ROM MIUI v5 hoàn chỉnh fixx all for D838, F350S-K-L

Thảo luận trong 'LG G Pro 2' bắt đầu bởi fpt.hoangtung, 1 Tháng một 2015.

1. fpt.hoangtung

fpt.hoangtung Active Member

Flash: có thể flash trực tiếp từ bất cứ nền rôm nào ngoại trừ lolipop beta. Nếu bạn nào đang ở bản beta đó thì có thể về rom stock gốc bằng cách làm theo link:
    http://lgviet.com/forum/threads/stock-rom-lg-gpro2-f350s-k-l-va-d838.21723/

-Yêu cầu máy đã ROT và cài đặt recovery vĩnh viễn:
    http://lgviet.com/forum/threads/lg-g-pro-2-cwm-philz-touch-recovery-6-48-4.33533/ có hướng dẫn đầy đủ ở đây luôn.

-Các ứng dụng cần thiết và rom mình để trong 1 tập tin nén .rar đính kèm ở link:
    https://mega.co.nz/#!0dg2WKyY!kEJL4lyrbr9MlyZBSijJyoDLXfrMQm0yIppfWr9S6HI
    các bạn tải về giải nén để lấy những gì cần thiết.

Hướng dẫn cài đặt và tùy chỉnh
    - Sau khi cài đặt thành công recovery vĩnh viễn các bạn copy file "MIUI G pro2.zip" và "fix wifi.zip", superSU.zip vào bộ nhớ trong hoặc thẻ nhớ để tiến hành cài đặt rom.

Cài đặt: Tiến hành 3 Wipe cho sạch sẽ nhé, flash file "MIUI G pro2.zip" , rom sẽ được flash theo dạng aroma ( các bạn tiến hành chọn đời máy tương ứng nhé rồi làm theo hướng dẫn).
    - Sau khi flash được rom thì ta tiến hành cài đặt lại recovery vĩnh viễn nhé( có lúc ko cần cũng được nhưng cài lại phát nữa cho chắc ăn). Tắt nguồn, ấn tổ hợp phím volum(+) và phím nguồn đợi hiện logo thì nhả ra rồi giữ lại ngay 2 phím tăng giảm âm lượng để vào recovery.
    Đối với 1 số bạn không thể vào được recovery theo kiểu này thì bạn cứ từ từ đơi nó khởi động lại( vì có lần mình có thể khởi động trực tiếp như này, nhưng sau khi flash lại 2-3 lần bản rom để test thì vào ko được kiểu này nữa), tiếp theo bạn tắt máy đi rồi ấn cho mình volum(-)+ phím nguồn --> nó hỏi gì thì cứ yes là được ( đại khái nó hỏi 2 lần) thì sẽ vào được recovery.

-Sau khi vào được recovery: ta tiến hành flash file "fix wifi.zip" để sửa lỗi ko bắt được wifi của rom. Và Flash luôn cho mình file SuperSU.zip -> Reboot.
    Tiến hành chỉnh sửa.
    Sau khi hoàn thành các bước như trên thì các bạn đã có 1 bản MIUI v5 tiếng việt nhưng còn 1 số app tàu và chưa có "CH Play" , chưa có ứng dụng để tải theme có tính phí của MIUI được free. Tất cả việc đó sẽ được fix trong vòng 3-5 phút tùy theo trình độ "Đọc và hiểu" của các bạn :v. Vì bản này mình chỉ cài trong 1 ngày hứng thú từ 10h sáng và đến chiều là mình fixx all và thêm đủ mọi thứ roài.
    Cái này quan trọng này :v ... Các bạn vào setting hay vào 1 ứng dụng nào đó sẽ có thông báo thẻ sim chưa kich hoạt dịch vụ của MIUI và yêu cầu gửi 1 SMS quốc tế-> chọn oke nhé( mất 10k đó ... mình chuột bạch rồi). Cái nầy để sao lưu và mua mọi thứ từ chợ ứng dụng của bác Mì Xào nên anh em ko nên tiếc.
    -Đầu tiên: Cập nhật hệ thống cho superSU, nó sẽ yêu cầu reboot khi hoàn thành.
    -
    Thứ 2: Vào root explower và tìm theo đường dẫn:
    +data/app : xóa toàn bộ ứng dụng trong đó( để lại 1 hay 2 ứng dụng mình kêu cài mới ở trên thôi còn ngoài ra xóa sạch cho mềnh :v)
    +system/app: đây là nơi cần xóa nhiều app nhất và cũng nguy hiểm nếu bạn delete bừa nhé. Vì mình xóa hết roài nên ko nhớ những app nào :laugh: nên mình chụp lại toàn bộ app mình giữ lại và anh em đối chiếu để giữ lại những app đó còn đâu delete hết cho mềnh. Hình ảnh:
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

-Thứ 3: Sau khi làm bước 2 thì các bạn đã có 1 bản rom hoàn chỉnh nhá, nhưng chưa có CH play+ app crack theme MIUI.
    Đến đây các bạn copy tất cả những gì còn lại của file mình gửi vào 1 thư mục riêng trong bộ nhớ máy để dễ quản lý. Sau đo vào Phone cài đặt cho mềnh 3 tất cả chúng nó như file .apk thông thường thôi.
    + Để có Ch Play: (+) vào setting /tài khoản: đăng nhập 1 account GG của bạn vô
    (+) mở app: GooglePlay.Installer-v5.0.37 nó sẽ yêu cầu quyền ROOT thì đồng ý nhé, sau đó chọn cài bản play store mới nhất -> chọn install -> yêu cầu reboot. Sau khi khởi động lên sẽ có
    " CH Play". Gỡ cái này ra luôn "GooglePlay.Installer-v5.0.37"

-Thứ 4 ( Final): + Crack theme trả phí: mở app "WSM tool" ra nhìn 3 hàng phím dưới chọn install (ảnh) :

nó sẽ đòi quyền superSU-> đồng ý. (Cái này thực ra là Xposed của rom MIUI) -> reboot máy.

+ Sau khi khởi động lên mở "WSM tool" bật lựa chọn "MiTheme" lên -> reboot lần nữa.

Xong!!!!!!!!! Vậy là có 1 bản MIUI hoàn chỉnh nhé.

Last edited: 2 Tháng một 2015
  2. fpt.hoangtung

Đã có link nha ace, ai yêu MIUI thì kéo thôi :v
    • [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Last edited: 2 Tháng một 2015
  3. hieulovemath

hieulovemath Member

Add luôn cả ch play nhé hoangtung,hehe

Sent from my LG-F350L using Tapatalk

Steven Vu thích bài này.
  4. specialone0059

specialone0059 Active Member

Kết bác rồi đấy,chỉ cần nhìn những cái đính gim ở box là e đã muốn thông bác r :D rất chuẩn mực cho ae new mem,rảnh mà bác thấy topic nhảm lập ít cmt,ko cần thiết thì bác xóa đi cho sạch box :) e nghĩ bỏ cái gim beta L dfi thì hơn

khunglong540 and hoainam7 like this.
  5. fpt.hoangtung

oke bạn, để mình xem 1 số cái pic ko cần thiết delete cho sạch nhé

specialone0059 thích bài này.
  6. zzone_lovezz

zzone_lovezz Active Member

Em là new mem và cũng tiếp xúc với android và dòng lg , các anh có thể hướng dẫn chi tiết cách up rom được không ạ ( em mới chỉ biết up rom đơn giải nhất qua recovery chứ chưa biết bản nền để lên các loại rom khác nhau là thế nào ) em đang dùng sphinx )

hoainam7 thích bài này.
  7. nguyenvu8485217

nguyenvu8485217 Active Member

8. specialone0059

specialone0059 Active Member

Cách nhanh nhất và đơn giản nhất để b biết rõ là b muốn up rom moi nào thì b nên làm đúng theo hướng dẫn của chủ topic chia sẻ rom đó,làm nhiều b sẽ hiểu ra các cách và biết up các loại rom khác nhau thôi,na ná như nhau hết à chứ bảo hướng dẫn thì chỉ ngồi cạnh nhau mới bảo đc thôi b à chứ trên diễn đàn này chả ai dạy ai đâu,mọi người nên tìm hiểu và nên tự tay làm thì sau đó hổ mới dễ

hoainam7 and zzone_lovezz like this.
  9. truongtuanvu0407

truongtuanvu0407 Active Member

10. nguyentrunghieu997

nguyentrunghieu997 Moderator Staff Member

nhìn cái giao diện mộc đẹp thật, chừng nào có link vậy @fpt.hoangtung ?

hoainam7 thích bài này.
  11. fpt.hoangtung

chiều nhé, đang đăng bài mà bị kêu xuống ăn cơm.

12. truongtuanvu0407

Theo chú Tùng này ít bữa chắc cổ như cổ ngỗng! :eek:

13. fpt.hoangtung

:mad: kệ ng ta. Hôm qua bị bắt uống nhiều quá thôi. Bác nào Long Biên có gì giao lưu anh em đi chơi phát đê.

14. truongtuanvu0407

Chú đừng bán G Pro 2 nữa rồi hôm nào có dịp a sang :D
    Mà link đâu chú ơi..... :oops:

15. styleboykute22

styleboykute22 Member

MAY EM DANG BI TREO LOGO DO KDZ LEN 5.0 MA FLASHTOOL BAO LOI J DO K BIK DE IM CHO NO CHAY DI K CHIU DI RUT CAP DI TAT DOWLOAD MODE DINH MO LAI CHO NO CHAY LAI TU DAU AI DE DINH TREO LOGO ..HAIZ DEM RA CHO MUA NGUOI TA NOI CAI NAY Y NHU MAT BOOT ..48H ROI EM NO CHUA VE NUA HAIZ ..SG CO BAC KY THUAT NAO CHUYEN VE E NAY CUU BRICK -REPAIR BOOT K TA

16. nguyentrunghieu997

Viết tiếng việt có dấu nhá, đọc xong muốn ngỏm luôn

17. hieulovemath

hieulovemath Member

Ơ,rom đã có chưa để kéo về nhỉ:laugh:

Sent from my LG-F350L using Tapatalk

18. fpt.hoangtung

Thưa bạn là mấy thằng sửa máy cho bạn chém bão voãi nhá. Cái máy bạn mình sửa trong 3-5 phút thôi. Nếu bạn ở HN gần khu Long Biên thì alo mình rồi vác máy qua mình chữa cho, còn ở chỗ khác nếu bạn cảm thấy tự tin thì mình hướng dẫn sửa trên diễn đàn và bạn tự thực hiện. Nhưng làm ơn lần sau chú ý viết tiếng Việt có dấu nhé, lần này mình để comment bạn nhưng lần sau mình delete đấy.

hoainam7 and specialone0059 like this.
  19. fpt.hoangtung

5 phút nữa có ROM nhé bạn ơi.

zzone_lovezz thích bài này.
  20. nguyentrunghieu997

Treo logo thôi thì tot lại 4.4 là ok bọn cửa hàng nó thích làm tình rồi... kaka nếu ở bên thủ đức thì đem qua đây mình làm cho