ROM LG G PRO: SpinX Kitkat Remod By RadeonMaya 09.11.14

Thảo luận trong 'ROM LG G PRO - Tổng hợp ROM G PRO' bắt đầu bởi radeonmaya, 13 Tháng mười 2013.

1. radeonmaya

radeonmaya Moderator Staff Member

Bạn vào topic Recovery cứng của bác hoangnova bên ngoài có hướng dẫn cụ thể đó

Thomastn thích bài này.
  2. Nguyen Tan Dang

Nguyen Tan Dang Member

bac rad k tl e ak

3. hunglong347

hunglong347 Active Member

mình đã từng dùng bản rom của anh LH và của chử topic này..cảm nhận của mình về 2 bản này như sau.

bản của anh LH thì bị vài lỗi khá tào như 3 chức năng trong app Đồng Hồ..là đồng hồ bấm giờ, đồng hồ thế giới...ngoài ra bị thêm lỗi khá khó chịu..là khi xem stream video trên web.
    ví dụ xem video trên báo 24h..khi mở video trong giao diện xem sẽ có nút thu nhỏ video thành cửa sổ nhỏ..nhưng khi muốn về full màng hình thì nó lỗi..ngoài ra mình chưa phát hiện thêm lỗi nào..tiếc là anh LH..không còn hổ trợ cho G Pro nửa..nếu anh LH fix lại vài lỗi trên thì tốt hơn bản life 4 này rất nhiều.

còn bản life 4 fix được mấy lỗi trên bên rom của anh LH, và trừ những cảm nhận dưới đây thì bản rom life 4 rất tuyệt.. khi mình mới cài rom life 4 điều đầu tiên đập vào mắt mình là 2 thứ.

thứ nhất là cách bố trí vị trí icon trên thanh trạng thái nằm 2 bên mép và màu icon là màu trắng..theo mình thì rất xấu..

thứ hai vị trí các là % pin với cái app công tắc 2g-3g ở thanh trạng thái..nó làm mình khó chịu ghê gớm..vì nhìn vào..nó bị bể hình..không sắc nét như bên rom cũ của anh LH..mới đây mình phát hiện thêm cái icon báo thức trên thanh trạng thái cũng bị bể hình..kết hợp điều thứ nhất với điều thứ 2 nhìn vào thanh trang thái có cảm giác như điện thoại dỏm vậy..

quay lại cái % pin..lúc đầu vì icon pin bị nhòe..nên mình chuyển nó qua icon pin truyền thống(khi bạn thay đổi icon pin thì 1 lúc sau mới có kết quả..)..chuyển qua..thấy icon sắc nét..thấy cũng ok..nhưng sài mãi..mà không thấy nó tụt pin..vào..chổ cài đặt pin bật thêm cái % pin cạnh cục pin thì thấy báo còn 64..trong khi icon cục pin thì đầy..mình mới ẩn icon cục pin..để nó hiện cái % pin..nhưng cuối cùng nó cũng bị treo luôn..phải quay về icon % pin bị nhòe.. rất may..là chủ topic đã úp mấy cái file cài qua recovery. để thay đổi thanh trạng thái..giờ mình chuyển về kiểu truyền thống màu xanh..cảm thấy rất mát bụng..^^…nhưng cái icon báo thức vẫn còn bị bể hình..

ngoài ra theo cảm nhận của mình khi mình sử dụng rom life 4 trên bản 240L..thì mình thấy bản này khá tốn pin và ram..

về ram thì mình là một người khá khó tính. mình rất thường xuyên vào clear ram. ở bản life 4 này mình clear ram thường xuyên hơn vì ram còn trống quá ít trung bình là 600M trống, nên mình không muốn bất cứ app nào không liên quan tới hệ thống hoạt động khi mình không có nhu cầu và khi điện thoại tắt màng hình ..nên cái trình widget clear ram mình rất hay sử dụng..khổ nổi nó hoạt động không ổn định về thông báo không chính xác về ram còn trống..và không đóng các app mình đã thiết lập..ví dụ như ứng dụng accuweather và trình nghe nhạc..mình đã tích chọn vào list của clear ram..nhưng khi clear thì nó không đóng..vào task thì thấy nhiều ứng dụng vẫn chưa đóng..nên ram tốn rất nhiều..và hiện tượng load chậm xuất hiện..clear ram..thông báo trống khoản 450m mở facebook..mở trình nghe nhạc..vào browser mở 1 tab..bấm nút home cứng về..load home screen khoảng 1-2s..hiện tượng này..chưa bao giờ xuất hiện khi bên rom của anh LH..cho dù mở số app nhiều hơn..

về pin..trước khi ngủ..mình clear ram và vào task đóng hết ứng dụng tắt hết kết nối..để từ 23h tới 8h sáng..mất. 3-4% pin..còn bản v2.0 của anh LH thì mất tối đa là 1-2%..thường xuyên để qua đêm không tụt pin.

và mới đây..mình phát hiện một lỗi trên bản life 4 này..cũng không phải lỗi nghiêm trọng đó là không kết nối được với tay nghe bluetooth..nhưng bluetooth vẫn hoạt động bình thường..

kết luận nếu bạn không bận tâm vài lỗi trên rom v2.0 cua anh LH thì đó là sự lựa chọn tuyệt vời..còn bản life 4 đã fix được các lỗi trên rom của anh LH..trả cho G Pro những chức năng vốn có của nó..và thêm nhiều chức năng mới khác..nhưng có lẽ anh làm rom này đã tùy biến quá nhiều nên máy chạy chậm và tốn pin..riêng mình thì không thích tùy biến điện thoại..mình chỉ mong một bản rom giống rom góc nhưng được fix lỗi để phù hợp ở việt nam..

Arlvin, radeonmaya and Thomastn like this.
  4. Thomastn

Thomastn Active Member

Mình thấy bạn hoangnova cũng có 1 bản rom kitkat xin hỏi có giống bản của anh radeon ko? Bên đó thì đax gỡ link rồi mà đang up lên bản 1.2...

5. toilalinh

toilalinh Member

Thế còn cái giống blinkfeed của HTC làm sao xóa đc nó bác nhỉ, thấy nó vướng víu lắm.

Gửi từ LG-F240 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

6. toilalinh

toilalinh Member

Đnag mong bản 4.4 sprinx của hoangnova đc như Rom gốc. Tinh chỉnh lại 1 ít cho phù hợp với Việt nam, ko cần nhiều hơn vì như thế là quá đủ rùi.

Gửi từ LG-F240 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

7. anhtuyench

anhtuyench New Member

Mình đang dung rom lamhoang v2.0. Mình up rom này không cần về stock co được không vậy?

8. radeonmaya

Last edited: 25 Tháng ba 2014
  9. vipro9xdktb

vipro9xdktb Đột tử

Ai giup minh voi sao sau khi up rom xong vao kiem re thong tin may luc dau la e988 up rom xong no lai thanh f310l vay

hoanghiep77 thích bài này.
  10. cuibapkk

cuibapkk Member

bác cho e hỏi bản này đã có tiếng việt chưa bác ? Mong bác mod một bản 4.4 cho a e xài nhé ! cám ơn vì những gì bác đã làm cho ae Gpro nhiều !

11. Thomastn

Thomastn Active Member

Đã lên đc bản sphinx 4.4 của anh Radeonmaya mà vô Titanium ko thấy đồ chơi để restore lại... Có phải chỉnh làm sao để lấy lại hả a @radeonmaya .?

Có tiếng Việt nhé bạn @cuibapkk gì ơi...

12. a121232

a121232 Active Member

13. vipro9xdktb

vipro9xdktb Đột tử

máy mình kiểm tra thông tin máy là f310l .up rom mới nhất ở trang 1 được không ạ

14. cuongtruong

cuongtruong Active Member

15. radeonmaya

Dùng được cho tất cả bản Final Z....

Arlvin and a121232 like this.
  16. cuongtruong

cuongtruong Active Member

bác ơi ! khi nào bản K bọn e đc cắn kitkat thế! thik rom bác nhất !!

Arlvin thích bài này.
  17. ngoc liem

ngoc liem Active Member

4.4 có dùng dc k bac?

hong phuc2907 thích bài này.
  18. a121232

a121232 Active Member

Dùng cái này ko bao giờ hiện full sóng bác ạ

Gửi từ LG-F220K của tôi thông qua Tapatalk

19. dinhvtai

dinhvtai New Member

bản lite 4 là pin trâu nhất chưa các bác? hay lite 3? :D

20. radeonmaya

4.4 ko đc để hôm khác mình up của 4.4 lên,giờ phải đi ngủ mai lại đi công tác tiếp.

Gửi từ LG-F240L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

ducbills, Thomastn, ngoc liem and 2 others like this.
  21. VinhQuang2010

VinhQuang2010 Member

Bác nào cho mình xin file apk của ứng dụng thời tiết bản Z final với. Do hình nền mình tông màu sáng nên xài Widget thời tiết trong suốt nhìn xấu quá. Thank các bác nhiều :(