rom LG GX f310l

Thảo luận trong 'LG GX - LG F310' bắt đầu bởi ngocxa84, 15 Tháng sáu 2015.

1. ngocxa84

ngocxa84 New Member

Mình có cái xách tay f310l mà không có tiếng việt, cộng thêm nhiều app tiếng hàn không sử dụng được gì hết. Bạn nào có rom tiếng việt không cho mình xin với (kdz). Cám ơn nhiều

2. trinhbaphap

trinhbaphap Active Member

đang ở rom gốc thì vào box này tìm bài root cài recovery cho nó nhé. sau đó cài rom cook sphinx3b của hoangnova. nếu thích 5.0.2 thì tham khảo rom ductrieu. có trong box hết đó.

3. ngocxa84

ngocxa84 New Member

mình cài recovery rồi nhưng nó không chạy, buồn ghê luôn đó. Còn 5.0.2 thì máy nó nặng hay sao đó. pin lúc nào cũng báo 100% hết. ai điện thoại thì màn hình lúc sáng lúc không. nhấp đúp vào màn hình thì tắt được nhưng bấm đúp không mở lên được, bấm nút nguồn thì lúc ăn lúc không. chán

4. Nguyễn Quốc Hoãn

Nguyễn Quốc Hoãn Active Member

máy bạn có vấn đề rồi, nếu gõ đúp lên màn hình khi đang tắt mà máy không mở lên được hoặc lúc có lúc không là do cảm biến tiệm cẩn bị hở hoặc chạm gì rồi, còn bấm nút nguồn mà không ăn nữa thì chắc... chịu. Bạn mới mua thì nên mang hỏi kỹ thuật đi. không lại về sau về dài còn lỗi phần cứng nữa

5. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Nếu bạn ở Hà Nội qua kỹ thuật bên mình xử lý cho nha hoặc bạn tham khảo cách root, recovery và rom Sphinx v3b :)