Rom mới nhất LG G2 DoCoMo Update

Thảo luận trong 'ROM LG G2 Docomo - L01-F' bắt đầu bởi vandieutot, 29 Tháng tư 2014.

1. Dream232

Dream232 Active Member

Có cách nào cải thiện camera ko các bạn. Mình thấy ảnh nó ko có nét, thấy thua con htx j one quá.

2. phamthanhliem

phamthanhliem Active Member

Chờ v3 của bác vandieutot mà tích hợp thêm knock core thì quá tuyệt luôn.. hi..hi..

3. vietquan.pt

vietquan.pt New Member

Cũng thấy Camera của con này kém, 13 chấm mà thấy nhiều ảnh còn kém hơn con X6 5 chấm

congaixinh and Dream232 like this.
  4. dinhxuan311

dinhxuan311 New Member

congaixinh thích bài này.
  5. Dream232

Dream232 Active Member

Cho minh hỏi Rom VDT-V3 có mod đc icon pin và sóng như iOS ko bác @vandieutot . Cảm ơn bác.

6. Dream232

Dream232 Active Member

Bản V3 này vẫn còn hiên chữ R trên cột sóng đg ko bạn. Mình vừa up xong

7. xtmobile-support

xtmobile-support Active Member

Số chấm ko liên quan j đến chất lượng ảnh chụp bạn ạ (màu sắc, dộ tương phản, bão hòa màu...)

Dream232 thích bài này.
  8. xtmobile-support

xtmobile-support Active Member

Hình như là ko :)

Dream232 thích bài này.
  9. Dream232

Dream232 Active Member

Mình mới up này lại có chữ "R" bạn a`

10. vietquan.pt

vietquan.pt New Member

Vẫn đọi bản Rom nào chuẩn tý để úp lại, vợ dùng chẳng vọc vạch gì chỉ cần ổn định thôi. Vẫn đang dùng bản V1, các bác dùng rồi thấy bản nào ổn nhất chỉ em với để úp lại lần đầu cũng là lần cuối.

11. kurapika312

kurapika312 New Member

Hi các bác. Tính đến giờ em đã cài 3 bản rom : hoangnova, vdt3 và lamhoang. Em xin review lại cho các bác nào chưa biết:
    1. Bản hoangnova: Dùng tốt, không có lỗi nhưng pin khá yếu: onscreen đô sáng 70%, wifi được tầm hơn 3 tiếng chút. Ngoài ra ram trống thấp, cỡ loanh quanh 300MB sau khi sử dụng vài tiếng. 3g bình thường.
    2. Bản vdt3: Pin khá, được tầm hơn 4 tiếng với điều kiện như trên. Ram trống khá, tầm 600MB sau vài tiếng sử dụng. Nhiều giao diện đẹp, máy chạy cảm giác mượt. 3g chậm (không hiểu sao). Rất hay lỗi blue error handle, không cắm được thẻ nhớ.
    3. Bản lamhoang: với em đây là bản tốt nhất. Sau khi đã nản với 2 bản rom trên(ms mobile cài hộ), em tự cài bản lamhoang này. sau 2 ngày test đến giờ không có chút lỗi lầm gì hết. 3g ổn, máy chạy mượt, onscreen như trên được tới 5 tiếng rưỡi. Chỉ có điều ram trống không được như vdt 3 ( sau vài tiếng sử dụng thì ram trống khoảng 450MB), chắc là ổn.

Sau khi cài lamhoang, lần đầu tiên em cảm thấy mãn nguyện với G2 Docomo.
    Em xin cảm ơn các bác Hoangnova, lamhoang và vdt đã bỏ tâm sức cook rom cho anh em ạ. Mong có thêm nhiều bản rom mới tốt hơn từ các bác.
    Em cũng xin cảm ơn các bác khác đã nhiệt tình tư vấn cho em.
    Hi vọng không phải quay lại up ROM lần nữa :)
    Chúc các bác vui vẻ.

12. congaixinh

congaixinh Active Member

mình thấy trong 3 bản rom thì chỉ có lâm hoàng là fix được lỗi hiện chữ R trên đầu ngọn sóng (sim vina+mobi)

vietquan.pt and thelightvn like this.
  13. Dream232

Dream232 Active Member

Rom lamhoang mình bị lỗi ko chọn đc mạng, và bị cái nền trog suốt của notification hơi khó nhìn.

14. congaixinh

congaixinh Active Member

G3 pin 3000 mAh bằng với G2 mà phải gánh cái màn 2K thì mình chả hy vọng gì nhiều về thời gian sử dụng của nó. Đành rằng chip 801 có xung nhịp rất cao 2,5 Ghz nhưng rốt cuộc nó vẫn chỉ được sản xuất trên nền công nghệ cũ. Bảng dưới đây sẽ cho bạn cái nhìn tổng quan về các phiên bản Snapdragon, để thấy Snapdragon 800 hóa ra chẳng khác Snapdragon 801.
    Như bạn thấy, các vi xử lí 80x này đều có cùng 4 nhân Krait, đồ họa Adreno 330. Chỉ có MSM8974AC đáng được gọi là Snadragon 801 bởi xung nhịp tăng thêm 8%. Rêng mặt đồ họa thì chip 801 của S5 được tăng lực tới 28% trong khi chip 801 của Z2 chỉ tăng 5%.

Về hiệu suất, mỗi phiên bản Snapdragon 80x đều có hiệu suất cao hơn một chút so với đời trước nhưng nguòi dùng sẽ chẳng thể nào nhận ra điều này. Các chip này cũng được trang bị thêm vi xử lý hình ảnh (ISP) riêng cho hình ảnh và video. So với phiên bản 800 đầu tiên, các chip 800 đời sau và 801 được nâng cao đáng kể về khả năng xử lí hình ảnh, tăng tới 45%.

Một chi tiết khác không được đề cập nhiều là phiên bảnSnapdragon 801 MSM8974AC mới nhất hỗ trợ chuẩn thẻ nhớ eMMC 5.0 hoạt động ở tốc độ cực cao 400MB/s. Các chip Snapdragon 801 đều hỗ trợ tính năng 2 sim 2 sóng và tương thích băng tần 4G LTE.
    Vậy là dù cùng mang danh Snapdragon 801, chip của Xperia Z2 chỉ nhỉnh hơn “một chút xíu” (nếu không muốn nói là gần như giống hoàn toàn) so với Snapdragon 800 thế hệ sau, chỉ có chip của Galaxy S5 đáng được gọi là Snapdragon 801 “xịn” với xung nhịp xử lí 2.5 GHz, GPU 578 MHz. Snapdragon 801 của Z2 (và Snapdragon 800 thế hệ mới) theo sau một cách sát nút.

Tuy nhiên nếu đang sở hữu thiết bị dùng Snapdragon 800 (cũ), bạn cũng nên cảm thấy hài lòng vì hiệu suất tổng thể của nó chẳng hề thua kém 2 phiên bản phía trên trong các tác vụ thường ngày. Sự khác biệt cao lắm chỉ thể hiện “đôi chút” khi chơi game “rất nặng”.
    Pin của G3 dù là 3000 mAh nhưng hóa ra nó chỉ dùng công nghệ Li-ion từ thập niên 90 của thế kỷ 20 chứ không phải là loại Li-Po cao cấp như trên iPhone 5S.

15. msmobile_help

msmobile_help Well-Known Member

MSmobile - 16 Trường chinh. Nhận:
    - Up ROM miễn phí cho tất cả thành viên LGViet
    - Unbrick miễn phí cho tất cả thành viên LGViet
    - Kiểm tra và vệ sinh máy miễn phí, fix các lỗi loa nhỏ miễn phí

16. phamthanhha16

phamthanhha16 Active Member

17. phamthanhha16

phamthanhha16 Active Member

pin của mình đây, dùng lần sau còn trâu hơn nữa ^^. rom port từ G flex :)

18. quymonho

quymonho Member

Máy bạn sao pin trâu bằng máy mình! Mình xạc pin đầy ko sài gì hết pin được cả tuần.

Gửi từ L-01F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

phamthanhha16 and congaixinh like this.
  19. lucbinhdinh

lucbinhdinh CHƠI HẾT MÌNH

v4 i anh ơi,lót dép hóng

20. quymonho

quymonho Member

Hóng chi cho mỏi bạn,có gì sài nấy đi như v3 đó hóng mòn dép rồi thất vọng ko thèm mua dép mới.

Gửi từ L-01F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk