SD card (chép nguyên cả thư mục, không phải chỉ chép tập tin img).
    4. Chắc chắn rằng bạn đã có ADB và các driver USB (LG United Mobile) và kích hoạt chế độ debugging (tap (?) nhiều lần About phone/Software information/Build number, go back to Settings/ Developrment options/ check Usb debugging), và cấp quyền root cho ADB trên điện thoại.
    5. Chạy file Install ROM.bat và ngồi chờ thư giãn trong khoảng 3-4 phút cho mỗi lần thực hiện
    6. Khởi động lại máy.
    7. Xong.

Khuyến cáo của tác giả: sau khi cài đặt ROM, khởi động lại và cài baseband và modem tương ứng cho dòng máy của bạn (trước khi cài phải chắc rằng đã kích hoạt USB debugging)

please give me constructive feedback than just bashing and crying , do this ONLY if you know what you are doing. and have flashed roms before ..

Noobies please seek assistance before u do break your phone....

i dont watch download counts or anything... if you download first , have a better bandwidth and a site to share please create mirrors and share ...the links

If you like this ROM and would like me to continue to work on it please do hit thanks and if you love me ( not gay type hahaha ) do buy me a beer :P

Link download Ver2:
    Link 1 --> https://www.mediafire.com/?aeb8elqszb4djx4
    Link 2 --> https://mega.co.nz/#!tRtFHSLC!jKJTpd...TiUrBpKUZAkWIA

Tham khảo thêm tại link gốc:
    http://forum.xda-developers.com/lg-g-pro-2/development/rom-digital-minds-v1-t2838877

Last edited: 20 Tháng tám 2014
  2. tranphuong3004

tranphuong3004 Member

đang down mà quá chậm

3. tranphuong3004

tranphuong3004 Member

đã up rom ok rồi nhưng ko hỉu sao nó ko factory nhỉ?>

Last edited: 20 Tháng tám 2014
  4. rwnguyen09

rwnguyen09 Member

5. tranphuong3004

tranphuong3004 Member

rom ngon,máy mượt,up rom xong là xài bt,chưa up baseband.mà ko hỉu sao sóng wifi thì yếu xìu

6. fpt.hoangtung

fpt.hoangtung Active Member

Rom nay cui mia, tai xong up thu xong lai go ngay trong chua day 30p. Minh tinh chinh rom stock con ngon hon the nay

7. fpt.hoangtung

Hinh anh sau khi up rom khac hoan toan so voi anh quang cao, ko co tran mau notification, phim tat nhanh thi lam cau tha cai thap cai cao,... Noi chung ko thich rom nay

8. tranphuong3004

tranphuong3004 Member

bác nói sao chứ máy mình up thấy ngon mà,hình cũng y chang như qc,chỉ có cái wifi là hoi yếu, loa ngoài to quá phải giảm lại,còn lại chưa có j phàn nàn,pin cũng ok như 10o

9. fpt.hoangtung

thế mình thử hỏi bạn nhé :
    bạn ghép thư mục nó có cho vào hình tròn như g3 ko, tiếp nữa setting 100% nguyên gốc chứ ko phải mod giống g3, tiếp nữa là sóng yếu ( cái này 100% luôn vì mình rom gốc v10o ở dưới tầng 1 nhà full sóng dù chạy chỗ nào nữa, còn rom này ko chú ý thì mất sạch sóng phải đi ra chỗ khác mới có). Tiếp nữa như mình nói trên, các icon bật tắt nhanh làm cẩu thả cái cao cái thấp, cái mình thèm nhất là hiệu ứng tràn màu của G3 trên thanh notification thì ko có( mặc dù hình quảng cáo thì lại có, chắc do chụp màn hình g3 ra xong khè).... còn nhiều nữa nhưng chả muốn nói.
    P/s: ai gạch đá thì tùy, nhưng đó là ý kiến của mình khi cài thử!

10. tranphuong3004

tranphuong3004 Member

mình ko biết mod rom,nhưng lại thích trải nghiệm các rom mới.
    nên nếu bạn mod đc rom ngon thì share cho anh em trải nghiệm lun.
    riêng rom này mình up rom mà ko up baseband,ko biết có phải đó là lý do wifi yếu ko,chứ sóng 2g,3g căng đét,mình đang đi tỉnh nhưng sóng lúc nào cũng 4-5 vạch

11. MaxMan

MaxMan New Member

Sóng yếu thì nên up thêm baseband cho đúng dòng máy vào, có thể nó sẽ cải thiện wifi, network, và thời lương pin... (cái này thì ai cũng biết mà!)

Bản này thật sự mình chưa up, vẫn đang ở bản Tekcafe. (Do công việc nên chưa format up được, dữ liệu máy đang cần).

Còn giới thiệu và đánh giá là do tác giả và các mem trên xda đánh giá, mình chỉ dịch khách quan lại thôi, thêm bản ROM cho ae vọc và trải nghiệm cho vui! (bạn có thể tham khảo tại link gốc #1)

Theo tác giả thì sẽ có 2 phiên bản V2: Pegasus va Prime. Pegasus sẽ tối ưu pin hơn (vài hôm nữa sẽ có), còn bản Prime hiệu năng đồ họa và game tốt hơn, tùy sở thích lựa chọn.

B'rgds!:)

12. MaxMan

MaxMan New Member

Nếu bạn có đam mê cook ROM thì hãy bước vào đây tìm hiểu step by step (cần có chút tiếng Anh), từ từ xây dựng cho mình Kitchen!
    Nó sẽ ngốn của bạn rất rất nhiều thời gian và công sức, đôi khi là tài chính nữa (up, test , sửa lỗi, lại up, lại test.. dễ thành cục chặn giấy) nếu muốn cho ra 1 bản ROM mình ưng ý. Và khi share ROM trên diễn đàn nào đó mà gặp kiểu mem feedback như bạn thì xem lúc đó bạn có giữ bình tĩnh không nhé!?

P/S: kinh nghiệm mình từng cook và share ROM (1 thời WindowsMobile đã qua rồi, nhưng giờ công việc và gđ nên không còn nhiều thời gian vọc phá nữa, nhưng lửa đam mê thì vẫn âm ỉ!) nên không có gì phải gạch đá bạn cả! Ae đến 1 4room nào đó là vì lòng đam mê thôi, cùng nhau chia sẻ thì mới vui!;)

Last edited: 21 Tháng tám 2014
    tamluong1909 and tranphuong3004 like this.
  13. doi con

doi con New Member

Ba con ai biet doi am thanh lay net lg lte2 hum chi mk zs mk la thanh vien ms mog moi nguoi ug ho hj...aj bt lh mak qua mail luongvankhoa95@gmail.com thank nhju

14. fpt.hoangtung

Bạn đừng nói thế, mình đã chú ý cuối dòng là ý kiến cá nhân. Với cả như mình đã nói là bản rom khác hoàn toàn với quảng cáo, các hình ảnh chỉ fake chứ ko phải là port qua... Bạn cài thử sẽ hiểu, cái này theo mình giống như " treo đầu dê bán thịt chó", mình chỉ nói vậy thôi chứ không có ý gây war nhé!

15. MaxMan

MaxMan New Member

Mình cũng không rảnh để gây war với bạn đâu!
    Cooker người ta cần những feedback mang tính xây dựng thôi, và họ sẽ fix các lỗi hay thiếu xót sau từng bản ROM. Mà kinh nghiệm của mình thì chơi ROM cook chả bao giờ hết lỗi hết, không cái này cũng cái kia, ROM Stock còn chưa hoàn hảo nữa mà. Mỗi cooker có 1 phong cách build của riêng mình nên cũng khó làm tất cả hài lòng. Vì vậy họ chỉ để là share ROM, ai thích thì dùng họ có lấy tiền của ai đâu!?

tamluong1909 thích bài này.
  16. lephuong17183

lephuong17183 New Member

Bản này Facebook không sử dụng được nha anh em! Chả hiểu!!!

17. tranphuong3004

tranphuong3004 Member

mình dùng bt chả thấy lỗi j cả,bạn kiểm tra lại thử xem

ha tuan thích bài này.
  18. ha tuan

ha tuan New Member

Cùng quan điểm. Sóng wifi yếu. Ko chỉnh được nhạc chuông trong cài đặt. Facebook ko vào được. Pin dùng 2 viên và 1 dock nên ko quan tâm lắm. Mượt mà. Giao diện lg g3 đẹp

Last edited: 26 Tháng tám 2014