Rom mới nhất LG G2 DoCoMo Update

Thảo luận trong 'ROM LG G2 Docomo - L01-F' bắt đầu bởi vandieutot, 29 Tháng tư 2014.

1. minhpavel

minhpavel Member

máy bác có dùng đc nfc ko?

2. FFriona

FFriona Member

NFC thì không được bạn nhé. dùng rom gốc thì được @@

3. minhpavel

minhpavel Member

ok. thanks bác, giờ e đã hiểu tại sao con của e ko dùng đc NFC :D

4. hitmanvn1

hitmanvn1 Active Member

Vừa làm em này xong. Giờ đang trải nghiệm rom của bác. Tks so much VDT.:D

5. dlucas

dlucas Member

6. TranLinh

TranLinh New Member

con này có knock code ko mấy bác

7. lungtung

lungtung Active Member

Máy của mình đang chạy bản rom 10c mình vào update không thấy nó lên bản 11k nhỉ, các cao thủ chỉ giúp mình với

8. demon_hung

demon_hung New Member

ai ở HN cài rom cho với, LG G2 L01F. ko biết cài

9. lungtung

lungtung Active Member

COn này reset bằng phim cứng như thế nào các đồng chí ơi

10. lungtung

lungtung Active Member

Mình dùng vinaphone mà sao không vào được 3G nhỉ

11. minhpavel

minhpavel Member

e vẫn dung 3G ngon lành, sim vina đấy nhé

12. lungtung

lungtung Active Member

Mình làm được rồi, phải cài cấu hình bằng tay, con này không tự nhận ( đang dùng rom gốc) giờ làm thế nào để vào recovery các bạn ơi

13. mrdaotrongviet

mrdaotrongviet New Member

Mình dùng 3g bình thường. Khá hài lòng về pin. chưa test Nfc.

14. thaihoang11101989

thaihoang11101989 New Member

Các bác cho em hỏi con này dùng đc QW chính hãng của D802 ko các bác

15. s3075031

s3075031 New Member

Cho mình hỏi con này xài Nano sim hay Micro sim vậy?

16. THTA

THTA New Member

Muốn từ từ mà không thể cưỡng lại độ hot của em nó nên đã xúc em nó trưa nay ở MS. Sau đây là Rì viu của mình sau gần 12h sử dụng.
    -Về địa điểm mua: mình mua ở MSMobile, là lần đầu nhưng thái độ nhân viên bán hàng khá tốt, nhiệt tình. Lý do chính mình mua hàng ở đây là vì cái giá 6950k bao gồm cả bảo hành nguồn và màn hình, dán màn miễn phí (chỗ khác phải mua thêm gói BH 300k).Tuy nhiên người tính éo bằng trời tính, trong lúc mải test máy bên trong, không biết thằng ôn vật súc sinh nào nhảy mẹ cái mũ bảo hiểm 400k mới mua của mình, thành ra lại là mua đắt. Sạc cáp tặng theo thấy nhân viên bảo là hàng LG zin chuẩn, tuy nhiên màu có vẻ hơi vàng vàng (giống nhựa tái chế), mình xem thông tin là do SUNSUN của China sản xuất, trong khi đó sạc cáp zin theo con Gpad của mình cũng do DONGDO của China sản xuất thì trắng tinh không tì vết. Thôi cứ dùng chung cáp sạc với em Gpad cho nó chắc ăn.
    -Về bản room của VDT thì mình cảm nhận như sau:
    +Sóng sánh tạm được, lúc 4 lúc 5 vạch, wifi ổn định. 3G lúc đầu mình bật (Viettel) dùng chập chờn rất bực mình, về sau cũng mò ra nguyên nhân là do thằng Clean Master, tắt nó đi là vô tư.
    +Bản room này không tích hợp root nên cũng hơi bất tiện khi muốn cài các app yêu cầu root.
    +Pin lúc đầu mình rút sạc 100%, 10 phút sau tụt xuống còn 92%, quá hoảng mình mò vào phần quản lý pin xem thì thằng Android Weather ăn hết hơn 50%. Vô phần ứng dụng tắt nó đi thì ổn, trở về đúng chất "trâu" của G2.
    +Về camera mình thấy có vẻ không mượt như D802, mức độ nhạy sáng hơi kém thì phải.
    +Về cảm ứng, thực sự mình cảm thấy bị delay trong thao tác, không hề nhạy tí nào. Dùng gạt để mở khóa, máy không cảm nhận được quán tính tay (khi gạt mạnh và nhấc tanh nhanh thì cái vòng bên trong lại thu vào chứ không nở ra như chiếc Gpad mình đang dùng).
    +Về Ram thì mình thấy khá thốn, mình thường xuyên phải xóa Ram vì những ứng dụng như Gọi điện, CH play, Facebook, nhắn tin,... đều lưu lại trên ram mỗi khi thoát (trong khi D802 và con Gpad mình đang xài không bị hiên tượng trên, chỉ có Chrome là lưu lại trên RAM thôi), điều này làm cho RAM của mình luôn trống ở mức 300-350M, rất khó chịu.

Trên đây là những cảm nhận của mình sau khi cưới em nó được 12h, vẫn biết là bản room V1 chưa ổn định nhưng vẫn rất mong chờ bản V2 bác VDT sẽ cải thiện nhiều để anh em được trải nghiệm tốt hơn. Thân ái và quyết hái!

huyminh, tuyet_hay_roi and hitmanvn1 like this.
  17. hitmanvn1

hitmanvn1 Active Member

Thì ra là cu em à.:D A nói chuyện với chú bên cạnh đây.:D
    A dùng ngon lành mà, dùng Greenify tắt mấy ứng dụng chạy ngầm đi. Xài weather ko bị ngốn pin như em. Camera chụp ngon, cảm ứng cũng ko delay. Pin dùng lúc đưa máy xem là 63%, dùng tẹt đến tận 5h chiều nay, wifi liên tục để cài phần mềm và test máy từ lúc quán đến về nhà, có lúc 3G lúc ngoài đường nữa mà pin vẫn còn 20%. Có đúng 1 cái là ram trống của a chỉ tầm 350-450mb. Lúc mới khởi động là tầm 900mb. Chưa hiểu tại sao, nhưng dùng ko lag là OK rồi.:D

Last edited: 5 Tháng năm 2014
  18. lungtung

lungtung Active Member

Mình đang dùng rom gốc bản v 10c chưa root thấy ram ngon lắm toàn trống trên 500m, pin chưa thử vì mình mới vọc chưa để ý, đang copy dữ liệu vào chuẩn bị root. cài recovery rồi thì bấm phim cứng thể nào để vào nhỉ?

19. THTA

THTA New Member

Muốn từ từ mà không thể cưỡng lại độ hot của em nó nên đã xúc em nó trưa nay ở MS. Sau đây là Rì viu của mình sau gần 12h sử dụng.
    -Về địa điểm mua: mình mua ở MSMobile, là lần đầu nhưng thái độ nhân viên bán hàng khá tốt, nhiệt tình. Lý do chính mình mua hàng ở đây là vì cái giá 6950k bao gồm cả bảo hành nguồn và màn hình, dán màn miễn phí (chỗ khác phải mua thêm gói BH 300k).Tuy nhiên người tính éo bằng trời tính, trong lúc mải test máy bên trong, không biết thằng ôn vật súc sinh nào nhảy mẹ cái mũ bảo hiểm 400k mới mua của mình, thành ra lại là mua đắt. Sạc cáp tặng theo thấy nhân viên bảo là hàng LG zin chuẩn, tuy nhiên màu có vẻ hơi vàng vàng (giống nhựa tái chế), mình xem thông tin là do SUNSUN của China sản xuất, trong khi đó sạc cáp zin theo con Gpad của mình cũng do DONGDO của China sản xuất thì trắng tinh không tì vết. Thôi cứ dùng chung cáp sạc với em Gpad cho nó chắc ăn.
    -Về bản room của VDT thì mình cảm nhận như sau:
    +Sóng sánh tạm được, lúc 4 lúc 5 vạch, wifi ổn định. 3G lúc đầu mình bật (Viettel) dùng chập chờn rất bực mình, về sau cũng mò ra nguyên nhân là do thằng Clean Master, tắt nó đi là vô tư.
    +Bản room này không tích hợp root nên cũng hơi bất tiện khi muốn cài các app yêu cầu root.
    +Pin lúc đầu mình rút sạc 100%, 10 phút sau tụt xuống còn 92%, quá hoảng mình mò vào phần quản lý pin xem thì thằng Android Weather ăn hết hơn 50%. Vô phần ứng dụng tắt nó đi thì ổn, trở về đúng chất "trâu" của G2.
    +Về camera mình thấy có vẻ không mượt như D802, mức độ nhạy sáng hơi kém thì phải.
    +Về cảm ứng, thực sự mình cảm thấy bị delay trong thao tác, không hề nhạy tí nào. Dùng gạt để mở khóa, máy không cảm nhận được quán tính tay (khi gạt mạnh và nhấc tanh nhanh thì cái vòng bên trong lại thu vào chứ không nở ra như chiếc Gpad mình đang dùng).
    +Về Ram thì mình thấy khá thốn, mình thường xuyên phải xóa Ram vì những ứng dụng như Gọi điện, CH play, Facebook, nhắn tin,... đều lưu lại trên ram mỗi khi thoát (trong khi D802 và con Gpad mình đang xài không bị hiên tượng trên, chỉ có Chrome là lưu lại trên RAM thôi), điều này làm cho RAM của mình luôn trống ở mức 300-350M, rất khó chịu.
    Chắc tại em cầm gpad với d802 chạy 4.4 nó quen nên đổi sang cảm thấy cảm ứng hơi đuối. Bạn em nó cũng bảo là cảm ứng như vậy là ok. Nhưng mà cái gạt màn hình mơ khóa thì đúng là chán thật. À mà cái serial màn hình anh bóc ra rồi bảo họ dán lại cho, chiều em vừa dán lại xong, nhìn màn nó trong hơn hẳn.

hitmanvn1 thích bài này.
  20. hitmanvn1

hitmanvn1 Active Member

Ờ, thế thì mai qua bảo nó dán lại thật. Ko biết có mất xiền ko? Mà em dùng Setcpu xem thử xem, a thấy rom này bác VDT overclock cpu, max tân 2803 MHz lận, set về 2365 MHz mặc định và set min 92 MHz , governor set Interactive và Noop đi, Pin còn ngon hơn nữa.:D