ROM G3 Isai - Isai FL - LGL24 [Stock fix, xóa app Nhật]

Thảo luận trong 'LG G3 Isai - LG L24' bắt đầu bởi hoangnova, 16 Tháng chín 2014.

1. nukenuky

nukenuky Member

Mình thử wifi thì rom nay không nhìn thấy wifi chuẩn AC tần số 5GHz, chưa biết chuẩn N 5GHz có thấy hay không? để tối về thử lại

G2 docomo ROM Cloudy v2 thì cả 2 chuẩn AC và N 5GHz đều OK hết.

Thôi thì mình tổng hợp lại thành 1 danh sách các tính năng mong sẽ có, hoặc lỗi mong được sửa để bác Hoàng khi nào có thời gian thì giúp anh em. Bạn nào bổ sung thì cứ quote rồi thêm vào

1. Hỗ trợ wifi chuẩn AC và chuẩn N tần số 5GHz
    2. Rung khi kết nối cuộc gọi
    3. Đang ở chế độ 2G only, khởi động lại thì bị chuyển về auto

1 lần nữa đa tạ bác Hoàng đã cống hiến thời gian, tim và máu, tâm huyết vì cộng đồng :inlove:

cập nhật: Không biết do lí do gì, do mình đã root được máy, hay do cài lại rom (khi root phải cài lại rom), hay do mình vào nghịch trong chương trình LTE OnOff mà các vấn đề sau đã được giải quyết:

- Wifi AC và wifi N tần số 5GHz bắt sóng bình thường
    - Đã bật tắt đuợc Mobile data, trước thì tắt nó vẫn cứ trơ trơ ra
    - Đang ở chế độ 2G only, khởi động lại thì bị KHÔng còn bị chuyển về auto nữa. Cái này thì chắc chắn do mình nghịch trong chương trình LTE OnOff (bấm vào menu có hình 3 dấu chấm góc trên phải, chọn Enable/Disable data connection).
    - Khởi động lại thì không còn bị độ sáng màn hình bị set ở mức tối đa nữa

Tóm lại chỉ còn lại
    2. Rung khi kết nối cuộc gọi

là chưa được thôi

Last edited: 3 Tháng mười 2014
    hoangnova thích bài này.
  2. tuananh1211

tuananh1211 Member

Cho vài cảm nhận của người dùng thực tế về g3 isai đi bạn. Mình đang tính đổi từ g2 sang em này?

3. nukenuky

nukenuky Member

Cá nhân mình cảm thấy thế này:

1- Màn hình to hơn, sướng hơn.
    2- Tuy nhiên máy không to và cầm vẫn nhẹ, 1 tay mình vẫn thao tác được 80% màn hình. Cảm giác cầm nắm rất đã, như ôm mẫu chân dài
    3. Độ phân giải 2K có cần thiết không? Mình thấy sướng hơn 1080p của G2, đối với mình thì đánh giá G2 8.5, G3 isai 10. Có thể do mật độ điểm ảnh 538dpi cao hơn góp phần vào
    4. Pin để gánh màn hình 2K ra sao? Không tồi, đủ nghịch và wifi + 3G lướt web, không game, youtube 1 tí, không video xem film. Nói chung dùng bình thường thì về nhà còn 30%. Tóm lại mình chấp nhận hi sinh pin để được màn 2K, nhiều bác khác thì lại cho là 2K không cần thiết
    5. Loa ngoài có vẻ ngon hơn G2
    6. Chống nước thì yên tâm hơn rồi
    7. Có thẻ nhớ thấy thoải mái hơn hẳn
    8. Tốc độ nhanh hơn G2 không đáng kể, Antutu benmark được 39186 điểm. Tuy nhiên lúc trước Flappy Bird trên G2 thì lag, giờ thì hoàn toàn ngon lành
    9. RAM 2GB vẫn như G2, phần RAM trống vẫn như G2 không có gì khác biệt, dao động khoảng 6-8 trăm MB theo cách dùng của mình
    10. Không có cảm biến điều chỉnh độ sáng màn hình tự động, phải chỉnh tay
    11. Chụp hình tự sướng rất khó chịu, chẳng biết phải nghiêng đầu vặn cổ thể nào cho đúng, chụp tự sướng mà mắt như cứ nhìn đâu đâu, chắc phải quay ngược lại để đưa cái camera trước lên phía trên rồi edit hình lộn ngược lại. Đây là hậu quả của việc đưa camera trước xuống viền dưới màn hình. Tuy nhiên bù lại máy gần như không có viền ở 3 cạnh trái phải và trên, góp phần làm máy nhỏ hơn nhưng màn vẫn to = iphone 6+ :D. Cá nhân mình chấp nhận sự đánh đổi này
    12. Sóng gió ầm ầm, không lo mất sóng gì đâu
    13. Nút tăng giảm âm lượng rất khó bấm, cá nhân mình không quan tâm lắm vì đa phần điều chỉnh âm lượng ngay trên màn hình rồi. Nút power bên hông cũng chẳng có gì hay, rất ít khi bấm nhầm, nếu đưa quách ra sau được như G2 thì hay hơn

Cơ bản là vậy, vài bữa nữa xem thế nào đã :x

qqq888 thích bài này.
  4. nukenuky

nukenuky Member

Mình chạy LG Smart World, nó báo có bản cập nhật mới, OK luôn. Giờ LG Smart World toàn tiếng Nhật không rồi, có cách nào undo lại không bác Hoàng? A ri ga tô

5. company117

company117 New Member

vào ứng dụng tìm LG smartworld xóa cập nhật đi là xong nhé.

nukenuky thích bài này.
  6. company117

company117 New Member

cảm giác đầu tiên là lag :D, có lẽ ram 2g chưa đủ gánh màn 2k. ram trống bản stock là 300mb - 400mb, mới restart thì cao nhất 700mb. có lúc thấp xuống 200mb, nhiều lúc giật lag. sau khi up bản update cook thì ram trống vẫn vậy, ko được mượt lắm, mặc dù ko cài nhiều ứng dụng, benchmark thì vẫn 38 39k

7. nukenuky

nukenuky Member

Cám ơn bạn, đơn giản vậy mà không nghĩ ra

8. nukenuky

nukenuky Member

mình thì lúc nào cũng mượt, chưa bị lag lần nào hết, mới khởi động lại thì còn 650MB RAM trống

9. tuananh1211

tuananh1211 Member

Hic., chứng tỏ quả màn 2k này cũng ngốn pin nhỉ? Sao lại không có cảm biến ánh sáng hả bạn? Cái này thì hơi bất tiện thật! Vậy máy dùng có nóng không? Nhu cầu mình dùng cũng như bạn. Chỉ web, fb, viber k game. Cũng mê em nó vì kiểu dáng nhỏ gọn, sexy mà hàng họ thì too.O mà rổ giá lại ngon quá..

10. nukenuky

nukenuky Member

Màn như vậy thì phải tốn pin hơn G2 chứ. Nhưng nhu cầu của mình thì pin vậy là dùng thoải mái. Máy nóng bình thường ah. Vì mình ít chơi game hay xem film lắm

11. elnur

elnur New Member

dear developers, sorry, i do not know vietnamese, is there a custom ROM with root for this device?

12. nukenuky

nukenuky Member

Currently no. No one with root buit-in, but you can do the rooting yourself

13. elnur

elnur New Member

Chiến Mũ rơm thích bài này.
  14. tuananh1211

tuananh1211 Member

Thanks! Hôm nào phải ra cầm nắm em í vậy. Còn xem cái màu xanh thực tế ra sao? Tại trước tới giờ mình toàn xài màu đen

15. elnur

elnur New Member

Please, can author of this ROM make it with root? As I understood, this ROM got rid of not useful stock AU applications. It would be great to have such a ROM with root

16. maxcda101

maxcda101 New Member

Các bác cho em hỏi ngu tý. Em định nhờ bà chị mua hộ con G3 Isai bên nhật về...thây bà ấy bảo nếu mua trả góp với giá 27000 yen thì ko mua đc code để Unlock à. (Hình như bản quốc tế là 4800yen cơ). Nếu mà máy chưa unlock thì root xong up rom này có unlock đc ko ạ. Em ko rảnh lắm về cái khoản này. Các bác thông não em với ạ.

17. chickanh

chickanh New Member

Đã làm đầy đủ các bước như hướng dẫn, ko hiểu tại sao máy của em cứ báo Now send package you want to apply to the device with "adb sideload <file name>"... rồi đứng im, ko chạy gì nữa. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với.

18. tuananh1211

tuananh1211 Member

Hi.. Da lam 1 e mau trang. Cho minh hoi sao khong go duoc tieng viet nhu bac Hoang noi nhi? Hay phai cai lanban key ha ban?

19. nukenuky

nukenuky Member

Cá nhân mình thích labankey vì khả năng đoán từ của nó nên lúc nào cung cài, chưa thử cái có sẵn bao giờ

20. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

http://tool.xcdn.gdms.lge.com/dn/downloader.dev?fileKey=UW00120120425
    cài lại driver đi bạn.