rom nào tốt nhất cho g2 docomo vậy

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi hailungdanh, 22 Tháng năm 2014.

1. hailungdanh

hailungdanh Member

anh em aj dùng docomo cho mình biet rom nào pin trau mát máy jt lôj noj mjnh voj

2. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

lamhoang v1.0 và VDT V2 máy mát PIN trâu,còn 1 số lỗi nhỏ
    Rom hoangnova ổn định,k lỗi nhưng PIN k trâu bằng 2 bản kia.Tùy bạn lựa chọn

anhtanha and quanganhvn like this.
  3. hoan_micheal

hoan_micheal New Member

Chủ đề này có vẻ không hot lắm nhỉ, các cao thủ dùng đến thời điểm này cho ý kiến với, hiện thây nhiều bản quá :d

4. animevn

animevn Active Member

Cá nhân mình thấy ROM port d802 của bác lamhoang kết hợp kernel gốc là chuẩn nhất, hoàn toàn không thấy lỗi gì, máy mát, sóng khỏe pin trâu. Chỉ có cái là ở nguyên bản, tải về cài ROM xong là phải cài thêm nhiều theme app để cá nhân hóa, rồi thì freeze bớt app của LG. Theo mình đây là lựa chọn số 1 hiện nay

Rom VDT lỗi blue handler rất khó chịu, nếu không vọc vạch gì nhiều thì không sao, ngoài ra còn dính lỗi kết nối bluetooth. Cài xposed lên VDT cũng dễ dính blue error phải restore lại rom. Trừ 2 cái đó còn lại theming đẹp, làm sẵn ae đem về sài luôn khỏi vọc nhiều, pin trâu máy mát sóng khỏe có thể nói gần như tương đương ROM lamhoang

Còn thích dùng bản dạng gốc của google đã có CM11 hiện đang ở KitKat 4.4.4 :laugh: , có thể sử dụng ART runtime nên apps chạy cực nhanh, có điều đôi khi nhanh quá nên bị lỗi :D . Ngoài ra chức năng knock on quá nhạy so với bản gốc để trong túi quần máy toàn tự bật. CM11 cũng ko có NFC nữa. CM11 dành cho ai thích vọc vạch và thích sự đơn giản của ROM gốc Android

Đại khái em DCM này cũng ko có nhiều lựa chọn lắm, nhưng được cái có CM11 chính thức hỗ trợ không cần phải ported lại linh tinh từ các dòng máy khác, tương lai nếu LG không cho lên 4.4 (Android L chắc chắn là không có rồi) thì ae vẫn có cơ hội tải CM11 về cài, khéo còn lên được CM12 không biết chừng :D

Last edited: 30 Tháng sáu 2014
    Chiến Trần, quanganhvn and qminh like this.
  5. quanganhvn

quanganhvn New Member

Bác cho em hỏi chút về chất lượng camera ạ, em đang dùng Rom Port của bác HoangNova thấy rất ngon, chỉ có điều camera cảm thấy tối thui, trước dùng VDT V4 ko bị ạ :D

6. animevn

animevn Active Member

Bạn tham khảo xem cài app khác mà dùng, cam mình ko để ý lắm vì cảm nhận cá nhân mình thấy app cam gốc của lg kém xa app cam gốc của bọn samsung, mình đang cài app cam khác để xài, bạn cài lấy 5-10 app cam rồi sài thử, cái nào hợp với cá nhân thì giữ để dùng.

7. cuongpro111

cuongpro111 Well-Known Member

Dùng stock fix hết lỗi, xóa app nhật và app docomo, dùng rất ổn định, song cũng ổn định hơn, mát máy. Nên dùng stock 11k. Mình đang dùng ram free 60%.

8. quanganhvn

quanganhvn New Member

Mình đang dùng Rom Port quốc tế của MobileCity edit lại của hoangnova, Kernel stock, không thấy có lỗi gì, pin trâu, ram free 50%, trừ mỗi việc tên máy là D802 (mình ko thấy ảnh hưởng z ^^) :D

9. cuongpro111

cuongpro111 Well-Known Member

đổi lại tên 01f thì làm theo hướng dẫn của hoangfnova là ook mà bạn. nhưng lưu y sẽ mất root.

10. harryho

harryho Member

Bác tham khảo room của bác yeucongnghe fix lại trên room của bác hoangnova nhé.Khá nhiều ứng dụng hay được mode thêm.sóng sánh ổn định pin cũng đc

11. quannguyen2016

quannguyen2016 New Member

A e cho mình hỏi. Mình đang xài bản rom lânhong g3 2.2 mà hình như nó ngón ram, nóng máy, leb thông báo ko tác dụng, wifi 802x a băng tần 5ghz ko hoạt động. Mình cần a c e tư vấn giúp. Thanhs

12. giải pháp android

giải pháp android Active Member

sphinx global android 4.2.2 :D

tva and quannguyen2016 like this.
  13. quannguyen2016

quannguyen2016 New Member

Global V2b mà em ko chạy trên kernel Sphinx mà chạy trên kernel stock docomo thì có ổn không anh

14. giải pháp android

giải pháp android Active Member

kernel stock pin hơn chỉ không có root sẵn thôi

tva thích bài này.