[ROM] Minimal V2.1-VN + Update V1 [03.04.14]

Thảo luận trong 'ROM Optimus LTE 2 - không post hỏi đáp' bắt đầu bởi xuantunt, 10 Tháng mười hai 2013.

1. cong khanh

cong khanh Active Member

Bản 2.0 fix 12/07 nha bạn

vang toi nha que thích bài này.
  2. vang toi nha que

vang toi nha que Well-Known Member

b ơi cho t xin link đc ko,trang 1 thấy có bản 2.1 thôi

3. cong khanh

cong khanh Active Member

4. tiphu

tiphu Member

mình mới dùng con lg lte2 160l chạy rom minimal v2.1 này thấy máy khá nóng, pin yếu, cảm ứng ảnh phía trc đôi lúc bị lỗi (ko áp lên tai mà màn hình cũng tắt khi có dt, ko biết làm thế nào cho sáng màn hình lên được), vào ch play back lại là báo lỗi, có 2 giao diện trloi khi có dt gọi đến: có khi là vuốt để trloi, có khi là chạm. Tất cả những điều trên cho mình hỏi đây là do lỗi phần cứng hay là lỗi của bản rom này. Cho mình hỏi thêm là hiện giờ bản rom nào tối ưu pin nhất. mình cảm ơn

5. cong khanh

cong khanh Active Member

Do bạn up bị lỗi như thế chứ mình lúc trước sài có gặp những lỗi như bạn đâu.
    Up lại rom minimal 2.0 fix đi cái link phía trên đó. Giờ it người sài 2.1 lắm bạn[/quote]

tiphu thích bài này.
  6. aladin.huy1

aladin.huy1 Well-Known Member

Có thể do phần cảm biến tiệm cận của bạn có vấn đề. Còn giao diện trả lời thì bạn đang mở màn hình xài mà có cuộc gọi tới thì nó hiện hai nút trả lời và từ chối là đúng rồi vì vuốt chi nữa. Khi bạn tắt màn hình để chế độ chờ có cuộc gọi tới mới cần vuốt vì sợ nếu để phím trả lời thì để trong túi có thể bị chạm ko mong muốn :laugh:

tiphu thích bài này.
  7. tiphu

tiphu Member

[/quote]
    cảm ơn 2 bạn nhiều, mình mới vọc android nên có tý thắc mắc chỗ hướng dẫn up nên thắc mắc tý.
    • Ở bất kỳ rom nào cũng kdz về stock (hoặc up gói về stock k cần kdz) là up về rom stock theo hướng dẫn topic ngoài kia hay sao (ko hiểu tý từ kdz :D), máy mình đã có recovery nên chắc theo cách dùng recovery là khỏe nhất đúng ko
    • Vào rec 3 wipe ưu tiên rec thường (wipe data/cache/Adv... > dalvik) cái này giống như hướng dẫn up rom cook hả
    • Tiếp tục mount... 3 format (format system/data/cache) ko hiểu ??
    • Chọn gói V20 stock theo máy (nếu kdz rồi thì thôi) là gói F160L V20D hả, kdz rồi thì thôi nghĩa là sao
    thêm nữa là link tải rom stock có link update tức là copy phần update đó thêm vào thư mục rom đã tải về ak. Hỏi gà nhiều quá mong mọi ng trloi hộ :D

8. Khoảng Lặng

Khoảng Lặng Member

cảm ơn 2 bạn nhiều, mình mới vọc android nên có tý thắc mắc chỗ hướng dẫn up nên thắc mắc tý.
    • Ở bất kỳ rom nào cũng kdz về stock (hoặc up gói về stock k cần kdz) là up về rom stock theo hướng dẫn topic ngoài kia hay sao (ko hiểu tý từ kdz :D), máy mình đã có recovery nên chắc theo cách dùng recovery là khỏe nhất đúng ko
    • Vào rec 3 wipe ưu tiên rec thường (wipe data/cache/Adv... > dalvik) cái này giống như hướng dẫn up rom cook hả
    • Tiếp tục mount... 3 format (format system/data/cache) ko hiểu ??
    • Chọn gói V20 stock theo máy (nếu kdz rồi thì thôi) là gói F160L V20D hả, kdz rồi thì thôi nghĩa là sao
    thêm nữa là link tải rom stock có link update tức là copy phần update đó thêm vào thư mục rom đã tải về ak. Hỏi gà nhiều quá mong mọi ng trloi hộ :D[/quote]

để up rom minimal 2.1 này thì nền tảng bạn cần có là nền rom stock theo model máy (S/K/L)
    có nhiều cách về rom stock :
    1. kdz
    2. up gói rom stock.zip qua recovery
    3. up gói nền stock (gói này chỉ là nền stock ,vì vậy sau khi up gói này thì up luôn rom cook kô đc reboot nhé, up xong gói cook mới reboot)

3 wipe là việc bắt buộc cần làm trước khi up bất cứ rom j

ở giao diện chính của recovery chọn mount > format (system/ data/ cache) còn những cái khác đừng có đụng vào (sdcard : bộ nhớ trong, external_sd : thẻ nhớ , kô format 2 cái này)

nếu bạn đang ở rom stock và đã root , cài recovery rồi thì chỉ cần 3wipe 3format rồi up minimal 2.1 luôn

link rom stock.zip bạn down về chỉ có 1 file.zip nhé kô có update j thêm đâu

Gửi từ LG-KU5400 của tôi sử dụng ứng dụng LG Việt

9. tiphu

tiphu Member

Cảm ơn bạn nhé. Mình đang ở ninimal 2.1 và muốn về 2.0 thì sau khi đưa về stock có mất root k, cần cài recovery lại k

10. aladin.huy1

Về stock thì cái j cũng mất (trừ data ). Nếu máy bị lỗi j đó mà ko vào rec wipe đc thì kdz lạng quạng mất luôn data
    :D:D

Last edited: 1 Tháng chín 2014
  11. boy_sk_vip

boy_sk_vip Active Member

Rom minimal special của bác em flash walkman của xuantunt vào được ko bác

12. aladin.huy1

Đc hết bạn

13. tiphu

tiphu Member

Vậy mình đang ở minimal 2.1 muốn về 2.0 phải về stock, root lại, cài reco lại xong mới về dc 2.1:D:D

14. aladin.huy1

Về stock làm j. Cơ bản là nó cùng nền 4.1.2 thì vào rec 3 wipe rồi phang luôn là đc.
    Nếu là cùng một rom chỉ khác version vd từ 2.0 sang 2.1 thì ko wipe up luôn cũng vẫn được

15. tiphu

tiphu Member

ủa sao bên topic kia hướng dẫn up minimal ghi là "Ở bất kỳ rom nào cũng kdz về stock (hoặc up gói về stock k cần kdz)". Nếu như bạn nói thì mình có thể up rom 4.1.2 khác loại chỉ cần phang luôn hả :D, chỉ cần về stock khi đang ở phiên bản android khác thôi?

16. Khoảng Lặng

Khoảng Lặng Member

bạn chưa hiểu rồi, ý @aladin.huy1 nói là nếu như cùng nền minimal 2.1 sang 2.0 chỉ cần 3wipe rồi up luôn, hay 2.0 sang 2.1 thì up luôn kô wipe cũng đc,

chứ còn đang ở rom sling 153 hay rom cook j khác mà up rom minimal ngay k wipe thì kô bị lỗi này sẽ bị lỗi kia đấy :3

Gửi từ LG-KU5400 của tôi sử dụng ứng dụng LG Việt

17. boconngusi

boconngusi Active Member

Quan trọng là cùng kernel thì up vô tư :D

18. tiphu

tiphu Member

mình đã đưa về được 2.o nhưng vẫn chưa ưng ý lắm, để qua đêm mất 10% pin. Còn màn hình bị bụi phía trong + cảm ứng tiệm cận bà điên thì mở máy ra vệ sinh có được ko nhỉ, mình thử mở lưng ra rồi nhưng thấy mở màn hình có vẻ khó, sợ hư cảm ứng nữa :(
    có cách nào tắt luôn cái cảm biến tiệm cận ko nhỉ

19. vuduyhong

vuduyhong Active Member

Tìm hiểu kỹ lại rom ,chắc bạn up có lỗi hoặc up thiếu fix ,rom của lte2 chưa bao giờ tụt quá 3% trong 1 đêm ,rom minimal 2.0 fix mình dùng còn ko tụt % nào ( nếu tắt đồng bộ ,gps ,3g ,wifi ) . Cảm biến chỉ hoạt động khi bạn để chế độ auto chỉnh sáng và chế độ ngăn chặn hành động sai ,nếu muốn bạn tắt nó đi là ok .

Gửi từ LG-F160L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

20. tiphu

tiphu Member

Vậy chắc pin mình hư ùi. Dùng k dc 1ngày
    Cảm biến tiệm cận của mình bị lỗi chứ k phải cảm biến ánh sáng, mình dùng mọi phần mêm test kể cả test bằng lệnh 3845 đều cho kết quả cảm biến chậm chờn, vậy là loiaj khả năng do rom chư bạn?
    Cho mình hỏi thêm là bản rom minimal 2.0 ngày 12/07/04 có 2 link, link update 140m kia để làm gì

Last edited: 3 Tháng chín 2014