ROM NOVA STOCK 5.6 (21A) cho D855 (có thể mod chạy được cho các dòng máy khác)

Thảo luận trong 'LG G3' bắt đầu bởi sonnx, 2 Tháng mười hai 2015.

1. sonnx

sonnx New Member

Đang sài LS990.
    Mình đã thử test qua các loại ROM: ZVC, BareCee, PrimeGSM, Cloudy, Fulmics ...
    Thấy có bản ROM này rất tinh tế, pin cực tốt, đã tích hợp một số app G4 cho D855. LS990 mình đang sài ROM này rất thích, chia sẻ thông tin cho các bạn:
    - ROM: Nova STOCK 5.6 (base 21A) - do forum Tây Ban Nha phát triển (ko có trên xda).
    - Máy hỗ trợ: D855 (các máy khác thì phải mod lại chút mới chạy được)
    - Kiến nghị: nên dùng thêm các custom kernel post trên xda, tinh chỉnh với Kernel Auditor sẽ cho kết quả pin / performance tốt nhất (đặc biệt D85x, VS985 xda hỗ trợ kernel khá nhiều. LS990 thì chỉ có mỗi NavelA kernel - quá bèo)
    link post gốc: http://www.htcmania.com/showthread.php?t=1065666
    link download ROM (5.6): https://mega.nz/#!XdVTwS7L!vNt1-pnpFauKccIYt4maoZ1UgFEJO4tYrRd5ks_oLzM

Last edited: 5 Tháng mười hai 2015
  2. Sunny

Sunny New Member

LS990 thì mod những gì để chạy được bác, sóng sánh thế nào ạ, mình cũng đang dùng ls990 chạy rom Tizen,
    Mod thì chỉ cần lấy phần path dánh cho ls990 của các rom all variant chạy thêm vô hay phải chình sữa sữa gì vậy chỉ monhf được k, à mà về custom kernel, mình có bản bản Navela 1.6 veef flash thì bị boot error, chắc do rom Tizen nên d855 là nên flah boot này vô bị tê liệt chăng.

3. sonnx

sonnx New Member

Mode thì dễ thôi:
    bạn lấy phần pacth của các ROM Fulmics, Cloudy cho LS990 .. chép đè đúng đường dẫn các thư mục và file sau vào file zip ROM base D855 như bạn nói:
    04 file: boot (kernel) / modem / rpm / tz .img
    thư mục: system

(các modem, rpm, tz nếu bạn lấy đc từ stock ZVC qua thì càng tốt. Mình đg sử dụng 03 file này từ ZVC). Sóng sánh thì mình đang dùng modem của ZVC thấy tốt.
    Có điều kiện thì bạn thử thêm các modem khác: ZVB, ZVA, ZV8.
    rpm, tz: thấy trên xda nhiều người vẫn sử dụng của zv4/zv6. Mình thì dùng của ZVC thấy ok.

Tìm và sửa trong build.prop 3 dòng này để cho hợp với LS990:
    ro.product.model=LGLS990
    wlan.chip.vendor=brcm
    wlan.chip.version=bcm4339

Dùng với ROM base D855 thì phải disable KSM trong kernel để khỏi bị tuột pin Android OS.
    Cách dis KSM thì mình đã có trả lời trong forum: http://lgviet.com/forum/threads/rom-stock-5-0-cho-ls990.38658/page-7

Kernel NavelA thì phải mod lại mới chạy được với ROM base D855.
    Đây là scrip để dis KSM và Kernel NavelA 1.6MB (flash file) mình đã mode lại chạy được cho Rom base D855 trên LS990:
    https://drive.google.com/folderview?id=0B28VGiJH3cEkV2VWUEsycmpfejA&usp=sharing

Còn để tối ưu pin cho Android System thì bạn nên dùng app này: MyAndroidToolsPro (nhớ tìm bản pro đã crack sẵn sài cho phê). App này về mặt tối ưu thì cho Titan Backup hít khói :).

Còn các app khác (Face, Viber ...) thì dùng thuốc Greenify (kèm xposed-v78-sdk21-arm.zip) để trị.

Last edited: 5 Tháng mười hai 2015
    longnv07, scltmn and smartphone_lg like this.
  4. smartphone_lg

smartphone_lg Active Member

Rất hữu ích, có tác dụng ngay. Hôm rồi lượn lờ xda thấy có mod cũng thanks bác này.

Gửi từ LGLS990 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

5. Vveo

Vveo New Member

Bác chủ thớt có thể hướng dẫn mod kernel không, em đang muốn nghịch :laugh:)

6. sonnx

sonnx New Member

Mod kernel thì cũng hơi phức tạp, với dính tới kernel cần phải test kỹ trc khi sử dụng :)
    Muốn mod kernel bạn tìm và đọc trên xda sẽ có.
    LS990 thì mình thấy engine95 (xda) có đưa ra kernel mới NavelC trên nền ZVC.
    Mình giờ đã chuyển qua sài D855 (MM 6.0), nên ko còn LS990 để vọc vạch và test thêm mấy cái này :)

7. Vveo

Vveo New Member

Bác chỉ cần nói chỗ chỉnh để chạy đc trên nền rom d855 thôi :laugh:) phần compile vs các thứ e sẽ tự vọc

8. sonnx

sonnx New Member

Bạn thử với kernel NavelC làm cho nó chạy trên nền D855 như sau:
    1. Down kernel NavelC về
    2. unpack kernel NavelC và xóa phần Ramdisk đi (a)
    3. unpack kernel stock base D855 của LS990 từ bộ Rom Fulmics / Cloudy ... (b)
    4. lấy phần Ramdisk của (b) copy vào (a).
    5. repack kernel (a)
    6. bump kernel (a)
    7. tạo file flash kernel (a) để dùng qua TWRP.
    9. Phần Ramdisk của (b) bị lỗi KSM enable gây ra hao pin Android OS => fix bằng scrip.

Bạn làm thử thành công và test kernel NavelC này tốt thì share cho các bro LS990 khác dùng với. :)

Vveo thích bài này.
  9. Vveo

Vveo New Member

Tốt quá :3 cảm ơn bác, em test xong e sẽ share các bác