Rom F100SV40E-DEC - Global Edition Phiên bản tháng 12 cho F100S ( Đã có link )

Thảo luận trong 'LG Optimus VU 1+2' bắt đầu bởi Văn Chức, 16 Tháng mười hai 2013.

1. mark

mark Member

Bác Đạt nguyễn ơi mình vừa rồi có úp bản rom của bác cho máy f100s nhưng bị treo logo,bác có link hay file rom gốc 4.0.4 đuôi .kdz cho f100s không cho mình xin với,tất cả link ở diễn đàn đều dia hết rồi.
    Chân thành cảm ơn bác rất nhiều!

2. Tiến Đạt

Tiến Đạt Active Member

Vô đc dowload mode thì lo gì k về lại đc stock.. basc cài diver rồi dowload cái B2CAppSetup.exe về rồi up online.. nhưng khá là lâu đó..

3. Tiến Đạt

Tiến Đạt Active Member

Thế thì tuyjet quá. E thì cũng thick tự làm rom cho mình..trong quá trình build có gì haybasc chia sẻ và giúp e nữa nha

Văn Chức thích bài này.
  4. Văn Chức

Văn Chức Life Good

mark mình có file V29b nè nhưng đang đi làm ko up lên cho bạn đc. Bạn vẫn vào download mode thì kdz bản nào cũng đc mà cần gì 4.0 . Còn vấn đề treo logo của F100S là do bootloader của Recovery chỉ dành cho 4.0 không tương thích với 4.1 nên khi cạn pin máy sẽ rơi vào tình trạng brick (treo logo) và không thể nạp lại pin để KDZ > Hướng giải quyết chỉ có thể tháo máy ,tháo pin và kích pin trở lại để có thể sạc và vào đc download mode > Lúc này bạn có thể KDZ 1 bảnsstock bất kỳ ko cứ là 4.0 . Bản của mình cũng vậy nếu bạn ko up gói fix-recovery của Đạt Nguyễn bên dưới
    Chúc bạn vui vẻ

mark thích bài này.
  5. Văn Chức

Văn Chức Life Good

Okie

6. Đạt Nguyễn

Đạt Nguyễn Vietnam's Gsm Team

mark thích bài này.
  7. mark

mark Member

Rất chân thành cảm ơn bác đã chỉ dẫn,vừa rồi bác Datnguyen đã cho mình rồi mình đang tải.Phiền bác cho mình hỏi thêm cho cụ thể nha,giờ mình tải xong bản rom v29l_00 .kdz thì mình up bản đó xong xuôi,tiếp đến up bản của bác và gói fix-recovery của đạt nguyễn là được phải không?
    Lúc trước mình cũng làm như thế nhưng từ 4.1.2 bị treo logo,giờ ko biết ở 4.0.4 có bị không nữa?

8. chinvabin

chinvabin Active Member

hì,bác thông cảm,mình ko biết tag như thế nào cả nên phải trích dẫn dài như thế,mình đã cấp quyền SuperUser cho App Titanium Backup xong rồi mới restore app+data,nhưng lần nào cũng chỉ chạy đến 13% là đúng im luôn,để từ sáng đến tối vẫn nguyên xi,mình up lại bản rom khác thì lại bt,mà bác cho hỏi,bản rom TNT TEAM tiếng việt của bác Ng Đạt trc hay bị treo logo liệu dùng cái fix recovery có hết lỗi dc ko,mình đang định up lại bản này mà

9. Tiến Đạt

Tiến Đạt Active Member

bác chúc có bản recovery nào ngon cho F100L không.. hiện em đang dùng bản 5. vô rec được bằng phím cứng thấy rất tiện lợi.. nhất là những lúc bị lỗi boot không vô được menu hay bị khởi động liên tục thì chỉ cần tắt hoàn toàn rồi vô rec bằng phím cứng, restock lại bản cũ....nhưng bản này bị lỗi màn hình tím ngắt.. nhìn rất xất... chuyến qua bản 6. tích hợp cảm ứng k bị lỗi hiển thị nhưng lại không vô bằng phím cứng được.. bữa bị lỗi hệ thống không tài nào vô rec được đành phải úp lại stock rất mất thời gian

10. dotronghieupro77

dotronghieupro77 Active Member

Đúng là được cái này mất cái kia. ?
    Hiện tại mình cũng đang sử dụng bản rec 5 nhưng nó cũng bị vấn đề như anh Tiến Đạt vậy ?....

Tiến Đạt thích bài này.
  11. Tiến Đạt

Tiến Đạt Active Member

Nếu bản 5 mà được hiển thị đẹp như bản 6 thì ok.. vì thấy bản 5 rất tiện lợi và hữu ích hơn hẳn bản 6

12. Văn Chức

Văn Chức Life Good

Vấn đề ở chỗ mình kô kiếm đc cái phân vùng của nó . Đau thật .

13. Văn Chức

Văn Chức Life Good

Các bạn cho mình 2 bản rec đó nào 5 và 6

14. mark

mark Member

Hic!bản rom của bác sao ngốn pin quá,mình sạc đầy 100% pin lúc 22h tối đến 6h sáng còn 88%,đã tắt hết các kết nối,ko hiểu do cái gì nữa?

15. Văn Chức

Văn Chức Life Good

Các bạn cho mình hỏi đã ai up bản này mà bị như bạn này chưa vậy ?

mark thích bài này.
  16. mark

mark Member

Trước tiên mình cảm ơn bác vì đã làm bản rom này cho ae sử dụng,mình đính chính lại là bản rom dùng rất ổn,còn vấn đề hao pin như mình đề cập có lẽ do lúc tối mình sử dụng buzz launcher,lúc 6h sáng mình đổi về launcher mặc định của máy và sau gần 6 tiếng có vọc 1 tý chỉ mất 2% pin,quá tốt.
    Thanks Bác rất nhiều!(mình ko thích nhìn cái % pin ko biết có cách nào để ẩn nó đi ko nhỉ?)

17. Văn Chức

Văn Chức Life Good

bản sau nhé (nếu có cơ hội) . HI:D

18. saokodcvay

saokodcvay Member

Bác kia lấy máy rom 2.3 ah ngon nhỉ h kiếm rom 2.3 mà k có . Bác chuc làm bản cho 100l đi

19. dotronghieupro77

dotronghieupro77 Active Member

a Chuc sap co rom cho f100l chua vay???

20. Tiến Đạt

Tiến Đạt Active Member

https://www.dropbox.com/s/7g35voeofnq48tp/F100recovery.apk
    bản 5. còn bản 6. thì e xóa đi rồi.tại thấy nó k hữu ích gì hết. up phải room mà lỗi k vô được màn hình đồng nghĩa với việc k thể vô đc rec.. còn bản 5 nếu up room bị lỗi thì vô lại rec và úp lại bản khác ok