{Rom LU 6200} Update Miui Kitkat 4.4.4 Kernel 3.4 by ZH-Yan Update 14.9.2014

Thảo luận trong 'Tổng hợp ROM cho LTE1: ROM LU6200, SU640, P93X' bắt đầu bởi leanh13, 2 Tháng chín 2013.

1. leanh13

leanh13 Well-Known Member

Down đúng gói dành cho 29.9 nhé,kiểm tra lại xem.

2. hư trúc

hư trúc Active Member

Bác up sang link khác được không ah link fshare em không tải được ý.hajz.

Sent from my LG-LU6200 using LG Việt mobile app

3. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Vậy là bản 29.9 phải flash thêm cái tiếng Việt nữa đúng không bác? bác có thể tìm lại giúp em file flash tiếng Việt và Gapps cho bản 29.9 thì hay quá :D

4. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Last edited: 24 Tháng hai 2014
  5. SPRO

SPRO Active Member

Trên trang 1, bác @leanh13 đã có post hết rồi, bác chịu khó đọc đi. Mà thôi, giúp bạn vậy. :devilish: Down các gói miui về, theo mình thì nên down gói 29-9, hoặc gói 16-10 cho ổn định, riêng gói 29-9 thì bạn phải flash thêm gói Việt hoá, gọi tắt là VH. Còn gói 16-10 thì chỉ flash thôi, không flash gói Việt hoá. Cả hai bản này bạn đều Flash thêm Gapps, cùng với bàn phím Latin, vì mặc định sau khi flash sẽ là bàn phím của tàu khựa,nếu bác quen với bàn phím của tụi nó thì thôi khỏi flash bàn phím :oops:.
    - Miuiv5 29.9 : http://pan.baidu.com/share/link?uk=2469535610&shareid=3525342109
    - Miui 16-10 : https://docs.google.com/file/d/0BzyLnhd5MXUNU2dVVWQ4bXR6NVk/edit?usp=drive_web
    - VH, chỉ dành cho gói 29-9: http://www.4shared.com/zip/4vSmB9-A/Viethoa-Miui_v5.html
    - Bàn phím: https://drive.google.com/file/d/0B8Nte3nP7nc0NXJOOVpCckFmQXc/edit?usp=sharing
    - Gapp (CH Play): https://docs.google.com/file/d/0By7cDBO_tlVLNkU5SV9OcFBLSUE/edit
    Thanks bác @conga01675 với bản Gapps.
    Xong rồi, bác chỉ down những thứ đó về rồi flash qua recovery là xong. Mấy cái rom thì 4wipe, còn mấy cái bàn phím, với Gapps thì khỏi wipe gì hết. Nhớ thanks nhé ;)

leanh13, AC_Khanh01 and bahope like this.
  6. SPRO

SPRO Active Member

Thử xem cách bác xem sao vậy, cơ mà hình như nó bắt mình phải update lên mới xài các gói module thì phải bác ạ, thôi để thử xem sao, có gì báo lại bác sau.:D

7. Hai HS

Hai HS Well-Known Member

Mấy bản MIUI này thì đừng có dại mà flash hoặc chép bàn phím vào hệ thống :eek: FC đấy, loạng quạng còn đóng học phí nữa :mad:

AC_Khanh01 thích bài này.
  8. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Không cần flash cái Gapps, chỉ cần cài CH Play cho nhẹ, rồi sau này thích cài gì thì cài :D Link: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2227787

Sau khi cài xong CH Play, chưa download được ngay đâu, vào Clear Data của mấy cái CH Play, Service rồi Google Frameworks gì đó, sau đó khởi động lại máy mới dùng được :D

Còn flash Gapps dễ bị lỗi, không khởi động vào được màn hình chính, toàn Force Close thôi :D

9. Mr X

Mr X Member

Bàn phím thì cài Labankey được không bác ?

10. Mr X

Mr X Member

Bản 29.9 xài cái này được không bác nhỉ ?

11. hư trúc

hư trúc Active Member

Cái laban key thì cứ cài vào là được không cần chép vào sys đâu

12. ngocduchhbg

ngocduchhbg Member

Cứ bỏ qua là vẫn dùng đc bác. Mình chỉ cần install rồi bật modul thôi chứ còn lại toàn chơi vs mi-tool.update hay ko chả wan trọng

Gửi từ optimus LTE của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

13. hư trúc

hư trúc Active Member

@leanh13 bác cho em hỏi để dùng file vh mà bác belmont vừa up lên ấy kiểu gì,flast hay chép vào đâu vậy?

14. Hai HS

Hai HS Well-Known Member

K cần cầu kỳ như bạn nói đâu! Chỉ cần coppy những file nào cần xài trong mớ gapps từ 1 rom nền 4.1 là đc (cụ thể là V30D đi). Sau đó chép vào system app rồi reboot là xài đc luôn. Còn vấn đề download thì phụ thuộc qua wifi hay 3g, wifi thì chén đc luôn, còn 3g thì phải vào download bấm menu/setting chọn mức khống chế down qua 3g là bao nhiêu, cái đấy thì tùy ý thí chủ. Như bản mình đang xài thì max là 20mb, còn mấy bản sau này maximum luôn.

AC_Khanh01 thích bài này.
  15. Hai HS

Hai HS Well-Known Member

Cái nào cũng đc, tùy ý thích của bạn, nhưng đừng cho vào hệ thống, từ khi mình chơi MIUI chưa bao giờ bỏ cái bàn phím nào vào hệ thống mà chạy đc, kể cả cái baidu chính chủ luôn.

16. SPRO

SPRO Active Member

kk

hihi...e flash bình thường bác ạ. Bàn phím thì kho FC hơn là bản VH, qua giờ up lung tung mà toàn lỗi Vh ko ak :roflmao:

17. Hai HS

Hai HS Well-Known Member

Bạn flash cái nào vậy :D cho mình coi với.

18. SPRO

SPRO Active Member

tình hình là vẫn ko dc bác ạ. khó khăn với caí WSM này quá. Ko cần update,WSM và cài luôn Mitool, nhưng sau khi e cài WSM vào,đã reboot, thì nó lại ko nhận dc cái Mitool, nó bảo không nhận được Mitool, phải cập nhật lên WSM tức là cái install "exposed process" gì gì đó phải là 45 47 gì đó mới được :eek: Giờ e phải làm sao đây các bác..

19. SPRO

SPRO Active Member

bản 16-10 đó bác...ko bị FC đâu, Flash rom, rồi flash luôn Gapps, bàn phím. Bị dính FC VH,treo laucher, nên sau khi vào cài đặt cấu hình ngày giờ rồi thì em mới flash tiếp gói VH. Như thế se ok ngay.Có thể là do e đi từ KDZ 186, nên ko bị FC chăng..

20. hư trúc

hư trúc Active Member

Bác cho em hỏi là cái file việt hóa của bác belmont...ấy down về rồi đưa vào đâu vậy hay up rec???